ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องตำแหน่งการใช้โช็คเชน
  • เรื่องของโช็คเชน ................
    โซ่ กระตุก หลายท่านอาจรุ้จักดี วันนี้ ผมจะมาพุดถึงตำแหน่งที่ใช้งานได้​ดีที่สุด คับ
    จะไม่พูดถึงวิธีการใส่เพราะ เชื่อว่าหลายๆๆท่านใส่ถุกวิธีแน่​นอน.....

โช็คเชน เป็นโซ่ฝึกที่ดี ระดับนึงในการฝึกสุนัข
    แต่กับพิทที่แรงขับเยอะๆๆๆๆๆ ยังเป็นปัญหา หลายท่านยังคงสงสัยว่าทำไมดึงเกื​อบตายทำไม ถึงเอาไม่ อยุ่ และไม่ฟัง.....

สาเหตุเพราะ มันอยุ่ผิดตำแหน่ง ......
    ตำแหน่งที่ดีที่สุด คือหลังกก หูสุนัขส่วนนั่น ไวต่อความรุ้สึกมากที่สุด ...........
    ส่วนโคนคอ สุนัขไม่ได้รุ้สึกอะไรเลย ...............
    การใช้ผมไม่ขอพูดถึงนะคับ ผมคิดว่าน่าจะใช้กันได้อยุ่แร้ว​ ........
    แต่ที่สำคัญอย่าโมโหจนดึง สุนัขจนคอเจ็บนะคับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03679.JPG 63K
  • .......................ง>
    ไฟล์แนบ
    DSC03665.JPG 40K
    DSC03664.JPG 69K
  • ไม่บอกไม่รุู้นะเนี่ย :-))
  • ฮ่าๆๆๆๆๆ ถ้าไม่รุ้ น้าผีถือว่าได้ประโยชน์ คับ ฮ่าๆๆๆๆๆ
  • เก่งจังเยี่ยม
  • ................ง
  • กะทุ้นี้ว่าจะลบ ไป แต่เสียดายเนื้อที่ เลยเอามาลง เผื่อเป็นประโยชน์ กับ ผุ้ที่ต้องการ

ผมลบเพราะเบื่อการก่อกวนที่สุด
  • จะลบทำไม