ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

[UPDATE!!] ผลการแข่งขัน KhonKaen Dog Fight ศึกชิงเจ้ายุทธภพ
  • Review ก่อนการแข่งขัน(อย่างลับๆ โดยสองสำนักใหญ่ในขอนแก่นเพื่อชิงความเป็นเจ้ายุทธภพ)
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1.gif 35K
  • ประวัติส่วนตัวของทั้งคู่
    เริ่มที่ฝ่ายน้ำเงิน
    ฉายา เก้งน้อย ศิษย์เจ้าพ่อจิ๋ว
    เกิดเมื่อ 1 ตุลาคม 2550 ที่จังหวัดขอนแก่น มีพี่น้องร่วมท้องทั้งหมด 6 ตัว โดยเกิดเป็นตัวสุดท้อง
    สายพันธุ์ ชิวาวา ขนสั้น เพศ ผู้
    มีนิสัยชอบต่อสู้มาตั้งแต่เกิด เขี้ยวแหลมคม กัดหัวนมแม่เลือดไหลตั้งแต่เล็ก เมื่ออายุได้ 2 เดือนเศษผู้พ่อได้เห็นแววความเป็นนักสู้ในตัวลูกชาย จึงได้ส่งเข้ามาเป็นลูกศิษย์ในค่าย อาจารย์จิ๋ว (ซึ่งในขอนแก่นชื่อเสียงโด่งดังมาก) โดยอาจารย์จิ๋วได้ตั้งฉายาให้ว่า เก้งน้อย ด้วยความมุมานะความการฝึกซ้อมรวมทั้งอาจารย์ได้ถ่ายทอดวิชาทั้งหมดที่มีอยู่ให้ จึงทำให้เก้งน้อยสามารถปราบลูกศิษย์ในค่ายของอาจารย์จิ๋วได้ทั้งหมด ต่อจากนั้นก็เริ่มออกสู้ ตามสนามมวยเล็กๆ
    ประวัติการต่อสู้
    ขึ้นชก 6 ครั้ง ชนะ 5 เสมอ 1 แพ้ 0 (เป็นการชนะน๊อคถึง 4 ครั้งทีเดียว)
    น้ำหนักก่อนขึ้นชกเมื่อเช้าชั่งได้ 2กก.
    ไฟล์แนบ
    DSC01060.jpg 78K
  • มาดูทีฝ่ายแดง
    ฉายา ยัยอ้วน ศิษย์เจ้าพ่อง๋อย
    เกิดเมื่อ 4 พฤศจิกายน 2550 ที่จังหวัดนครปฐม มีพี่น้องทั้งหมด 5 ตัว โดยเกิดเป็นตัวที่ 3 แต่ด้วยฐานะครอบครัวยากจนพ่อจึงต้องขายลูกสาวที่ยังเล็กให้กับเจ้าพ่อง๋อยเพื่อทำการฝึกกต่อสู้
    สายพันธุ์ อเมริกัน พิตบูล เทอเรีย เพศ เมีย
    ด้วยความที่มีสัญชาติญาณการต่อสู้อยู่ในสายเลือดอยู่แล้ว การฝึกซ้อมส่วนใหญ่ จะกินแล้วก็นอนซะส่วนมาก จึงทำให้แม่นู๋ตัวนี้ได้ฉายา ยัยอ้วน ซึ่งเจ้าพ่อง๋อยเป็นคนตั้งให้ แต่ด้วยความที่ชอบต่อสู้ของยัยอ้วนที่ชอบเบ่งกล้ามใส่หมาแถวบ้านอยู่เป็นประจำจึงทำให้หมาแถวบ้านต้องหลบให้ในยามที่ ยัยอ้วนเดินผ่าน อยู่เสมอ
    ประวัติการต่อสู่
    การต่อสู้ของยัยอ้วน ยังไม่มีการบันทึกไว้เป็นหลักฐานจึงทำให้ไม่สามารถนำเอามาเป็นสถิติได้
    น้ำหนักก่อนขึ้นชกเมื่อเช้าชั่งได้ 29 กก.
    ไฟล์แนบ
    DSC01059.jpg 78K
  • โดยความที่ทั้งคู่มีความโดดเด่นในเรื่องการต่อสู้ สำนักทั้งสอง จึงทำการจัดการต่อสู้ครั้งยิ่งใหญ่ในขอนแก่นเพื่อให้รู้กันไปเลยว่า สำนักไหน แข็งแกร่งที่สุดในขอนแก่น
    โดยมี โปรโมเตอร์ ชื่อ เฮียดำ ซึ่งมีประสบการณ์อันโชกโชนที่เคยจัดการแข่งขันมาแล้วทั่วประเทศเป็นผู้ตัดสิน
    ไฟล์แนบ
    DSC01051.jpg 84K
  • การฝึกซ้อมเป็นประจำ ของฝ่ายน้ำเงิน เจ้าเก้งน้อย กับอาจารย์จิ๋ว
    ไฟล์แนบ
    DSC01064.jpg 56K
  • การฝึกซ้อมเป็นประจำ ของฝ่ายน้ำเงิน เจ้าเก้งน้อย กับอาจารย์จิ๋ว
    ไฟล์แนบ
    DSC01066.jpg 52K
  • การฝึกซ้อมเป็นประจำ ของฝ่ายน้ำเงิน เจ้าเก้งน้อย กับอาจารย์จิ๋ว ต่อๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC01067.jpg 66K
  • การฝึกซ้อมเป็นประจำ ของฝ่ายน้ำเงิน เจ้าเก้งน้อย กับอาจารย์จิ๋ว ต่อๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC01069.jpg 70K
  • มาดูฝ่ายแดงกันบ้าง ยัยอ้วนกับอาจารย์ง๋อย การฝึกซ้อมส่วนใหญ่จะเป็นการนอนซะมากกว่า
    ไฟล์แนบ
    DSC01084.jpg 73K
  • นอนแล้วก็นอน
    ไฟล์แนบ
    DSC01080.jpg 76K
  • เริ่มอยากถ่ายรูป
    ไฟล์แนบ
    DSC01094.jpg 60K
  • ภาพกิจกรรมของอันทำเป็นประจำอาจารย์ ง๋อยคือนอน
    ไฟล์แนบ
    DSC01053.jpg 54K
  • พรุ่งนี้เดี๋ยวจะนำภาพการแข่งขัน ทั้ง 3 ยก มาให้เพื่อนๆชมต่อนะครับ
    (ภาพบางส่วน)
    ไฟล์แนบ
    DSC01110.jpg 72K
  • (ภาพบางส่วน) เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอามาลงเต็มๆ พร้อมผลการแพ้-ชนะ
    ไฟล์แนบ
    DSC01087.jpg 64K
  • ซึ่งการแข่งขันครั้งนี้ เจ้าเก้งน้อย ได้ต่อน้ำหนักให้พอสมควร 2 กิโลกรัม ต่อ 29 กิโลกรัม ซึ่งเจ้าสำนักทั้งสองก็ไม่มีปัญหาอะไร แล้วทางกรรมการก็อนุมัติให้ขึ้นต่อสู้ได้ ซึ่งความสามารถของทั้งสองจะปรากฏให้ทุกท่านได้เห็นกันพรุ่งนี้

