ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รวบคลิบความรู้สำหรับสมาชิก
  • ท่านกร รบกวนนำลิงค์คลิบต่างๆที่เป็นประโยชน์ในเชิงความรู้มาลงไว้ตรงนี้หน่อยครับ เผื่ออนาคตใครต้องการค้นหาจะได้หากันง่ายๆ

• บรรยากาศก่อนเริ่มงานสัมนาครั้งแรกของพวกเรา

• ความรู้เรื่อง bully โดยพี่ไพโรจน์
  • คลิบแรกโพสตืผิดตัว ตัวนี้ครับความเป็นมาของสุนัขกิจกรรม
  • การจูงสุนัขเข้าประกวดกับพี่ไพโรจน์
  • basic training dog by d1
  • ขอแจมเรื่อง การกระโดด และ ความเข้าใจ

เป้นการฝึกให้สุนัขเข้าใจ ถึง ความต้องการที่เรา สื่อไป เพื่อให้เค้าข้าม ถ้าเค้าจะวิ่งรอดผ่านแท่นปูนก้อได้ แต่เค้ากับไม่รอดข้ามไป นั่นล่ะคือคำถามของการฝึกสุนัข ว่าจะทำยังไง ให้สุนัขเข้าใจและตอบสนองความต้องการของเรา มันคือ โจทย์ ใหญ่ ที่ ท้าทาย คนฝึกสุนัขทุกคน ไม่ว่าจะมืออาชีพ หรือมือสมัครเล่น .........

ครับ อย่างในคลิป เป็น การ ฝึกให้สุนัขทำความเข้าใจ เรื่อง การ ข้าม โดยผม ใช้คำสั่ง ว่า ข้าม เท่านั่น
    การฝึกช่วงแรกๆๆๆ ผม จะทำให้มันดุ ก่อน และ เพื่อให้มันเข้าใจ ว่า ผมต้องการอะไร
    หลังจาก นั่น วิ่ง คุ่ด้วยสายจุง พร้อมคำสั่ง ไปด้วย ........
    พอสุนัขเข้าใจ ก้อปล่อยให้ ข้าม อย่างอิสระได้เลยคับ ลองๆๆๆๆดู ครับผม
  • หลังจากสุนัข เข้าใจคำสั่ง ข้าม และ ขึ้น ลง ได้แร้ว
    เราก้อสามารถออกคำสั่ง ปาก ป่าว ได้ โดย ไม่ ต้อง แสดง หรือ วิ่งคุ่ ไปกับมัน เพียงแต่ ให้มันรุ้ว่า
    เราต้องการให้มัน ทำอะไร เท่านั่น

การ ฝึกสุนัข ให้ ทำงาน โดย สันโดษ ยากกว่า การ สั่งแบบ เกม แนว agility มากครับ

นี้คือ สุนัขเข้าใจคำสั่ง แร้ว

• ได้ความรู้มากๆ :063:
  • ขอบคุณครับ
  • ช่วงนี้ ฝึกหมุนกับ ไขว้รอดขา แหล่มเมื่อไรจะเอา แนะนำกันคับ :015:
  • กะทุ้ นี้ผมขออนุญาติ ถ้าเอา วิดีโอ ในเชิงสร้างสรรค์ เกี่ยวกับสุนัข
    ที่ผมเคยดุมา นำมาลง คงไม่เป็นไรนะคับ :-D
  • ตามสบายครับ อะไรที่เป็นประโยชน์กับคนอื่นลงมาเลย
  • ขอเอามาลงนะครับป๋า

• imageความรู้ทั้งหมดด้านบน จะนำมาให้ความรู้กันอีกในงานที่โคราชนะครับ ใครพลาดครั้งที่แล้ว ครั้งนี้ห้ามพลาดนะครับ
    ไฟล์แนบ
    235652.jpg 48K
  • คลิป ขอเอามาลงเก็บหน่อยครับ กว่าจะหาเจอ เจ้าของ เขาดันไปเปลี่ยนชื่อ คลิป