ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัวคณะผู้บริหารงาน TPC ( THAI PITBULL CLUB )
  • image
    สวัสดีครับเรา TPC ( THAI PITBULL CLUB )ขอต้อนรับทุกท่านเข้าสู่สุดยอดรถไฟความเร็วสูงที่พร้อมจะนำท่านที่มีใจรักในสุนัขพิทบลู เราไม่แบ่งแยกว่าจะเป็นสายไหนขอให้มีใจรักในสิ่งเดียวกันและพร้อมที่จะมุ่งไปในจุดหมายเดียวกัน และ ขอขอบพระคุณผู้โดยสารทุกท่านที่คอยสนับสนุนตลอดมา

และนี่คือรายชื่อคณะผู้บริหารงาน TPC ครับ

ที่ปรึกษา พล.ต.ต.วีระพงษ์ สุนทรางกูร พ.อ.วีระชัย เหเตโชดม พ.ต ภานุมาศ คล้ายมงคล
    ประธาน นายสุรชาติ กิตติฤดีกุล
    รองประธาน นายวีระกิต เลาสุขศรี
    รองประธาน นายณัชพล สุพัฒนะ
    รองประธาน นายปองพล สิงหนาท
    กรรมการ สท. ศุภโชค นันทคุณาธิป
    กรรมการ นาย คงธรรม ลี้ตระกูล
    กรรมการ นาย อาชวี สุขคันธมาศ
    กรรมการ นาย เกียรติชัย สไควส์
    กรรมการ นายการุณ จันทนเสรี
    กรรมการ นายวิทยา เสรีรัฐ
    กรรมการ นายยงยุทธ นราองอาจ
    กรรมการ ร.ท.อธิปัตย์ เขื่อนธรรม
    กรรมการ นายฐานเทพ ลิ้มสว่าง
    กรรมการ นายทิอัมพร จิตกระเสริม
    กรรมการ นายพิษณุ ชูจิระวงศ์
    กรรมการ นายพงษ์สันต์ พัฒนไพรสณฑ์
    เลขา น.ส.สิวลี สุขสิงห์
    เหรัญญิก น.ส.สุนิสา วงศ์สันติสุข
    ประชาสัมพันธ์ นายพศุตม์ ทรัพย์รวยยิ่ง
    ปฏิคม นายจตุรงค์ วงศ์สร้างทรัพย์

หมายเหตุ หากภายหลังมีการเปลี่ยนแปลง กรรมการ ประธาน หรือ อื่นๆ จะแจ้งให้ทราบ เพิ่มเติม

วัตถุประสงค์ของการก่อตั้งชมรม

1. เพื่อส่งเสริมความรู้ความเข้าใจในมาตรฐานสายพันธ์ วิธีการเลี้ยงดู การควบคุมและป้องกันโรค เพื่อนำไปสู่การเลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบต่อสังคม

2. เพื่อส่งเสริมการจัดกิจกรรม การประกวด การแข่งขัน เพื่อพัฒนาให้สุนัขถูกต้องตรงตามมาตรฐาน ทั้งยังเสริมสร้างมิตรภาพและความสามัคคีในกลุ่มผู้เลี้ยง

3. เพื่อส่งเสริมให้มีการขยายพันธ์อย่างมีคุณภาพ มีจรรยาบรรณ สร้างงาน สร้างอาชีพและพัฒนาจนสามารถส่งออกเพื่อให้ประเทศไทยกลายเป็นศูนย์กลางในภูมิภาคนี้

และใน วันที่ 11 กันยายน 2011 จะมีการจัดงานประชุมใหญ่กันอีกครั้งเพื่อสรุปและลงในรายละเอียดงานครับ

THAILAND PITBULL SHOW 2011

งานจะมีใน วันที่ 2-5 ธันวาคม 2011 ณ ห้างเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ท่านจะได้พบกับสุดยอดของสุนัขพิทบลูทุกสายพันธุ์ โชว์เต็มรูปแบบ เตรียมตัวของท่านและสุนัขให้พร้อม ก่อนที่ท่านจะได้พบกับความสุดยอด งานครั้งนี้เป็นการรวมตัวครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดของประเทศไทยของสุดยอดสายพันธุุ์สุนัขที่ขึ้นชื่อว่าแกร่งที่สุดในโลก พิทบลู โดย TPC ที่นี่เร็วๆนี้