ความปราดเปรียวของเจ้าเก้งน้อยจะสามารถสู้ น้ำหนักตัวที่มากกว่าของยัยอ้วนได้หรือไม่ โปรดติดตามพรุ่งนี้
    ไฟล์แนบ
    DSC01071.jpg 48K
  • ขอปูเสื่อรอดูนะครับ.....ตื่นเต้น...ตื่นเต้น
  • เก้งน้อย2-1รอง300000(สามแสนบาทถ้วน)
    ไฟล์แนบ
    rwk_bulbul_125_162.jpg 15K
  • เข้าใจโปรโมทนะท่าน:005:

อ่านไปลุ้นไป กะจะวางฝั่งเก้งน้อยสักลังสองลัง
    ไม่แน่ใจจะมีใครกล้าประกบหรือเปล่า:030:

ขอบคุณที่ช่วยสร้างสีสันนะครับ:063:
    ไฟล์แนบ
    DSC02377.JPG 56K
  • ชอวาวารับผสมมั้ยคับผมอยู่ขอนแก่น
  • ชิวาวานับผสมมั้ยคับผมอยู่ขอนแก่นมีสีเดียวกันเลย
  • รอดูอยู่ครับ... มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถเลยครับ เห็นเก้งน้อยแล้วมันจี๊ดดด..

