ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดวาระการประชุม TPC ไทยพิทบูลคลับ
  • เรียนเชิญสมาชิกชมรม TPC ไทยพิทบูลคลับ เนื่องด้วยในวันอาทิตย์ ที่ 11 กันยายน 2554 นี้

ชมรม TPC ไทยพิทบูลคลับได้เป็นวาระประชุม ณ.โรงแรมมณเฑียร รีเวอร์ไซด์ ถนนเลียบพระรามสาม

ห้องธารทอง เวลา 13.30น. ถึง 17.00น จึงใคร่ขอเรียนเชิญสมาชิกผู้ทรงเกียรติมาให้งานประชุม

โดยพร้อมเพียงกัน ในงานจะมีการแจงนโยบาย มีการสัมมาเชิงวิชาการ เป็นการพูดคุยกันแบบ

สบายๆ แจงคำถามโดยสมาชิก และ กิจกรรมอื่นๆ ที่ให้ความรู้ควบคู่กันไป

จึงเรียนผ่านเว็ป พิทบูลโซน มาให้ทราบโดยทั่วกัน

• ขอบคุณเฮียใหญ่มากครับ งานนี้ไม่พลาดครับ
  • เสริมอีกนิดนะครับ ในงานนี้นอกจากจะได้พบปะเหล่าสมาชิกเพื่อนๆที่มีใจรักในสุนัขพันธุ์นี้ เราจะแถลงจะยุดยืน วัตถุประสงค์์ในการก่อตั้งชมรม สิ่งที่ได้รับจากชมรม แนวทางการเดินทาง การจัดกิจกรรม ความสมานฉันท์ปรองดอง เราจะให้ความร่วมมือกับทุกท่านที่จัดกิจกรรมในนาม TPC นอกเหนือจากเชิงวิชาการเราจะมี ถ่ายรูปอย่างไรให้สวยเหมือน 818 คอนเซป จูงสุนัขอย่างไรโพสให้สวยเหมือน แฮนด์เล่อร์ มืออาชีพตบท้ายด้วยการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ตอบถามปัญหาข้อข้องใจในวงการพิทบูลไทย ดำเนินรายการโดยออกาไนท์ชื่อดังในหัวข้อ คนหมาหมา แล้วพบกันนะครับ
  • อีกเรื่อง ว่าด้วยเรื่องการกระทบกระทั่งกันในบอร์ดนี้ผมให้หยุด การเป็นผี ไม่ว่าในกรณีใดๆเพื่อ

ความสงบ เรียบ ของพวกเราชาวพิทบูล โดยผมได้รับความร่วมมือ จาก พี่มาร์ค

และ ขอขอบคุณ มา ณ.ที่นี้ด้วย ให้ลบกรณีที่มีเหตุการณ์ไม่เหมาะสมทุกกรณี

น้องๆผีๆ ครับ หยุดได้ก้หยุดเถอะครับ ถ้ามีปัญหากับใครมั่นใจว่าใช่ โทรไปเคียร์กันเลยครับ

เรื่องเข้าใจผิด อะไรๆ ก็จะได้กระจ่าง การฟังปากต่อปาก ถ้อยคำมันเปลี่ยนไปได้

การกระแนะ กระแหนกัน บ่อยๆ ซ้ำซาก ผมว่ามีผลต่อจิตใจ รวมไปถึง กิจวัตรด้วย

มาร่วมกันสร้าง บรรทัดฐานที่ีดี กันดีกว่า ถึงวันงาน จะได้ไปเที่ยวอย่างสนุก

และสนิทใจ
  • งานนี้พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง :063:

ปล. เห็นด้วยกับเฮียใหญ่เป็นอย่างยิ่งค่ะ :-D
  • ท่านสมาชิกครับ ผมรบกวนลงชื่อกลุ่ม พร้อมจำนวนคน

ทางชมรม TPC ไทยพิทบูลคลับ จะได้สำรองที่นั้งได้ถูกต้อง

เช่นพระรามสาม 2 ที่นั้ง

พิทบูลเพาเวอร์ 3 ที่นั่ง

ยังมีทางใต้ที่ติดต่อมาทางผมอีก ยังไงผมขอรวบรวม รายชื่อ สมาชิก

เพื่ออนาคตสามารถติดต่อ แลกเบอร์โทรศัพท์ กันได้ด้วย นะครับ
  • EASTSIDE BANGKOK
    ขอลงทะเบียน จำนวน2คนครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    ES-TEES.jpg 47K
  • ขอใส่สูทหล่อไปได้มั้ย
    ขึ้นโรงแรมทั้งทีขอหล่อเป็นเกียรติให้กับวงศ์ตระกูลหน่อยนะ

