ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนขอรายละเอียดเรื่องลัษณะของสุนัขประกวดครับ
  • :o001:อยากทราบโครงสร้างของ ความสูง น้ำหนัก ของสุนับเวลาประกวดครับ ว่าเป็นอย่างไรเด็กใหม่อย่างผม งงๆ อยู่ครับ บึ๊กๆจนดูเตี๊ยล่ำเลยอยากทราบมาตราฐานครับ
  • Buyer:

- รายละเอียดเรื่องลัษณะของสุนัขประกวดครับ..
    สุนัขแต่ละตัว ต้องมีสังกัด มีค่าย มีคอก จะได้ส่งคะแนนโหวต รวมทั้งเป็นที่เกรงใจของคณะจัดการแข่งขัน ซึ่งจะมีอิทธิพลต่อเนื่องในหลายๆเรื่องต่อไปในวันข้างหน้า
    ทั้งเรื่องการสนับสนุนกัน การยืนยันมาร่วมงานในครั้งนี้และครั้งต่อไป รวมถึงการดำเนินการในเรื่องอื่นๆ อีกมากมาย สำคัญคือ การตลาดในวันข้างหน้า
    การประกวดมีนโยบายเพื่อ เน้นเรื่องการพัฒนาสายพันธุ์ แต่เพียงว่า ถ้าเราสังเกตุจะเห็นว่า จะไม่มีสุนัขของชาวบ้านทั่วไป หรือผู้ที่ซื้อสุนัขตามคอกต่างๆ นำสุนัขมาประกวด
    เพราะว่าถ้านำมา ก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะชนะการประกวดได้ เพราะขาดปัจจัยเรื่องการ LOBBY จากกลุ่มก้อนพรรคพวก จะสังเกตุเห็นว่า ต้องเป็นคอกดัง และบรีดสุนัขขายเป็นหลัก
    - เรื่องอายุ ไม่ต้องกังวล ไม่มีการตรวจสอบ ใช้ความเชื่อใจกัน แต่สำหรับคอกไหนที่มีวิธีการเลวร้าย หวังแค่ผลชนะ ไม่กังวลกับชื่อเสีย อย่างเช่นคอก w.. ก็จะโกงอายุสุนัข
    อันเป็นการเอาเปรียบคู่ต่อสู้ที่ไม่มีทางสู้แน่นอน และรับถ้วยรางวัล อย่างหน้าชื่นตาบาน สรุปเบื้องต้น ก็คือยังหาคำว่ามาตราฐานไม่ได้ หรือบอกได้เลยว่า
    เป็นการประกวดของพวกบรีดสุนัข งานของผู้ขาย วันหน้าน่าจะมีงานของผู้ซื้อ หรือลูกค้ามั่งนะ จะได้เป็นการพัฒนาสายพันธุ์ และการขยายวงกว้างไปสู่ผู้ที่สนใจจริง
    หรือสมาชิกใหม่ในวงการพิทบูล ยกตัวอย่างผู้บริโภค หรือผู้ซื้อบางคน ซื้อสุนัขมาเท่าที่ทราบราคาเฉียดล้านบาท แต่เป็นงัยละ เอามาประกวด แทบไม่ได้รับการสนใจ ตกรอบไม่เห็นฝุ่น สวนกระแสกับดีกรี และราคา น่าอายมากๆ ทำงัยได้ครับ ก็เพราะเป็นแค่ผู้ซื้อ ไม่ใช่โบร๊กเกอร์ หรือผู้ผลิต คุณก็ต้องเตรียมแต่เงินจำนวนเยอะๆ พร้อมความโง่ที่บวกไปด้วยถึงจะซื้อได้ นั่นละสิ่งสุดท้ายที่คุณจะได้รับการยกย่องจากทางผู้ขาย ว่า นอกจากรวยแล้วต้องโง่ด้วย ทั้งๆที่จริงๆแล้ว คุณเป็นผู้ทุ่มเท และมีใจรัก น่าสงสาร สุนัขประกวด
  • :m004:โหยยย!!! ไม่เปิดกว้างอย่างที่ผมคิดเลยอ่ะ อย่างว่าครับอะไรมันก็เป็นธุระกิจ เงินมันเป็นตัวขับเคลื่อน อ่านๆดูเหมือนบางที่มีฮั้วกันหรอครับ :m014:
  • เอาเว๊ยยยย งานเข้า:009: