ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเรื่องการขนส่งครับ
  • ผมอยากสอบถามพี่ๆๆ เรื่องการขนส่งสุนัขทางเครื่องบินครับ

ว่าต้องใช้ ข้อมูลหลักฐาน ในการส่ง และรับ สุนัขยังไงบ้าง

รบกวนอธิบายทีละขั้นตอนเลยครับ ขอบคุณครับ
  • ที่อยู่ผู้รับ เบอโทร จัดสุนัขใส่กรง พร้อมถาดรองกรง เดินทางไปสนามบิน ไปที่คาโก้สนามบินนั้น จัดส่ง

ค่าส่งคิดตามน้ำหนักหมา ผมเคยส่งจากเชียงใหม่ไปอุดรค่าส่งประมาน 1650บ.(2ตัว)
  • ตามนั้นเลยครับ
  • เหมือนส่งพัสดุ ไปรษณี
    1.โทร.เช็กที่คาร์โก้ ว่ามีเครื่องลงจังหวัดที่จะส่งไปมี สนามบินที่ลงรับสุนัขได้ไหม รวมทั้งเที่ยวบิน เวลาบิน
    บางเที่ยวบินไม่รับสุนัข ถามให้ระเอียด
    2.เตรียมกรง หรือกล่องใส่สุนัข *ต้องให้สุนัขสามารถกลับตัวได้ เวลายืนต้องให้ยืนได้ ห่างจากหลัง1ฝ่ามือ
    3.* ไปถึงก่อนเครื่องบินออก อย่างน้อย 2ชม.
    4.ค่าส่งคิดตาม นน. ความกว้าง ยาวของกรง
    5.*ต้องมี ชื่อ นามสกุล (ตามบัตรประชาชน) เบอร์โทร. ของผู้มารับ / ผู้ส่งไป
  • สอบถามหน่อยคะ ส่งจากอุดรไปเชียงใหม่ สายการบินอะไรคะ
    และบินจากอุดร-เชียงใหม่โดยตรงไหม หรือว่าต้องไปเปลี่ยนถ่ายที่กรุงเทพก่อนคะ
    ขอบคุณคะ
  • มีนกแอร์ ครับอุดรเชียงไหม่โดยตรง ออจากอุดร19.00มั้งจำไม่ได้
  • ขอถามอีกนิดคะ น้องหมาอายุประมาณ 1 เดือนกว่าๆ ขึ้นเครื่องได้ใช่มั้ยคะ
    และพาไปที่สนามบินอุดรได้เลยใช่มั้ย หรือว่าต้องแจ้งสายการบินก่อนล่วงหน้ากี่วันคะ
    ขอบคุณมากๆคะ