ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จากไปไม่มีวันกลับ
  • วันนี้เป็นวันที่เศร้าที่สุดเลยครับทำใจไม่ได้ เพราะว่าผมได้สูญเสียสุนัขอันเป็นที่รักของครอบครัวไป เป็นสุนัข พิทบูลสายกัด เพศเมียครับ อายุ 2 ปี โดยถูกวางยา เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อคืนวันศุกร์ที่ผ่านมาผมก็ได้ปล่อยสุนัขเป็นปกติเพื่อที่ ให้มันเป็นยามเฝ้าบ้านแต่แล้วก็มีผู้ไม่ประสงค์ดีมาวางยาสุนัขของผม พอตอนเช้าก็ไม่มีสิ่งผิดปกติ แต่ผมก็เอะใจอยู่ว่าทำไม่เช้านี้มันไม่กระตือรือร้นเลยที่จะมาประจบเจ้านายพอสายหน่อยผมก็เอาไปล้ามไว้ผมก็สั่งเกตอยู่ว่าทำไมมันซึมๆผมก็ไม่คิดอะไรมากพอเวลาประมาณ เที่ยง 12.00 ผมเห็นมันหลับอยู่ก็ไม่แปลกใจเพราะมันก็เคยนอนปกติ แต่พอบ่ายโมง แดดเริ่มถึงตัวมันมันก็ไม่ขยับผมก็เลยเรียกให้มาหาแต่มันก็ยังนอนอยู่ผมก็เลยเดินไปหา แต่ปรากฏว่ามันไม่หายใจแล้ว..... ผมก็เรียกมัน แต่สายไปแล้วครับผมก็ได้แต่ทำใจและอยากจะร้องไห้แต่ร้องไม่ออกเพราะตกใจและช๊อกครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นแม่ก็ตกใจหลานก็ร้องไห้แฟนก็ร้องไห้ทุกคนเสียใจ แต่อย่างไงผมก็จะเลี้ยงพิทบูลต่อไปเพราะมันเป็นสุนัขที่ดีที่สุด เป็นได้ทั้งเพื่อน ยามเฝ้าบ้าน และที่สำคัญเป็นได้ทั้งบอดี้การ์ด ที่ดูแลเราในเวลาที่โดนหมาบ้านอื่นไล่กัด ตอนนี้ก็เหลืออยู่ 1 ตัวที่ยังคงอยู่ เป็นพิทบูลเพศ ผู้ อายุ 8 เดือน ที่ตัวนี้ไม่โดนวางยาเพราะมือคืนผมไม่ได้ปล่อยถือว่ายังโชคดีครับที่ยังเหลืออยู่ 1 ตัว แต่ถึงอย่างไรก็ยังทำใจไม่ได้ครับเพราะมันเป็นพิทบูลตัวแรกที่ผมเอามาเลี้ยงรักมากครับ สุดท้ายนี้ขอให้แพนดี้ไปดีไปสู้สุขติหลับให้สบาย..... และ ก็ต้องขอบคุณสำหรับบอร์ดและพื้นที่ดีๆ แห่งนี้ ขอบคุณครับ
  • นี้ครับรูปสุนัขที่จากไป ชื่อ แพนดี้ ครับimage
    ไฟล์แนบ
    040920111570.jpg 51K
  • ตอนยังเด็กครับimage
    ไฟล์แนบ
    070520101005.jpg 295K
  • เสียใจด้วยนะครับ :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • :039: เสียใจด้วยครับพี่
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับผม
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับพี่
  • เสียใจด้วยครับ
  • ตัวเองก็เจอกับเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน( แต่เป็นบางแก้ว ) สีดำ สลับขาวเหมือนกันเลยค่ะ สาเหตุ เพราะ หมาเรามันเห่าเก่งไปหน่อย และ ไม่ค่อยกลัวอะไร เลยเป็นที่หมั่นใส้ของผู้ไม่ประสงค์ดี เศร้ามาก เข้าใจความรู้สึกในการสูญเสียในครั้งนี้ ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งค่ะ และ ขอให่แพนดี้หลับให้สบายนะจ๊ะ :039:
  • เสียใจด้วยครับ หลับให้สบายนะครับ
  • sry :034: ไว้อาลัยครับ
  • เสียใจด้วยครับ !
