ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่มาร์ค ทนได้ไง (วะ) ครับ ???
  • พี่นี่มัน อึด ของแท้ หรือว่า มึนๆ เนี่ยยยยยยยยยยยยยยย...

พี่ยังมีอารมณ์ อยู่ไหมครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

เป็นผมนี่ สงสัยจะเลิกเลี้ยงเลิกเล่น เลิกทำเวปไปแล้วแน่เลยอ่ะ...

ข้าน้อยขอคารวะครับ สิบจอก !!!

ปล. เอาผลงาน อาทิตย์ที่ผ่านมามาฝากครับ BJIS จากหมาที่ บรีดเอง เทรนเอง จูงเอง
  • image
    ไฟล์แนบ
    BJIS 1 @ 700.jpg 211K
  • คันไม้ คันมือ มากมาย อยากมีบูลลี กะเค้าบ้างงงงงงงงงงงง
  • พี่ต้น บรีดบูลด็อกได้ขนาดนี้ เลี้ยงพิทบูลได้ไม่ยาก..
  • ผมกำลังเร่งศึกษา พิตบูลครับ อยากลองบรีดดูซักครอก
  • พี่มาร์คเค้า Dead game คนพิตบูล :033: พิตบูลครับ

และยินดีด้วยกับพี่ต้นที่สุนัขได้รางวัลBJIS ยังไงคุณต้นหาโอกาสมาสอนเทคนิคใหม่ๆให้น้องๆอีกนะคร๊าบ จูงหมาประกวดมันมีรายละเอียดเยอะมากกว่าที่คิดจริงๆ
  • ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับอาจารย์
  • ทนมาเป็นสิบปีแล้วครับ ก็ต้องทนกันต่อไป ฮา............... พิตบูลมันเข้าเส้นไปแล้ว
    ถ้าไม่มีหมาพิตบูลให้เลี้ยง จะเลี้ยงเสือแล้วทีนี้
  • ยินดีกับพี่ต้นด้วยครับ โครงสร้างดีมาก ๆ เลยครับ เห็นแล้วอยากมีบูลด้อก เลี้ยงซักตัว อิอิ
  • เออ ลืมแสดงความยินดีด้วยเลย
    เวลาเหลือก็มาช่วยปลุกปล่ำวงการพิตบูลและบูลลี่หน่อยนะครับ
    จัดมีทติ้งหัดจูงหมากันอีกสักรอบดีไหม
  • พี่มาร์คแกร้องคาราโอเกะเพลงนี้บ่อยๆค่ะ
  • แหมเพลงวัยรุ่นซะด้วย
  • เพลง เนิบๆ เพราะดีคับ ผมคงเกิดไม่ทันผมว่าเพลงนี้ ไม่20ปี+ก็เกือบๆละคับ 555
  • ผมก็หา อยู่ แล้วบลู ด๊อกราคาประมาน 6000-10000 มันจะโตมาสวยตามสายพันไหมคับ แบบโตหมาล่ำแน่ ตุบๆอะคับ
    ผมรักสัตว์ ตอนนี้เลี้ยง ไก่ชน5ตัวแต่ละตัวคัดมาแล้ว หมูป่า4ตัว เชื่องๆ หมาพิท2ไทย2หมอสี4มังกรทองอินโด1เหยี่ยว 3และอยากได้บลูด๊อกเพิ่มอีก1 อะคับมองแมวอยู่เหมือนกัน 555
  • เปิดไนท์ซาฟารี ได้เลยนะครับ แฮะ ๆ พูดเล่นนะครับ :030:
  • พี่มาร์คจัดเมื่อไร ผมพร้อมเสมอ ถ้าไม่ติดอะไร ได้เลยครับ
  • 555555มีคนแซวimage
    ไฟล์แนบ
    DSC02230-2.JPG 225K
  • Bulldog ราคานั้น จะหายากอยู่ครับ ผมยังไม่เคยเจอ ที่จะสุขภาพดี นะครับ
    ถ้าจะเอาสวยตามสายพันธุ์ด้วย คงห่างไกลเยอะอ่ะครับ
  • ขอเล่าเรื่องน้อง มิวนิค หน่อยครับ เจ้าตัวในรูปอ่ะนะ
    ที่จริงแล้ว เค้าเป็นหมาที่ผม เก็บเข้ากรุ กะว่าจะเอาลงสนามตอน 18 เดือนเต็ม เพราะอยากให้เค้า เต็มๆ พัฒนาเต็มที่ก่อน ค่อยเอาลงสนาม
    เึค้ามีน้องที่ลงสนามอยู่แล้ว และเพิ่งจบแชมป์ไปอย่างสวยงาม แบบว่า เอาน้องออกหน้าก่อนตลอด

แต่งานเมื่อเสาร์ - อาทิตย์ ที่ผ่านมา ผู้จัด เป็นพี่สาวใจดี (พี่ผิง) ก็เลยต้องไปช่วยกัน และผมได้พื้นที่ออกบูทมันตา โกลด์ ด้วย

คิดไป คิดมา หมาไม่ได้เทรนเลย คิดอยู่วางแผนว่าจะเอาตัวไหนไปลงดี จนคิดว่า ลิงเอาเค้ามาเทรนดู เผื่อจะพอยอมเดิน ในคืนวันพฤหัส ตอน สองทุ่ม ปรากฏว่า เดินแฮะ !!!
    ก็เลย BB หาพี่ผิง ถามว่า ยังสมัครทันไหน จะมีหมาไปช่วยงานตัวนึง สามทุ่มสมัครเสร็จ
    วันศุกร์ทั้งวัน จนดึก ผมก็ไม่มีเวลาเลย ได้แค่สั่งน้องเค้าอาบน้ำ ยังไม่ได้กรูมเลยด้ยซ้ำ กะว่าไปลุยเอาดาบหน้า

