ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หัวอกคนเป็นพ่อ
  • เรื่องก็คือเมื่อ3เดือนก่อน พี่ชายของแฟนผมมีปัญหาด่วน ผมจึงใด้เอารถยนต์ไปจำนำใว้100000บาท เพื่อให้เขายืมไป70000 ส่วนผมใด้ที่เหลือจากหักดอกมา15000 เขาบอกว่าอีก3เดือน รถของเขาจะส่งหมดแล้ว เขาจะเอาเข้าไฟแนนท์เอาเงินมาคืนผม แต่ตอนนี้เขาใด้ตายไปแล้วและยังไม่ใด้คืนเงินผมเลย รถเป็นชื่อแฟนผม โดยมีผมและป้าแฟนเป็นคนค้ำ พ่อตาผมมารู้เรื่องนี้แล้วโกรธมาก ให้ผมกับแฟนเลิกกันโดยทิ้งลูกเล็กๆอยู่กับผม ทั้งที่ผมกับแฟนไม่ใด้ทะเลาะกัน นั่นทำให้ผมแทบหมดกำลังใจเลย แล้วยิ่งพี่เขยแฟนผมที่เป็นตำรวจ มาบอกว่ารถผมขายไปแล้วอยู่ใต้ เขาจะขายคืน2แสน ซึ่งผมไม่อยากเชื่อเพราะเค้ามีอาชีพเสริม เรื่องเอารถจากบ่อนทางใต้มาทำเล่มขาย คนแถวบ้านจะรู้กัน ตำรวจคนนี้บอกว่าผมต้องหาเงิน2แสนมาเอารถคืน ไม่งั้นก็ไม่ต้องมาบ้านหลังนี้อีก และอย่าให้เจอผมที่ปากช่องไม่งั้นจะเล่นงานผมให้หนักเลย แต่เค้าใด้เสนอข้อแม้มาว่า จะพาผมไปขายไต1ข้างเป็นเงิน4แสนบาท ซึ่งผมจะใด้350000 มาจ่ายค่ารถ2แสน แล้วผมจะใด้อยู่กับลูกและแฟนเหมือนเดิม ซึ่งทางบ้านแฟนผมก็เห็นดีเห็นงามไปกับเขาด้วย มีเพียงแฟนผมที่บอกว่ามันอันตรายและให้หาทางอื่น ซึ่งผมยังมองไม่เห็นทางเลย ตอนนี้ผมกับลูกชายอยู่กัน2คนกับหมา2ตัว ทุกครั้งที่ลูกถามถึงแม่ แม่อยู่ใหน จะหาแม่ ผมกลั้นน้ำตาไม่อยู่จริงๆ เมื่อคืนผมขับรถจากบ้านแม่ที่เพชรบูรณ์ จะไปหาแฟนที่โคราช จะถึงอยุ่แล้วแฟนโทรมาบอกว่า พ่อแม่ไม่ให้ออกมาเขาให้คนมาเฝ้าอยู่ ผมอยากให้ลูกใด้เจอแม่แค่นิดเดียวก็ยังดี แค่ให้เขาใด้กอดแม่บ้างเกือบอาทิตย์แล้วที่เขาไม่ใด้เจอแม่เลย หัวใจของพวกเขาทำด้วยอะไร เด็กผิดด้วยหรือทำไมต้องถูกลงโทษ การพรากลูกพรากแม่มันทรมานมากรู้ใหม ลูกผมก็เป็นหลานแท้ๆของเขาเหมือนกัน จะโกรธเกลียดผมผมไม่ว่าแต่เด็กตาดำๆเค้าควรจะใด้เจอแม่ของเขา น้าของแฟนก็โทรมาขอลูกชายผมไปเลี้ยง ผมก็ไม่ให้ผมขอเลี้ยงเองเพราะเค้าคือหัวใจของผม คือสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับผม
    ท้ายนี้ผมขอฝากทุกคนที่ใด้อ่านช่วยผมตามหารถ โตโยต้า วีออส สีบลอนเทา รุ่นปี2009 ทะเบียน ก ร 3221 นครราชสีมา นะครับเพราะผมไม่รู้ว่าเขาเอาไปจำนำต่อที่ใหน ใครจะช่วยเอาไปลงประกาศเวปอื่นก็ใด้ครับ ผมไม่มีทางออกจริงๆ ใครพอจะมีทางใหนบ้างช่วยแนะผมที ผมขอบคุณครับ เบอร์โทร 088 4809254
  • - - น่าเห็นใจครับ
  • เห็นเเก่เงิน
  • อ่านแล้วงงมากครับ ทั้งตัวละคร ทั้งย่อหน้าติดกันเป็นพรืดไปหมด เอาว่าถ้าเป็นผม หากแฟนรักเราและลูกจริง เขาต้องคิดได้ว่าอะไรถูกอะไรผิด ส่วนครอบครัวญาติแฟน เท่าที่ผมอ่านแบบงงๆ เดาว่า "โคตรเลว" ทั้งหมดที่ทำรวมถึงจะให้คุณไปขายไต เป็นผมต่อให้ไม่ได้ทำกับผมเองแต่ทำกับคนอื่น ถ้ารู้ผมก็จะไม่ให้มาเหยียบบ้านผม และไม่ไปเหยียบบ้านพวกนี้ด้วยตลอดชาตินี้ ขอไม่นับและไม่รู้จักกัน ส่วนลูกผมก็จะไม่ให้ไปข้องเกี่ยวกับคนเหล่านี้แม้แต่คนเดียว

