ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครก็ได้บอกผมทีครับ.
  • :o030::o030:หมาอายุ1ปีมีสิทธิโตอีกไหมถ้ามีควรจะทำอย่างไร....:o045::o045:ใครก็ได้ช่วยบอกเป็นวิทยาทานหน่อยเถอะครับ....:o070::o070:
  • เท่าที่รู้มันต้อง 2 ปี ถึงเต็มที่อ่ะ
    เท่าที่รู้กินเยอะๆ ออกกำลังกายด้วย คู่กันไป ท่าจะแจ๋วววว.
  • :o037::o037:ขอบคุณครับคุณMOBILL.....แล้วคุณมาเฟียพอมีอะไรแนะนำผมบ้างไหมครับแบบว่าอยากรู้พัฒนาเรื่องกระโหลกนะครับ..........
  • ให้ น้อง หมากัด กระดูก เล่น เลยครับกัดไป ว่างเดียว ดี เอง ครับ กระดูกปลอมนะครับ จะดีกว่ากระดูกจริงกลื่นไป อาจไม่ย่อย จะเป็นลำไส้ได้ครับ

........ผมก็ชอบหมาหัวโตๆๆๆๆๆ

น้องหมาผม 4เดือน กว่า ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0442A4.jpg 29K
    IMG0445A4.jpg 34K
    IMG0446A4.jpg 33K
  • โทดทีครับ บางช่วงผมก็เปิดอ่านไม่ครบทุกกระทู้หรอกครับ

หลังหนึ่งปีพัฒนาการด้านความสูงมันจะช้าลง แต่จะออกมาทางด้านหนาแทน
    เขาจะหยุดการเจริญเติบโตตอนอายุประมาณ 2 ปี

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับพันธุกรรมของเขาเองด้วยครับ บางตัวแววออกตั้งแต่เด็ก บางตัวมาเทิร์นหลังหนึ่งปี
    มีเจ้าของหมาแดงหลายท่านน้ำตาตกใน ตอนหกเจ็ดเดือนมันกำลังยืดตัว คิดว่าจะไม่สวยจึงขายออกไป
    มาเห็นอีกครั้งตอนอายุสองปีเต็มแทบเป็นลมเพราะเสียดาย

ส่วนเรื่องกระโหลก ให้เขาแทะกระดูกเทียมเยอะๆจะช่วยพัฒนาการได้บ้าง
    เป็นการบริหารทำให้กล้ามเนื้อขากรรไกรใหญ่ขึ้น แก้มก็จะป่องดูน่าเกรงขามมากขึ้นครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0192.jpg 27K
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0225.jpg 25K
  • :m020:ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะ.....คร้าบ