ส่วนเรื่องการถ่ายรูปนะครับ พี่น้องท่านใดมีกล้องถ่ายรูปแล้วเวลาเอามาถ่ายหมา อาจจะยังไม่ถูกใจ
    ก็มาฟังและพูดคุยกันได้นะครับ เผื่อทางผมจะช่วยให้รูปถูกใจขึ้นได้
    ก็คงแนะนำกันด้วยภาษาชาวบ้านๆ ไม่มีศัพท์เทคนิควิชาการให้เข้าใจยากนะครับ เพื่อให้พี่น้องเข้าใจได้ง่ายที่สุด นำไปใช้ได้จริง และสนุกกับการใช้กล้องถ่ายรูปครับ ตัวผมเองจะแนะนำให้ดีที่สุดเท่าที่สมองน้อยๆของผมรู้หละครับ เอาเป็นว่า "เปลือยหมดเปลือก" ไปเลยงานนี้ ... 8-> image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5007.jpg 65K
  • Photobucket

Photobucket

โลโก้ TPC สวยนะ

• ใครที่ต้องการมาฟังการสัมนาแนวทางช่วยลงชื่อไว้ด้วยนะครับจะได้ ระบุจำนวนคนถูกงานนี้ไม่มีปิดกั้นเราโปร่งใสจริงๆทุกอย่างเพื่อสังคม คอกไหนค่ายไหน มีหมา ไม่มีหมา มาได้หมดแต่ขอให้ระบุเพื่อสำรองที่นั่งครับ
  • อยากไปจังแต่ไม่มีสูทนะพี่ยุทธ ใส่เสื้อฝนมากลัวฝนตกครับ
  • น้าผีครับ กระทู้นี้ช่วยแสดงตัวจะดีมากเลยครับเราแสดงความยินดีไม่มีอะไรเสียหายเกรงว่าถ้ามาแบบนี้จะเป็นประเด็นอีกครับ ขอบคุณครับ
  • น้องผีครับผมขอความกรุณาด้วยครับ

เพื่อความเป็น ปกติสุข อย่างมีเลย มีหนึ่ง สอง สามก็จะตามมา

นะครับ ขอไว้เลยนะครับ
  • คาถาชินบัญชร โดยสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)

พระคาถานี้เป็นคาถาศักดิ์สิทธิ์ตกทอดมาจากลังกา
    ท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯค้นพบในคัมภีร์โบราณและได้ดัดแปลงแต่งเติมให้ดีขึ้นเป็นเอกลักษณ์พิเศษ
    ผู้ใดสวดภาวนาพระคาถานี้เป็นประจำสม่ำเสมอจะทำให้เกิดความสิริมงคลแก่ตนเอง
    ศัตรูไม่กล้ากล้ำกราย มีเมตตามหานิยม ขจัดภัยตลอดจนคุณไสยต่างๆ
    ก่อนเจริญภาวนาให้ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วระลึกถึงหลวงปู่โตและตั้งคำอธิษฐานแล้วเริ่มสวด

เริ่มสวด นโม 3 จบ

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

นึกถึงหลวงปู่โตแล้วตั้งอธิษฐาน

ปุตตะกาโมละเภปุตตัง ธะนะกาโมละเภธะนัง
    อัตถิกาเยกายะญายะ เทวานังปิยะตังสุตตะวา
    อิติปิโสภะคะวา ยะมะราชาโน ท้าวเวสสุวัณโณ
    มรณังสุขัง อะระหังสุคะโต นะโมพุทธายะ

เริ่มบทพระคาถาชินบัญชร
    ชะยาสะนากะตา พุทธา เชตวา มารัง สะวาหะนัง
    จะตุสัจจาสะภัง ระสัง เย ปิวิงสุ นะราสะภา.

ตัณหังกะราทะโย พุทธา อัฏฐะวีสะติ นายะกา
    สัพเพ ปะติฏฐิตา มัยหัง มัตถะเกเต มุนิสสะรา.