COMING SOON
    image

ไฟล์แนบ
    train.jpg 94K
    TPCS-signs.jpg 185K
    Super-Train60 copy.jpg 117K
    train160.jpg 123K
  • ลงชื่อเล่นหรือชื่อในบอร์ดให้หน่อยครับ
  • เยี่ยมเลยครับ
  • ยินดีด้วยครับกับ ชมรม TPC คณะกรรมการทุกท่าน
  • ยินดีด้วยคร๊าบบบบบบบบ
  • เยี่ยมคับ ว่าแต่ว่าโทดทีครับ
    คนละงานกับเดอะมอลงามวงศ์วาน ใช่ม่ะคัฟ.....
  • ยินดีด้วยครับ ร่วมกันเดินหน้าครับ
  • กระทู้นี้ขอสักหนึ่งกระทู้นะน้าผี ห้ามก่อกวนเด็ดขาด

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • งานเรามีสี่วัน เรามีพื้นที่เป็นของตัวเองจัดแยกต่างหาก แต่ละวันเราจะมีกิจกรรมเฉพาะสำหรับหมาแต่ละแบบแต่ละสไตล์ การประกวดเราใช้กรรมการจากต่างประเทศ มิสเตอร์ รอน รามอส ที่เคยมาตัดสินงานพัทยา เรามีการประกวดหมาแดง การแข่งลากน้ำหนัก การแข่งกระโดดไกล การแข่งสุนัขไต่ผนัง และที่สำคัญเรากำลังดำเนินการขอถ้วยฯ

รายละเอียดเพิ่มเติ่มเราจะนำมารายงานให้ทราบเป็นระยะครับ
  • นี่ละครับสิ่งดีๆที่พวกเราต้องการครบวงจรจริงๆ =D>
  • ขอแสดงความยินดี และเป็น 1 ในสมาชิกครับ...
  • ขอแสดงความยินดีและเป็นกำลังใจให้คณะผู้บริหารทุกท่านครับ.
  • ขอขอบคุณทีมงานทุกๆท่าน ที่สละเวลาอันมีค่ามาร่วมกันเพื่อวงการพิทบูลของเราให้เข้มแข็ง
    ตอนนี้คณะผู้บริหารของเราพร้อมแล้ว เหลือแต่พวกเราเหล่าสมาชิกเตรียมตัวให้พร้อมรับมือกับกิจกรรม
    แห่งความสนุกที่กำลังจะเกิดขึ้น ไม่ว่าจะสายกิจกรรม หมาแดง บูลลี่ ทางTPC มีกิจกรรมรองรับให้สมาชิกทุกท่านแน่นอน
    ท่านใดจะสมัครสมาชิกลงชื่อกันได้เลยครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย ขอแค่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน...PITBULL
  • เยี่ยมไปเลยครับๆๆๆๆ
  • เจ๋งคับพี่ จงเจริญ วู้ๆๆๆๆๆๆๆ
  • =D> =D> น่าจะมีนานแล้ว ยินดีด้วยจ้า
  • ยินดีด้วยตาม คนอื่นครับ :-D
  • จะมีการ แถลงนโยบายของชมรม ด้วยไหมครับ??

รอติดตามอยู่ครับ :063:
  • อยากให้มีการเปิดรับจำนำสุนัข สุนัขเด็กได้รับการศึกษาฟรีจากD1 มันตาโกลด์แจกอาหารทุนการศึกษาสำหรับหมาที่ฉลาดครับ :p
  • ถ้ามีอะไรให้ช่วย ผมยินดีสนับสนุนเสมอครับ
  • งั้นผมเชิญพี่ต้นก็เลยก่อน ขอรบกวนให้พี่ต้นช่วยเป็นกรรมการฝ่ายวิชาการโดยการช่วยเป็นวิทยากรบรรยาย "จูงสุนัขอย่างไรเก่งเหมือนมืออาชีพ" ตามนี้เลยนะครับ ขอบคุณครับ \:D/
  • งานนี้ไปแน่ๆครับ
  • @ jonnyscubapit ยินดีครับ ถ้ามีคนสนใจเรียน ผมก็คิดว่า ถ่ายทอดให้ได้ครับ
  • งานนี้ไปแน่นอนคับ
  • ยินดีด้วยค้าบ
  • งานเข้าเหรอครับ ชอบพี่jonnyscubapit ครับ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    20060615175218_diego1.jpg 29K
  • เย้! ด้วย^^
  • ฝากถึงผู้บริหารชมรมฯ ให้พิจารณา วางแนวทางในการพัฒนาสายพันธุ์พิตบูล ให้มีความชัดเจนด้วยครับ
    Breeder จะได้มีแนวทางในการพัฒนาที่ชัดเจนตามไปด้วย
  • ไม่รู้จะพูดอะไรครับบอกคำเดียวว่า
  • เมื่อวานได้ทราบข่าวคราว ก็รู้สึกดีใจเป็นอย่างมาก ที่พวกเราชาวพิทบูลได้ขึ้นห้างเซ็นทรัล
    ถือว่ายิ่งใหญ่มากครับ... แถมด้วยสปอนเซอร์แต่ละรายเนี่ย ระดับบิ๊กเนมในไทยเลย
    อะไรกันวะเนี่ย ทำได้งัย สงสัยผมต้องลางานยาวเลย จะโดนไล่ออกไหมเนี่ย 555