ส่วนแฟนสุดท้ายถ้าคิดไม่ได้ว่าอะไรถูกผิด ก็ตัวใครตัวมันครับ ส่วนรถถ้าพวกมันจะเอาจริงๆ ผมก็ให้มันไป (เงินทองของนอกกายไม่ตายก็หาใหม่ได้ แต่ไตคุณเสียไปคุณจะไปหามาจากไหนล่ะ) หรือไม่งั้นก็ปรึกษาผู้รู้กฏหมายอีกทีว่าจะเอายังไง แจ้งตำรวจหรือสื่ออะไรก็ว่าไป

สรุปสั้นๆ ว่าเห็นใจครับ และที่เสนอไปเป็นมุมมองของผม ส่วนคุณจะเลือกทำแบบไหนก็คิดดีๆ แล้วกัน (ที่สำคัญจำไว้ว่าอย่าเอาตัวไปข้องเกี่ยวกับคนเลวๆ อีก เพราะมันจะทำให้ชีวิตคุณเป็นแบบทุกวันนี้) วันนี้ถือว่าเป็นโอกาสดีที่จะได้ออกมาห่างจากคนพวกนี้แล้ว อย่าพยายามเข้าไปใกล้ชิดพวกมันอีกเลย

ด้วยความหวังดี
  • สู้ๆ ครับพี่ สาม ยังไงเดี๋ยวทาง ร้อยเอ็ด ช่วยเต็มที่ สืบหาได้เต็มที่ครับ ครับ

คุณ tong_rednose จะไปว่า"เห็นแก่เงิน"ไม่ได้ครับ คนเราเกิดสังคมต่างกัน ความคิดการใช้ชีวิต ความคิดเห็น ก็ต่างกันออกไป