สีเส ปะติฏฐิโต มัยหัง พุทโธ ธัมโม ทะวิโลจะเน
    สังโฆ ปะติฏฐิโต มัยหัง อุเร สัพพะคุณากะโร.

หะทะเย เม อะนุรุทโธ สารีปุตโต จะทักขิเณ
    โกณฑัญโญ ปิฏฐิภาคัสมิง โมคคัลลาโน จะ วามะเก.

ทักขิเณ สะวะเน มัยหัง อาสุง อานันทะ ราหุโล
    กัสสะโป จะ มะหานาโม อุภาสุง วามะโสตะเก.

เกสันเต ปิฏฐิภาคัสมิง สุริโย วะ ปะภังกะโร
    นิสินโน สิริสัมปันโน โสภิโต มุนิปุงคะโว

กุมาระกัสสโป เถโร มะเหสี จิตตะ วาทะโก
    โส มัยหัง วะทะเน นิจจัง ปะติฏฐาสิคุณากะโร.

ปุณโณ อังคุลิมาโร จะ อุปาลี นันทะ สีวะลี
    เถรา ปัญจะ อิเม ชาตา นะลาเต ติละกา มะมะ.

เสสาสีติ มะหาเถรา วิชิตา ชินะสาวะกา
    เอเตสีติ มะหาเถรา ชิตะวันโต ชิโนระสา
    ชะลันตา สีละเตเชนะ อังคะมังเคสุ สัณฐิตา.

ระตะนัง ปุระโต อาสิ ทักขิเณ เมตตะ สุตตะกัง
    ธะชัคคัง ปัจฉะโต อาสิ วาเม อังคุลิมาละกัง

ขันธะโมระปะริตตัญจะ อาฏานาฏิยะ สุตตะกัง
    อากาเส ฉะทะนัง อาสิ เสสา ปาการะสัณฐิตา

ชินา นานาวะระสังยุตตา สัตตัปปาการะ ลังกะตา
    วาตะปิตตาทะสัญชาตา พาหิรัช ฌัตตุปัททะวา.

อะเสสา วินะยัง ยันตุ อะนันตะชินะ เตชะสา
    วะสะโต เม สะกิจเจนะ สะทา สัมพุทธะปัญชะเร.

ชินะปัญชะระมัชฌัมหิ วิหะรันตัง มะฮี ตะเล
    สะทา ปาเลนตุ มัง สัพเพ เต มะหาปุริสาสะภา.

อิจเจวะมันโต สุคุตโต สุรักโข
    ชินานุภาเวนะ ชิตุปัททะโว
    ธัมมานุภาเวนะ ชิตาริสังโฆ
    สังฆานุภาเวนะ ชิตันตะราโย
    สัทธัมมานุภาวะปาลิโต จะรามิ ชินะ ปัญชะเรติ.
  • คุณเอกครับ อย่าทำแบบนี้เลยเราซีเรียสเป็นงานเป็นการครับ เดี๋ยวงานเข้าอีก55
  • ในว่างชิดในครับ PG พร้อมครับรายงานตัวครบทุกท่านแน่นอนครับผม
    image
    ไฟล์แนบ
    203534.jpg 233K
  • ตามไปอีก 1 ครับผม
  • มันมาอยู่ในกระทู้เฮียเหลียงได้ไงวะเนีย :o002:
  • H.YAI RAMA3 11:58AM Permalink
    อีกเรื่อง ว่าด้วยเรื่องการกระทบกระทั่งกันในบอร์ดนี้ผมให้หยุด การเป็นผี ไม่ว่าในกรณีใดๆเพื่อ

ความสงบ เรียบ ของพวกเราชาวพิทบูล โดยผมได้รับความร่วมมือ จาก พี่มาร์ค

และ ขอขอบคุณ มา ณ.ที่นี้ด้วย ให้ลบกรณีที่มีเหตุการณ์ไม่เหมาะสมทุกกรณี

น้องๆผีๆ ครับ หยุดได้ก้หยุดเถอะครับ ถ้ามีปัญหากับใครมั่นใจว่าใช่ โทรไปเคียร์กันเลยครับ