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่น่าทำเลย หมาเป็นเพื่อนที่แสนดี แต่ก็ยังมีพวกที่แปลกประหลาดพวกนี้อยู่
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ และเข้าใจความรู้สึกผู้เป็เจ้าของเป็นอย่างดีครับ ความผูกพันทีทำให้เราห่วงคิดถึงและรักมันครับ..ขอให้หลับสบายนะเจ้าแพนดี้..
  • เสียใจด้วยครับพี่...imageimageimage
    มันชื่อ rockky พันธ์ เฟรน บลูด๊อก ครับจากผมไปแล้วครับมันหวงผมมากๆ ไม่ให้ใครเข้าใกล้ผมเลย
    วันสุดท้ายมันนอนอยู่ที่โรพยาบาล มันรอจนผมไปถึงมันวิ่งมาหาผม ผมดีใจนึกว่ามันหายแล้ว
    เพราะหมอบอกว่ามันแค่แพ้เห็บหมัด แต่มันก้อล้มลงหลังจากนั้น หมอบอกว่ามันเปนโรคเลื่อดจาง
    แล้วที่นอนอยู่โรงบาล5วันหมอไม่ได้ตรวจให้ละเลยหรือ..เข้มเข็งไว้ครับพี่ใครทำมันต้องชดใช้)
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0156.jpg 169K
    รูปถ่าย0157.jpg 179K
    รูปถ่าย0158.jpg 139K
    :039:
  • ขอบคุณทุกคนน่ะครับ ก็อย่างว่าและครับเจ้าแพนดี้ผมจะปล่อยให้เป็นยามเฉพาะเวลากลางคืนและมันก็จะเห่าเฉพาะเวลากลางคืนแต่เวลากลางวันมันไม่เคยเห่าเลย มันเป็นยามที่ดีครับ รักมันมากครับ.....ตั้งแต่เลี้ยงมันมาข้าวของในบ้านไม่เคยหายเลยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ มันทำหน้าที่ของมันจนวันตาย
  • หลับให้สบายนะเพื่อนยาก......พวกเราชาวพิทบูลจะสวดส่งดวงวิญญาณเจ้าให้ไปสู่สุคติ
  • เสียใจด้วยนะคับ หาตัวใหม่ให้เร็ว จะได้หายเศร้า คับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ :024:
  • เสียใจด้วด้วยครับ
  • เสียใจด้วยค่ะ ดูแลตัวที่เหลืออย่าให้เป็นอะไรไปนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
  • ถ้าบ้านเป็นบ้านจัดสรร สิ่งที่ผมห่วงที่สุดสำหรับการให้หมาทำหน้าที่เฝ้าบ้านก็คือการโดนวางยานี่ละครับ ผมจึงเลือกวิธีขังกรงตั้งในจุดที่เขาสามารถมองเห็นจุดหล่อแหลม เพื่อใช้การเห่าเตือนยามคนบุกรุกมากกว่าครับ
  • เสียใจด้วยครับ ต้องป้องกันอย่าให้เกิดซ้ำนะครับ
  • เสียใจด้วยครับ ของผมก็เพิ่งจากไปไม่นาน ในระยะเวลา 6 เดือน 4 ตัว โดยที่เราช่วยเต็มที่ก็ยังไม่สามารถช่วยได้ จากฮีตสโตรก และก็เจ้าเซล เลือดจาง เม็ดเลือดขาวสูง ติดเชื้อในกระแสเลือด คล้ายๆคุณ gearzone เจ้าเห็บเป็นเหตุ เขาคงดีใจที่เราจะไม่ลืมเขา