เก้งน้อยประสบการณ์โชกโชนครับ เทหมดหน้าตักเลยครับ 555+ :m096::m096:
  • เอ่อ กติกาแบบใหนครับ มวยไทย คาราเต้(ฟูลคอนแทรค) ยูโด+มวยปล้ำ mma หรือ มวยวัด ครับ
    1.มวยไทย 5ยก ยกละ3นาทีพัก1
    2.คาราเต้(ฟูลคอนแทรค) 1ยก3นาที เสมอต่อ1นาที โกลเด้นโกล์
    3.จับกดนอนล็อคด้วยปากหรือแขนขาทุ่มสวยๆทีเดียวชนะเลย
    4.mma(มิกซ์มาร์เซียลอาร์ท) โจมตีใด้ทุกอย่างไม่จำกัด ทั้งยืนและนอน
    5.มวยวัด วัดใจไปเลยนัวกันไปเลย
    ไม่ทราบว่าแข่งกติกาใหนครับ เดิมพันเท่าไหร่ครับ
  • ตอนนี้รอโต๊ะเปิดครับ :016::016:
  • โอ้ววววว..... ผู้ชมอุ่นหนาฝาครั่งกันจิงงเล๊ยยย..ขอบคุณที่ติดตามครับ
    มีคนถามเรื่องกติกา คือ เฮียดำ โปรโมเตอร์เค้าออกกติกา มาว่า ภายใน 3 ยก ถ้าไม่มีฝ่ายไหนยอมแพ้ให้เสมอครับ. ยกละ 5 นาทีครับ ถ้าตัวไหน หนีหรือหมอบไม่สู้ ปรับแพ้ครับ
    เอ่อ.. เรื่องเดิมพันคงเอาไว้เฉพาะในสนามพอครับ เพราะว่าทาง สำนักทั้งสองเค้า อยากให้มันเกมส์ที่ชี้ชะตา ความยิ่งใหญ่ของแต่ละสำนักเค้าครับ เรื่องเงินไม่สน ชื่อเสียงมาก่อน(เจ้าพ่อจิ๋วเค้าบอกมา):020:
    ไฟล์แนบ
    DSC01046.jpg 63K
  • ถึงครับ Poker ครับ ไม่ทราบว่าสนใจ เก้งน้อย หรือ เจ้าพ่อจิ๋วครับ รับผสมอยู่นะครับ สนใจโทรมาเลยครับ 089-1172113 อยู่ในเมืองนะครับ ไม่ก็ลงเบอร์โทรกลับก็ได้ครับ เดี๋ยวผมโทรไปหา
  • สนใจเก้งน้อยคับ ผสมเท่าไรคับ อยูแถวหนัยผมจะได้เข้าไปดูคับ
  • แล้วมีรูเก้งน้อยที่เห็นหน้าชัด ๆ มั้ยคับ
  • อยู่ถนน ชาตะผดุงครับ ซอย.5 (ลาวัลเพลส) เข้าซอยมาเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01077.jpg 58K
  • อันนี้ถ่ายประมานเดือน กรกฏาคม
    ไฟล์แนบ
    2kee5f9ba6cd.jpg 24K
    2k4f07547a39.jpg 30K
    2k3bf7a03683.jpg 32K
  • อ่านแล้วมันส์ดีครับเข้าใจคิดไฟท์นี้มีผู้ชมรอเยอะ
    ถ้าเกิดเจ้าเก้งเอ๋งโดนยัยอ้วนกินนี่ผิดกติกามั๊ยครับ
    ดูแล้วเหมือนคำเดียวไม่พออิ่มนะนั่น
    กร๊ากกกกกกกกกกกก
  • เกาะติดสถานะการณ์
    ช่วงเย็นก่อนขึ้นสู้พรุ่งนี้เช้า
    ทางทีมงานได้นำภาพการเก็บตัวซ้อมช่วงเย็น ของ ยัยอ้วน กับ เจ้าพ่อง๋อย มานำเสนอครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01141.jpg 60K
  • ซ้อมนั่งทับหัวคู่ต่อสู้ไว้(ด้วยน้ำหนักที่มากมายทำให้คู่ต่อสู้ไม่สามารถขยับตัวได้)
    ไฟล์แนบ
    DSC01142.jpg 63K
  • ซ้อมการเข้าจู่โจมที่คอ
    ไฟล์แนบ
    DSC01148.jpg 69K
  • การเก็บตัวซ้อม ส่วนใหญ่จะเป็นความลับ จึงต้องเข้าไปซุ่มซ้อมในป่า บ้างก็มีครับ (เพื่อป้องกันอีกฝ่ายรู้แทร๊กตริก)
    ไฟล์แนบ
    DSC01129.jpg 78K
  • ถ้ามีข่าวด่วนแจ้งเข้ามา ทางทีมงานจะรีบนำเสนอครับ
    ท่านใดใช้ เบอร์โทรศัพท์ของ True สามารถส่ง sms เบอร์ 4507863 หรือ โทรเข้ามาโหวตให้กำลังใจทั้งคู่ได้ที่ได้ที่ 1900190091
    ถ้าส่ง sms
    พิมพ์ V1 เพื่อโหวด เก้งน้อย
    พิมพ์ V2 เพื่อโหวต ยัยอ้วน