เรื่องเข้าใจผิด อะไรๆ ก็จะได้กระจ่าง การฟังปากต่อปาก ถ้อยคำมันเปลี่ยนไปได้

การกระแนะ กระแหนกัน บ่อยๆ ซ้ำซาก ผมว่ามีผลต่อจิตใจ รวมไปถึง กิจวัตรด้วย

มาร่วมกันสร้าง บรรทัดฐานที่ีดี กันดีกว่า ถึงวันงาน จะได้ไปเที่ยวอย่างสนุก

และสนิทใจ

เป็นวิธีที่สามารถลดระดับและกำจัดความขัดแย้ง ความน่าเบื่อและความไม่เป็นธรรมที่ได้ผลดีอีกวิธีนึง
    กระแทก like ให้เลยครับ :063: =D> ;-)
  • เห็น คุณอร ชัดเจนแบบนี้ก็รู้สึกดีครับ อิอิ
  • PGระบุจำนวนผู้เข้าร่วมงานด้วยครับ
  • จริงครับ อย่าซีเรียส ผมว่าน้องๆผีคงเข้าใจ

งานเปิดวาระนี้ถึงจะเป็นงานคนกันเอง แต่มีความสำคัญ อย่างมาก

ที่พวกเราจะมีชมรมที่มีคุณภาพในอนาคต

• ตามรูปที่คุณก๊อฟลงเลยคับ. 5 ท่านคับ
    ( เป็นไรย่อรูปช้ามาก )
  • ของผม 2 คนครับ เต็มที่ครับ :006:
  • Patriot bullies 2ที่นั่งครับเฮีย
  • นครปฐมบูลลี่คลับ 2 ที่นั่งครับ (ขอริมหน้าต่างนะ วิวสวย 555)

image
    ไฟล์แนบ
    300x100cm-copy.jpg 27K
  • ครับเฮียเหลียง งั้นลบได้เลยครับ
  • มาเฟีย โทรมาขอโทษพี่จักร มึงด่าออกไมค์จะมาขอโทษหลังเวทีมันใช้ได้เหรอ ข่าวล่าสุด มาเฟียซมซาน โทรมาขอขมา พี่จักร

คิดจะใหญ่ใจต้องถึง เยียดเป็ด
  • ผิดกระทู้หรือปล่าวครับ รู้จักคำว่ามารยาทมั้ยครับ
  • ในบอร์ดเอเชียบูลลี่ ผมกับเฮียใหญ่ลงไปแสดงความยินดีแต่กลับกันกระทู้ในงานของผมคุณเป็นผีมาลงแบบนี้ เรื่องมาเฟียขอโทษมันคือสปิริตรู้จักรับผิดชอบในคำพูด เค้าโทรคุยกันไม่ใช่ขอขมาอย่าโอเวอร์ให้มันมาก
  • ก็เอ่ยคำขอโทษ ตรงที่มันเริ่มในบอร์ดครับ ไม่ใช่ลับหลัง โอเคไหม ไม่เกี่ยวอย่าเสือก กูจะลงตรงไหนก็เรื่องของกู เวลามึงไปกระทู้คนอื่นยังเสียมารยาท ที่นี่มีผีไว้เพื่ออะไร ไม่ต้องอธิบายนะ ทำใจยอมรับกับมัน แล้วคุณจะชินไปเอง อย่าตั้งกระทู้เป็นส่วนตัว ไปตั้งที่เวปอื่น เวปนี้มีผี อิสระเสรีไม่ใช่เหรอ ใช้ผีให้เป็นประโยชน์หน่อย

จะล่าอีกไหม กลัวจังเลย ไม่ได้ไม่ดีก็ล่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ลาลั๊นลา
  • เฮ้ย พอเถอะ น้องผี เอาแต่พอสมควร เรื่องแบบนี้ถือว่าขอกัน ก็แล้วกัน