เอาใจช่วย ทั้ง ครอบครัวเลยครับ พี่สาม พี่ริน แล้วก็เจ้าตัวเล็ก
  • เห็นด้วยกับน้าผีตัวที่สองเก็บร่างกายเอาไว้ทำงานเก็บเงินเลี้ยงลูกดีกว่าครับ สู้ๆครับเข้าใจหัวอกคนเป็นพ่อ
  • อยากฟังข่าวดีอีกครั้ง ต่อจากข่าวนี้นะครับ ขอเป็นกำลังใจให้คุณสาม
  • ทำใจได้เลยป่านนี้ เคยมีประสบการณ์คล้ายๆแบบนี้ต้องไปไถรถติดชายแดนเกือบเอาชีวิตกลับมาไม่รอดดีที่ตร.ช่วยพวกนี้โหดยั่งกะในหนัง หาใหม่เลยพี่เอาใจช่วย
  • ไม่ได้ว่า จขกท ครับผมหมายถึงฝั่งบ้านเเฟนเค้าครับ คิดเเบบเดียวกับน้าผีเลย
  • ตำรวจคนนี้ยังกล่าวหาว่าผมเป็นหัวหน้าแก็งค์ขายยาเป็นคนติดยา ทำให้ครอบครัวแฟนผม เกลียดผมหนักเข้าไปอีก เขาคงจะแค้นที่น้าแฟนยกบ้านให้ผม เพราเขาเคยขอบ้านหลังนี้มาหลายครั้ง ล่าสุดผมกับแฟนไปรู้เรื่องเค้ามีหญิงอื่นและซุกลูกใว้ทำให้เค้าโดนด่าและถูกเมียขอเลิก
  • มึน คิดอะไรไม่ออก จึงไม่มีความเห็น ตอนนี้ในหัวผมมีแค่คำถามเดียว แบบนี้ก็มีด้วยหรือ ???
  • กลับไปตั้งหลักที่บ้านแม่ที่เพชรบูรณ์ก่อดีไหมคะ ค่อยๆคิดอย่ารีบร้อน อยู่กับแม่แม่ก็ยังช่วยดูไอ้ตัวเล็กได้นะคะ ออกมาเสี่ยงเปล่าๆค่ะ อย่าเพิ่งไปไหนเลยค่ะ เป็นห่วง อย่างน้อยก็ยังมีแม่คอยให้กำลังใจนะคะ สู้ๆค่ะ
  • พี่สามสู้ๆครับ
  • ทำมัยแม่เด็กไม่สงสารลูกเลยเหรอทิ้งได้ยังงัย(ความคิดนี้ทำได้วิธีเดียวคือเราตายจากลูกไปเท่านั้น)ยังงัยเป็นกำลังใจให้ค่ะ
  • "ให้ไปขายไต..คิดได้ไงโครตเศร้าเลย" เห็นด้วยกับคุณ Angie ครับพ่อแม่เรายังไงก้อต้องรักและเป็นห่วงหลานๆอยู่แล้วคุณก็ทำใจปล่อยว่างครับผมเคยอ่านนิทานเรื่องลิงกำถั๋วได้แง่คิดชีวิตหลายอย่างครับ
  • พี่สามไม่ได้ตัวคนเดียว ยังมีพี่น้องชาวพิทบูลทั่วประเทศ ที่กำลังหาทางช่วยพี่สามอยู่ครับ
  • อ๋อ ค๊าฟผมก็คิดแบบ คุณ Tong_rednose แต่สังคมแถวบ้านผมมันก็เป็นประมาณนี้กันน่ะ แต่ก็เข้าใจหัวอกความเป็นพ่อแม่ ก็ อยากให้ลูกได้อยู่กับคนมีกระตังๆ จะได้เลี้ยงดูเค้าได้ ทุกวันนี้ผมยังโดนเลย

แม่แฟนผมถาม ว่า " ไอ้ข้นทำงานอยู่แบบนี้ ถ้าอนาคตโตไปมันจะเอาอะไรเลี้ยง ......... "

เฮ้อเซง ....... ทุกวันนี้ยอมทนเหนื่อยกับงาน เพื่อคำนี้แหละคับ

สู้ๆ พี่
  • คิดได้ไงว๊ะ ขายไต...
    ให้ พ่อ แม่ พี่ น้อง ว่าไปอย่าง..
    เห็นใจครับ (ทางออก หาใหม่ครับ)
  • อ่านแล้วหงุดหงิดหลายอย่าง ออกจะมั่วๆ แปลกๆ ผมว่ามันต้องอะไรมากกว่านี้

พี่ชายแฟนเดือดร้อน แต่ คุณเอารถแฟนไปจำนำ
    ประเด็นแรกเลยผมอยากรู้มากๆว่างานนี้ แฟนคุณรู้หรือไม่รู้ ???