วันเสาร์ ฉุกละหุกมาก กับการเตรียมของ เตรียมสินค้าไปออกบูท และ เตรียมหมาไปลงสนาม...
    วันเสาร์ ได้มา 1 CC ครับ น้องเค้าก็ทำได้ดีในสนาม น่าพอใจ ในรอบแรก พอรอบหลัง ก็ทำได้ดีขึ้น แต่ กรรมการไม่มองเลย ให้ที่ 3 เลยด้วยซ้ำ
    แก้มือใหม่ในวันอาทิตย์ ทีนี้ มาแรง ได้ 1 CC + 1 BOW + 1 BJOB + 1 BJIG จนรอบโชว์ ตอนดึก ก็ได้ BJIS

จะบอกว่า หมาตัวนี้ ไม่เคยเทรนเลย ไม่เคยกรูม ก่อนลงสนาม เหมือนเค้าเริ่มจาก 0 เลย

ก็เหมือนกับ เพื่อนๆ พี่ๆ หลายๆคนที่กำลังจะเริ่ม เทรนหมาตัวเองลงสนาม
    ถ้าเราไม่เริ่มนับ 1 เราก็นับไม่ได้มากกว่า 1 สักที

สู้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆครับทุกคน มีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ ผมยินดีเสมอครับ
  • มันตาโกลด์ คือไรครับพี่ต้น
  • อ้าว สั่งไปใช้แล้วยังจะมาทำเนียน !!!! เอิ๊กๆ
  • ฮา ๆๆ ก็เผื่อเพื่อน ๆ สมาชิกท่านอื่นยังไม่รู้
  • สรุป อดเลี้ยง
  • catpit พี่อยู่ท่าใหม่รึป่าว แล้วมันตาโกล คือ ไอ้ไรน่ะ
  • ผมอยู่พลิ้วครับ ไปท่าใหม่บ่อยอยู่เหมือนกันครับ
  • มันตา โกลด์ คือ อาหารลูกหมาวัยอ่อนคร๊าบผม
  • มันตาโกลคืออาหารที่ทำให้หมากลายเป็นลิงครับ
    จากหมาปกติ กลายเป็นซนกว่าเดิมอีกครับ ฉลาดขึ้นด้วย
  • มีโฆษณาในอาณาจักร์สัตว์เลี้ยงด้วยค่ะเคยเห็น อิอิ
  • ยินดีด้วยครับพี่ต้น แล้วสิ้นเดือนพบกันครับ
  • ใครจะเชื่อว่าเมื่อก่อนเสี่ยมันตือที่เห็นจับหมาเท่ห์ๆข้างบนน่ะ เคยถูกต้มขายบูลด้อกล้อตนึงห้าหมื่น หมาไม่แดรกซักตัว55 และใครจะรู้มั้ยเนี่ยว่าอดีตเคยจ้างแฮนเลอร์จูงหมาประกวดให้ด้วย แฮนเลอร์เผลอแผล่บโดนลักความรู้หมดเลย55 และหน้าตาหล่อๆตี๋ๆยังเงี้ยใครจะเชื่อครับว่ายังไม่มีเมรีย(ผรัวก็ยังไม่มีนะคร๊าบ55).........วันนี้มาไกล ไกลจากอดีตจริงๆนะ ยินดีด้วยกับความสำเร็จครับ ขอให้รวยๆๆๆ รวยโคตรรวย รวยเหมือนทักกี้เลยนะ
  • แต่แฟนคุณต้นเขาสวยมากเลยนะครับ เคยเห็นแล้ว จึงมาช่วยยืนยันว่าไม่ได้เป็นเกย์ครับ ฮ่าๆๆๆๆ
  • ยินดีด้วยครับคุณต้น อย่างนี้ต้องทูทัมฟ์อัพ
    :063: :063:
  • อยากมิตติ้งจูงหมาด้วยครับ ไปด้วยได้มั้ยครับ แต่หมาผมไม่ใช่พิทบูลอ่ะไปได้มั้ย
    แสดงความยินดีกับพี่ต้นด้วยครับ ติดตามผลงานมาระยะนึงแล้วครับ เริ่มรู้จักพี่ก็ตอนที่มันตาโกลออกจำหน่อยนี่เองครับ
  • วั่ดดี พี่จั๊บ... คนพูดถึงอดีต เค้าว่าคนแก่นะพี่ ... ต้องชมเลยว่าจำรายละเอียดได้ทั้งหมดเลยจริงๆ !!! ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณ พี่มุ สำหรับ 2 นิ้วโป้ง คร๊าบ
    Weekend นี้ ว่าจะเข้าไปหาพี่มุอ่ะครับ พี่มุสะดวกไหมครับ ?

พี่ปูครับ ถ้าไม่ติดเจ้ามิวนิค ผมคงได้เจอพี่ปูตั้งแต่งานครปฐมแล้ว !

ู^____^
  • อยากได้มาเลี้ยงมังจัง
  • @ Natee จัดซักตัวไหมครับ ???
  • คุณต้นไม่แน่ใจว่าอาทิตย์นี้จะอยู่ที่พาร์คอ่ะป่าว
    อาจจะต้องไปงานทำบุญครบรอบ 1 ปี อาม่าเสียครับ
    ยังไง what's app คุยกันอีกทีนะ