ขอบคุณ

• ผมไม่รู้หรอกนะครับว่าผีตัวด้านบนคือใคร แต่ถ้าเป็นพี่น้องผมใน เอเซีย บลูลี่ ผมขอกระทู้นี้ไว้ซักกระทู้นะครับ
    ปล่อยให้พวกเค้าทำงานกันเถอะ ถือซะว่ากระทู้นี้ผมขอแล้วกัน..!!
    แต่ถ้าไมได้รู้จักกับผมเป็นการส่วนตัวก็ขออภัย..!!
  • นี่คือไมตรี ที่หยิบยื่นให้ ขอบคุณ บิว
  • จัดให้ด้วย 1 ที่ครับ
  • ขอบคุณเพื่อนบิว เราลุยกันต่อเลยเปิดตัวงานนี้อลังการณ์งานสร้างเฮียใหญ่ตะโกนดังๆ ฉิบหายไม่ว่าต้องการเชื่อเสียง
  • เรื่องนี้ผมกับพี่มาร์คได้คุยกันเป็นการส่วนตัวไปบ้างแล้วระดับนึง ตามที่บิวได้บอกไว้นะครับ กระทู้นี้ขอเป็นกระทู้ทำงานของทางชมรม TPC ข่าวที่รั่วไหลออกมา เรื่องที่ผมกับพี่มาร์คคุยกัน คุณจะได้ยินมาจากใครหรือได้ยินมาจากพี่น้องของผม ผมขอบคุณที่คุณรู้สึกเดือดร้อน หรือ เป็นห่วงผม แต่การมาลงผิดกระทู้อย่างนี้มันไม่สมควรครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้ทำงาน ถือว่าขอกันแล้วกันนะครับ ท่านที่ติดตามข่าวเรื่องหลักฐาน คืนนี้ผมจะมาเฉลยให้ครับ เรื่องจะได้จบๆไป ทุกๆฝ่ายจะได้ทำงานกันอย่างจริงจังเสียทีครับ
  • สุดยอดครับพี่ๆๆ =D> =D> =D>
  • ขอบคุณ พี่จักร ไอเลิฟยู วะ
  • ผม fahtah ขอสัก 1 ที่ครับ :020:
  • ฝั่งธน ท่าพระขอหนึ่งที่
  • กระทู้นี้ งดผีก่อกวนสักกระทู้นะครับ เฮียใหญ่ขอมาเองให้ช่วยลบ

ขอบคุณครับ
  • สุพรรณขอสัก3ทีครับ
  • ท่าน kaday ไปเช่าด่วนเลย
    เหตุการณ์นี้มันคือประวัติศาสตร์นะ ภาพทุกภาพจะถูกจารึกลงบน-dictionary ฉบับสมบูรณ์แบบให้เด็กๆได้เรียนกันสืบไป 555 งง เดะ
  • งง งง ครับ เล่นซะผมตื่นเลย อุส่าห์แอบบหลับตอนเที่ยงด้วย
  • ท่านใดที่อยากไปร่วมงานรบกวนลงชื่อและจำนวน
    เพื่อจะเช็คยอดนะครับ
  • มาเริ่มงานเราต่อเลยครับ ฟ้าหลังฝนสดใสเสมอ ลุยกันต่อเลยครับชาว TPC ลุยโลดดดด :-D
  • แวะมาให้กำลังใจคนทำงาน

หลังพายุใหญ่ท้องฟ้าจะสดใส TPC ต้องเดินต่อไป วันนี้คณะกรรมการก็มีความชัดเจนมากขึ้นเรื่อยๆ ใครทำหน้าที่ส่วนไหนก็ทำกันได้อย่างเต็มที่ อยากให้คนที่จะมาร่วมประชุมเตรียมพร้อมทั้งคำถาม เตรียมพร้อมทั้งข้อมูล แล้วเราเจอกันวันอาทิตย์นี้นะครับ :063:
  • แล้วเจอกันครับ ทุกๆๆท่านผมพร้อมที่จะลุยต่อนานแล้วครับ
  • กลับเข้าสู่เมนูหลักกันดีกว่า หลังจากออเดิร์ฟ เสริฟ์จานแรกผ่านไป

อย่างพลาดกันนะครับ วันอาทิตย์นี้เรามีนัดกัน TPC ยังคงดำเนินการอย่างต่อเนื่อง

และเต็มกำลัง ด้วยความตั้งใจเต็มที่ สมาชิกทุกคน มีส่วนร่วมกัน เราจะเดินไปด้วยกัน

TPC ต้องเป็นของพวกเราคนพิทบูลทุกคน ไม่เป็นของคนหนึ่งคนใด กลุ่มหนึ่งกลุ่มใด

ทั้งหมดจะเป็นไปได้ ต้องพวกเราทุกคน พร้อมที่จะรับในแนวคิดใหม่ พร้อมที่จะกล้าสู้

เพื่อสิ่งที่ถูกต้อง พร้อมที่จะปรับเปลี่ยน เพื่อการยอมรับซึ่งกันและกันครับ
  • มี กำหนดการออกมาหรือยังครับ เฮีย อยากรู้ว่าในวันงานจะมีอะไรบ้างอ่ะครับ

:)