หากท่านไม่สะดวกที่จะส่ง sms สามารถโทรมาโหวตก็ได้ครับ
    กด 1 เพื่อโหวด เก้งน้อย
    กด 2 เพื่อโหวต ยัยอ้วน

:013:
  • 555+ อยากเห็นๆๆ:006::006:
  • :006::006::006:แหล่มไปเลยย คับพี่น้อง มันดีจิง ๆ เลยคับ:006::006::006:
    ไฟล์แนบ
    Shiro2.jpg 15K
  • การแข่งขันกำลังจะเริ่มขึ้นแล้ว
    ไฟล์แนบ
    Untitled-12.jpg 25K
  • ก่อนการแข่งขัน 1 ชั่วโมง แต่ละสำนักกำลังทำการวอร์มและสอนแท๊กตริกครั้งสุดท้ายให้กับลูกศิษย์
    ไฟล์แนบ
    DSC01197.jpg 68K
  • กำลังวอร์มครื่อง
    ไฟล์แนบ
    DSC01202.jpg 63K
  • ทั้งคู่เข้าที่ เตรียมการสแครช ปล่อยตัว(ความมันส์กำลังจะเริ่มขึ้นแล้ว)
    ไฟล์แนบ
    DSC01174.jpg 74K
  • ระฆังดัง เริ่มยกที่ 1 ต่างฝ่ายต่างพุ่งเขาหากัน
    ไฟล์แนบ
    DSC01180.jpg 58K
  • ยัยอ้วนได้เปรียบที่รูปร่างอาศัยจังหวะแรก ในการพุ่งเข้ากัดที่คอ เจ้าเก้งน้อยได้ก่อน
    ไฟล์แนบ
    DSC01178.jpg 48K
  • ดูเหมือนว่า ในยกที่ 1 ยัยอ้วนสามารถคุมเกมส์ไว้ได้หมด
    ไฟล์แนบ
    DSC01182.jpg 68K
  • ท่าไม้ตายกระโดดนั่งทับ (อาจารย์ง๋อยสอนมา)
    ไฟล์แนบ
    DSC01183.jpg 54K
  • เจ้าเก้งน้อยโดนต้อนเข้ามุม (จะรอดยก 1 มั๊ยเนี่ย)
    ไฟล์แนบ
    DSC01190.jpg 57K
  • อาการของเจ้าเก้งน้อยยังไม่ดีขึ้น (โดนยำอยู่ข้างเดียว)
    ไฟล์แนบ
    DSC01186.jpg 42K
  • เจ้าอาจารย์จิ๋ว นั่งดูลูกศิษย์อยู่ไม่ห่าง พลางคิดในใจว่า "ท่าจะไม่รอด"
    ไฟล์แนบ
    DSC01194.jpg 60K
  • แต่แล้ว ระฆังหมดยกที่ 1 ดังขึ้น พี่เลี้ยงขึ้น พักให้น้ำ
  • เริ่มยกที่ 2
    ต้นยกดูเหมือนเจ้าเก้งน้อย ฟิตกว่านิดหน่อย สามารถเข้าคุมเกมส์ช่วงต้นยกได้บ้าง >>> ยังไม่จบ คลิ๊กไปหน้าที่ 2 ต่อเลยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01101.jpg 46K
  • ยัยอ้วนมีฮึดขึ้นมา ใช้ท่าไม้ตายนั่งทับ ใส่ เจ้าเก้งน้อย อีกครั้ง
    ไฟล์แนบ
    DSC01108.jpg 68K