ถ้าแฟนรู้ คุณไม่เห็นต้องรับผิดชอบ เพราะทำเพื่อช่วยพี่ชายเขา
    ถ้าแฟนไม่รู้ ถามว่าคุณมีสิทธิ์อะไรเอารถที่ไม่ใช่ชื่อคุณไปจำนำ
  • ตลอดเวลาที่อยู่กับแฟน ผมให้เค้าทั้งหมด ถึงไม่มากแต่ก็ไม่เคยให้ลำบาก ไม่เคยเดือดร้อนพ่อแม่เค้า งานบ้านไม่เคยให้ทำซักผ้าล้างจานมีคนทำให้ ผมไม่เคยพกเงิน ไปใหนเค้าไปด้วยตลอด แต่ตอนนี้มีแต่ลูกชาย ผมเคยถูกทิ้งตอน9ขวบ ผมไม่อยากให้ลูกเป็นแบบผม
  • แฟนรู้ทุกอย่างไปด้วยตลอด รถคันนี้เป็นเงินผมทุกบาทครับพี่ เพียงแต่ป้าเค้าเป็นคนค้ำแล้วกลัวจะติดแบล็คลิส แม่ยายก็น่าจะรู้เพราะเคยมีคนไปทวงเงินผมก็อยู่ แต่พวกเค้าบอกว่าคนตายไปแล้วจะพูดอย่างไรก็ใด้ พ่อตาแม่ยายผมเค้าเป็นคนดี แตไม่พยายามเข้าใจ แล้วแฟนผมก็ไม่กล้าพูดตั้งแต่แรก จนเรื่องมันบานปลาย
  • บางทีการที่คนเรายอมทุกอย่าง ยอมมากเกินไป มันก็ทำให้ชีวิตถูกเหลือบไรเอาเปรียบ กัดกินชีวิต

สุดท้ายนี้เชื่อว่าคุณน่าจะรู้ว่า ทางออกที่ดีและถูกต้องคืออะไร แต่ประเด็นคือคุณกล้าจะทำอย่างนั้นหรือเปล่า

เอาใจช่วยครับ จะทำอะไรก็ทำเถอะครับถ้าสบายใจ แต่อย่ายอมให้พวกเลวๆ เอาไตคุณไปได้เลย (อย่างน้อยก็สงสารคนที่เขาเลี้ยงคุณมาตั้งแต่เด็กนะครับ)

จากผีตัวที่ 2
  • เอาใจช่วยให้หาทางออกได้เร็วๆนะครับ
    บ้านแม่ผมก็อยู่เพชรบูรณ์เหมือนกัน ตอนนี้ทำงานอยู่ที่กาฬสินธุ์
  • เอาใจช่วยครับ อย่าคิดมากเดี๋ยวจะกลายเป็นกังวล กินไม่ได้นอนไม่หลับ ร่างกายทรุดโทรมไปอีกแล้วจะแย่ครับ จดปัญหาลงกระดาษทีละข้อ ตั้งสติ ค่อยๆ คิด ค่อยๆทำ แก้ปัญหาด้วยปัญญา เริ่มจากข้อง่ายๆไปก่อนครับ เป็นกำลังใจและเอาใจช่วยครับ (สำหรับผมคงทำได้แค่นี้) ^^
  • แฟนก็รับรู้และเห็นดีด้วย ต่อมาพี่ชายแฟนตาย ทั้งแฟนและคุณก็ต้องรับสภาพ หากสองคนคุณรับผิดชอบไม่ไหว พ่อแม่แฟนก็ต้องรับผิดชอบต่อ