งานมีตั้ง 4 วัน โอ้โฮ เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะด้วย วันละเท่าไรครับเนี่ย?

สงสัยทีมงานต้องหาที่พักใกล้เคียงให้หรือเปล่า?

ได้ข่าวว่า อั้ม พัชราภา ก็มา.... ชมพู่ ก็มา... เดี๋ยวพอขอนะ เอา 2 คนนี้มาชักเย่อโชว์ได้เปล่า 555

ถ้วยพระราชทานเลยหรือเปล่าครับ สุโค่ยยย :X

image
    ไฟล์แนบ
    BANE[1].JPG 241K
  • ขออนุญาตนำมาฝาก

United Kennel Club, Inc. Breeder’s Code of Ethics

The United Kennel Club, Inc., requests that all breeders subscribe to the following Code of Ethics to promote and foster the highest standards among breeders, owners and fanciers, and to encourage sportsmanship and cooperation in the improvement and advancement of UKC registered breeds.

• RECORDS

I am familiar with, and follow, the “UKC Kennel Requirements.” I will keep accurate records, and retain those records for a minimum of five years. These records will include: stud service contracts, pedigrees, all litters produced and all dogs/puppies sold. I will use the “Breeder’s Record” that the UKC provides to me to maintain these records. I will report to the Registration Office of the United Kennel Club, Inc. any person who falsifies a registration, or knowingly misrepresents a pedigree.
  • BREEDING

- I shall plan each breeding with the paramount intention of improving the breed.
    - I will select the stud dog and brood bitch with an eye to conformation, temperament and working instinct and ability, with a careful study of the breed standard and the principles of genetics.
    - I will not breed any male or female until they are both physically and mentally mature.
    - Before entering into any breeding arrangement, I will scrutinize the pedigree, conformation and working potential of both the sire and dam, keeping in mind the ideal of the breed. I have an obligation to refuse the breeding if, in my opinion, it is not in the best interest of the breed.
    - As a responsible stud dog owner, I understand that should I refuse a breeding, I will fully explain my reasons to the owner of the bitch.
    - I believe that only those dogs known to be free of serious or disqualifying defects should be used for breeding. I will not breed monorchids, cryptorchids, dogs with vicious or shy temperaments, or dogs with serious defects or disqualifications addressed in their breed standards.
    - As a responsible breeder, I will refrain from using a dog that, although free from serious or disqualifying defects, consistently produces afflicted puppies.
    - I will encourage/require the buyers of pet quality puppies to spay or neuter them.
  • HEALTH

I will maintain high standards of health and care for my dogs, and guarantee the health of my puppies at the time of sale.
  • SALES

- I will be discriminating in the sales of my puppies, and concerned with the type of homes in which they are placed. My dogs/puppies will not be sold to dog wholesalers or retailers.
    - I will transfer all applicable registration papers at the time the purchase agreement is completed and is agreeable to both parties.

Upon the sale of a dog/puppy, I will provide the buyer with a properly executed UKC Registration Certificate, diet record, an inoculation and parasite control record and a health guarantee.