แต่ที่สงสัยอีกก็คือ คนที่คุณเอารถไปจำนำไว้ มันมีสิทธิเอารถแฟนคุณไปขายต่อได้อย่างไร ในเมื่อชื่อไม่ใช่ของมัน
  • ใช่ ๆ ขายต่อได้ไง ไม่ใช่ชื่อมัน แจ้งตำรวจจับแม่มเลย ขโมยของ
  • ขายลอยๆ ออกชายแดนไงครับพี่มาร์ค
    บ่อนแถวบ้านเพื่อนผม(ภาคเหนือ)มีเยอะ ครับ
  • แต่คุณสามผมขอพูดอย่างนึงนะ ภรรยาคุณไม่คิดที่จะพูดรึอธิบายอะไรเลยรึงัย
  • ร่างกายเรา ทำไม ต้องขายด้วยวะ....
    ขายไต คิดได้งัย...เฮ่อ............
  • ผม ว่าเมื่อคนเรามันสุด ทุกอย่าง บีบบังคับ อารมขณะนั้น อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ น่ะคับ
  • พูดแล้วแต่ไม่มีใครยอมรับฟังเพราะเค้ายืนยันว่าให้เลิกกันอย่างเดียว
  • น่าเห็นใจครับ .. เรื่องนี้ คู่กรณีเป็นคนมีอิทธิพล พ่อแม่แฟนก็ไม่เข้าข้างด้วย .. แต่ยังไงก็ต้องสู้นะครับ คุณสามอย่ายอมแพ้นะ :m84:
  • ขอบคุณครับทุกคนที่ให้กำลังใจ
  • ฟังเรื่องแล้วเหนื่อย :027:
  • คุณสามสู้ๆ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ เรื่องลูกขอให้ท่านอดทนนะครับ แม่จะได้กอดวันนี้หรือเปล่ามันไม่สำคัญเท่าแก้ปัญหาได้รึเปล่า เพื่อที่แม่ลูกและท่านเองจะได้อยู่ด้วยกันอย่างถาวร

วันนี้ต้องยอมครับ เก็บความเสียใจและเจ็บปวดไว้ และหาทางออกกับหนทางเยียวยาแก้ไขให้ได้

ใช้สติดีๆครับ จะได้เสียอย่างไร ท่านเป็นผู้นำต้องเข้มแข็งครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

• ถ้าทุกอย่างที่พูดคือความเป็นจริง
    1.เลิกๆไปเถอะ รู้ว่้าเด็กจะมีปัญหา แต่ความระยำจังไรมันเยอะจิงๆ
    2.อย่าได้ขายไตอย่างเด็ดขาด ชีวิตของคุณยังอีกไกลนักนะ รักลูกชาย รักชีวิตตัวเองให้มาก ในเมื่อไม่มีคนรักเราเราก็ควรจะรักตัวเอง
    3.ถ้าภรรยาคุณรู้เรืิ่องทุกๆอย่างแล้ว ยังเชื่อฝ่ายพ่อแม่ให้เลิกกะคุณ ไม่อยากจะพูดต่อ................................
    นี่คือความเห็นของผี ถ้าอ่านแล้วไม่ถูกใจมงข้ามไปเถอะครับ
  • ท่านผี 2และตัวบน เขียนได้ถูกที่สุด ที่รัก :o027: :o027: :o027:
  • อยากให้มองหลังกลับมาดูว่ายังมีคนที่ แย่กว่าลำบากมากกว่าคุณอีกเยอะ บางคนเมียทิ้งไม่พอลูกพิการอีก
    เป็นกำลังใจให้ครับ ดูแลลูกดูแลตัวเองให้ดีนะครับ
  • อย่าขายไตเลยค่ะ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าขายแล้วเรื่องมันจะจบ อย่าลืมแม่คนที่รักเราอีกคน รักโดยไม่มีเงื่อนไข
  • ผมเห็นด้วยกะที่ว่า "คนที่คุณเอารถไปจำนำไว้ มันมีสิทธิเอารถแฟนคุณไปขายต่อได้อย่างไร ในเมื่อชื่อไม่ใช่ของมัน" อย่างนี้มันผิดเห็นๆ แล้วมาขู่อีก แจ้งความได้เลยนะครับ ดูมั่วๆวุ่นวายมากๆเลย แต่อย่างไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ ทางออกมีเยอะครับอยู่ที่ว่าจะเลือกทางไหนแต่ขายไตนี่ไม่เห็นด้วยอย่างแรง
  • ผมไม่คิดที่จะขายไต แต่นั่นเป็นข้อเสนอที่พี่เขยเสนอมา เพื่อที่ผมจะใด้มีเงินไปใช้หนี้ และจะใด้กลับมาอยู่ด้วยกันกับแฟนและลูก แล้วตัวเขาก็คงจะใด้ค่านายหน้าอีกเยอะ ผมคงมาตอบใด้ไม่บ่อยเพราะร้านเน็ตอยู่ใกล แล้วก็ต้องดูลูก เพียงแต่อยากขอความช่วยเหลือเรื่องตามรถ ถึงมันจะดูเลือนลางเพราะผมเองก็เป็นคนผิดในหลายอย่าง ที่นี่คือบ้านอีกหลังที่ผมจะใด้พักใจและสมองจากเรื่องหนักๆ ที่นี่ผมมีพี่น้องอีกหลายๆคนให้กำลังใจและเป็นห่วง ถ้ามีงานอะไรที่ผมพอทำใด้ก็ขอให้บอก ตอนนี้ผมอยากใด้งานมาก
  • เลี้ยงลูกให้ดีที่สุด แล้วก็หาเมียใหม่แม่งเลย เชื่อผม มีงานมีเงินไม่อดผู้หญิงหลอก ถ้าเมียคุณรักคุณและลูก พ่อแม่ก็ห้ามไม่ได้ จริงมั้ยครับ
  • ใช่เห็นด้วยกะน้าผีเรื่องเลี้ยงลูกให้ดีที่สุด ส่วนคุณแม่ไอ้ตัวเล็ก ถ้าเป็นเนื้อคู่กันแล้วคงไม่แคล้วกันหรอกค่ะ ทำใจสบายๆ(พยายามหน่อยนะคะ)
  • มีงาน มีเงิน ไม่อดผู้หญิง อันนี้เรื่องจริงช่วยคอนเฟิร์มน้าผี ครับ
    ตอนนี้เลี้ยงลูกไปก่อน ครับ
  • he เป็นใคร ?
    3padkop เพิ่งเคยเห็น
    จู่ ๆ ก้อมาเล่าเรื่องชีวิตอันสุดรันทดให้ฟัง
    คนรอบข้าง เลวร้ายไปซะหมด
    ชีวิตช่างเหมือน นิยาย ซะจริง ๆ
    ก้อ เอาน่ะ จะมองคุณในแง่ดีก่อน
    เห็นใจ แต่ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
  • ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็. รักลูกมากๆดีกว่าครับ หางานทำแล้วอยู่กับลูก ก็มีความสุขแล้ว คิดซะว่าวันนี้ยังมีลูกอยู่ครับ ผมก็ติดการพนันมาก จนตอนนี้ปรับตัวเพื่อลูกแล้ว สู้ๆนะครับ
  • ^
    ^
    ^
    น้าผี 10.01อาจไม่เจอคุณสามบ่อย
    ลองไปดูห้องโคราชหรือห้องทางอีสานดูครับ
    หาข้อมูลจากชื่อได้นะครับไม่ยาก
    ลองหาดูข้อมูลก่อนครับ
    คำว่า "เพิ่งเคยเห็น" เพราะคุณไม่รู้จักไงครับ
  • อย่าท้อแท้ อ่อนแอให้ลูกรับรู้ได้นะครับ อดทนสู้เพื่อลูกอันเป็นสุดที่รัก
  • ถ้าจะสู้จริงๆตอนนี้ควรต้องสู้ด้วยกฏหมายแล้วละครับ ทำไมพ่อตาพี่ถึงมาลงที่พี่ ทั้งๆที่คนที่มาขอความช่วยเหลือก็ลูกเขาเองเหมือนกัน ถึงจะไงก็ไม่ควรมาแยกแม่ลูกแบบนี้เลย แทนที่จะช่วยกันแก้ปัญหา พี่เขยที่เป็นตำรวจก็น่าจะมานั่งคุยกันหาทางออกที่ดี ที่บทสรุปไม่ใช่แบบนี้ ยังไงก็เอาใจช่วยพี่นะครับ สู้ๆครับพี่ พี่ยังมีแรงใจจากลูกอยู่
    และก็ยังมีอีกหนึ่งแรงใจในคนรักพิทบูลทุกๆคน ครับผม
  • เป็นกำลังใจให้คับท่าน
  • เบอร์โทรก็มี ทำไมไม่โทรมาคุยกันว่ะเพื่อน