- I will refrain from releasing any puppy until it is at least seven (7) weeks old, or eight (8) weeks old if the puppy is to be shipped.
  • ADVERTISING

- My advertising of dogs/puppies will be factual and honest, both in substance and implication.
    - I will avoid encouraging buyers regarding the breeding potential of a dog/puppy. I believe breeding purebred dogs involves certain responsibilities, and I will not take it lightly.
  • EXHIBITOR/BREEDER RELATIONS

- I understand that exhibiting dogs is a sport, and that I am expected to express good sportsmanship in all activities.
    - As an exhibitor, I will refrain from unnecessary criticism of other people’s dogs.
    - As a matter of ethics, I pledge to help educate the general public as well as to assist the novice breeder.
  • IMPLEMENTATION

This Code of Ethics is intended as an expression of goals for breeders, exhibitors and fanciers. It is not to be construed as a rule or regulation to be enforced by punishment. Breeders are expected to police themselves in a civil and responsible manner.
  • ถ้าทำได้ตามนั้น ก็ยอดเยี่ยมครับน้าผี... =D>
  • ตบมือให้น้าผีหน่อย ถ้าจะกรุณาช่วยแปลให้ด้วยก็ดีนะครับ เพื่อคนไม่เก่งภาษาประกิดจะได้เข้าใจ
    พวกเรามาถูกทางแล้ว ร่วมด้วยช่วยกันพัฒนา
  • เกรงว่า แปลแล้ว จะจี๊ดดดดดดดดดดด... :-D
  • ขอความกรุณาล๊อคอิน หรือลงชื่อหน่อยได้ไหมครับ
    เพราะกระทู้นี้ตั้งใจจะไม่ให้มีผี และจะพยายามลบความเห็นที่ไม่เหมาะสมออก

ขอบคุณครับ :-D
  • แปลเลยครับ จะได้เข้าใจโดยทั่วกันครับ
  • งานนี้จัดหนักไปป่ะครับ ต้อง 4 วัน ทำได้ไงเนี่ย หุๆๆๆ มากันเยอะๆพี่น้อง งานนี้เรามารวมกันทุกรสครบทุกประเภท :006:
  • ยินดีกับ TPC ด้วยครับ
  • คุณไก่งานโคราช Scubapit จัด2ล้อ Bmw H-D Ducati รวมพลังสร้างสีสรรค์เตรียม หมอนข้างให้ด้วยเด้อ มันหนาว !!!
  • เค้าว่าช่วงปลายปี จะเป็นช่วงท็อปสุดๆของพิทบูล ซึ่งจะมีงานต่างๆจากทั่วประเทศประกาศออกมาอย่างต่อเนื่อง
    แต่ปีนี้ถ้าจะบอกว่าเป็นปีทองคงไม่ได้

เพราะดูแล้วปีนี้ต้องฝังเพชรอีกต่างหาก ทั้งโคราช และงานประกวดของชมรมเรา TPC ที่จะเกิดขึ้นที่เซ็นทรัล ห้างสรรพสินค้าค่ายเบอร์หนึ่งของเมืองไทย ต่อด้วยDOG CAMP ให้พวกเราได้ไปสังสรรค์เฮฮาปาร์ตี้ ในสไตล์ของคนรักพิทบูลต่อที่ BONANZA เขาใหญ่

ตอนนี้พวกเราไม่ใช่กลุ่มคนรักสุนัขธรรมดาๆแล้วครับ ทุกๆกลุ่มในวงการสัตว์เลี้ยงกำลังจ้องดูพวกเราอยู่ทุกๆสายตา :-)) image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2978.jpg 79K
  • Professionalism- คือสิ่งที่ผมอยากเห็นจากองค์กรใหม่ที่ถูกจัดตั้งขึ้นมาครับ จะเป็นการดีสำหรับเราทุกคนหากท่านจะบอกเราถึงวิสัยทัศน์ และการกำหนดทิศทางของสุนัขพิตบูลในประเทศไทย ผมอยากเห็นท่านทำ action plan หรือ "ธรรมนูญ" ที่เป็นรูปธรรมในการพัฒนาสุนัขพิตบูลอย่างยั่งยืน และอาจรวมถึงการพัฒนาคน ด้วยคำจำกัดความของคำว่า Professional breeder ผมเห็น "What" มามากแล้ว แต่จากวันนี้คงจะต้องมีคำว่า "How" ด้วยครับ ขอบคุณครับ
  • ทาง Korat Pitbull ยินดีต้อนรับ Scubapit Team ครับผม
  • จะใด้ไปไหมเนี้ย
  • ขอแสดงความยิ่นดีด้วยคับบบบ