ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนด้วยครับ
  • พอดีเพิ่งไปตัดหูมาเมื่อตอนกลางวันครับ กลับมาแล้ว รู้สึกว่า ลูกผมมันจะตัวร้อนๆ เหมือนจะมีไข้ เหมือนหูมันจะอักเสบ อ่ะครับ ทำอย่างไรดีครับ เห็นแล้วสงสารเลย

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการดูแลเบื้องต้นของผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ

ปล.ขอบคุณครับ
  • อันนี้อ่านและทำเรียบร้อยหมดแล้วครับ หรือว่าผมจะร้อนไปเองก็ไม่รู้เหมือนกัน เห็นปกติคึกๆร่าเริง เห็นมันเจ็บแล้วสงสาร ขอบใจจ้า
  • อาจจะยังมึนยาสลบค่ะ ใจเย็นๆ :033:
  • แหะๆ มาริสา ขอบใจจ้า ตอนนี้ วิ่งสบายแล้ว ท่าทางเมื่อคืนมันจะอักเสบจากแผลอ่ะครับ เลยมีไข้ขึ้น เล่นเอาซะเป็นห่วงเลย วันนี้ ซนเหมือนเดิม ผ่านไปได้ด้วยดี แต่ตัดหูมันนี่สงสารมันจริงๆ เลย แต่ก็นะ ไม่ตัดก็ไม่หล่อ ..... :015:
  • เก่งมากหนู๋อ้อ \*v*/
  • พี่ต้าหายไปไหนมาตั้งนาน น่าจะเป็นเดือนแล้วนะ สบายดีหรือปล่าวคะ :033:
  • น้องโตสพ่อกับแม่มันทั้งคู่ตอนพี่พาไปตัดกลับมาก็เป็นทั้งคู่ มันยังมึนยาอยู่ครับ ซักพักพอหมดยาคอยดูมันคึกเหมือนเดิม ต้องระวังอย่าให้แพลโดนน้ำน่ะเดี๋ยวหูเน่า พอ3-4วันมันจะคันจะเริ่มเก่าแล้วระวังอย่าให้ที่ดามหูหลุดเดี๋ยวตั้งไม่สวย ถ้าที่ดามหลุดมันจะเก่าระเบิดหมั่นเอายาเหลืองเช็ด ตัดไหมเอาร้านหมอที่ไกล้บ้านที่สุดตัดเป็นทุกร้าน พอตัดไหมออกแพลจะหายเร็วมาก ช่วงนี้หาแคลเซียมเม็ดให้กินหน่อยก็ดีกระดูกหูมันจะได้ตั้งๆ อันนี้พี่หมอเค้าแนะนำมา ของพี่ก็ซื้อร้านพี่หมอเลยวันไปตัดกลับมาก็ให้กินเลย แต่หาซื้อแถวบ้านเราก็ได้มีให้เลือกหลายยี้ห้อ มีหลายราคาเลือกเอาตามสะดวก ช่วงนี้พี่งานยุ่งเพิ่งจะได้เปิดเข้ามาดูวันนี้เอง เห็นรูปเจ้าน้ำซุปแล้วน่ะหล่อไม่เบาเลย
  • อีกอย่างถ้าที่ดามหูหลุดไม่ต้องกลัวน่ะ ไม้ไอติมตัดแปะเองก็ได้ ถ้าหลุดเอามาเดี๋ยวพี่ทำให้ ของพี่มันติดอยู่ได้2วันมันก็เกาออกแล้ว ทำไม่ยากมีอะไรสงสัยโทรมาเด้อ 084-7114856
  • แึคลเซียมซื้อแล้วครับพี่ ที่ร้านพี่หมอนั่นแหละ ตอนนี้ กำลังอยู่ในช่วงการเกาเลย เกาเว่อ เกาปั๊บโดนแม่มันฟาดปุ๊บ เกาเป็นตี เกาเป็นตี ช่วงนี้ ได้แต่ยอกแย๊กๆ ทำท่าจะเกา แต่หันมาดูแม่มันก่อนว่ามองอยู่รึป่าวถ้ามองอยู่ ก็ วิ่่งมานอนตัก 555+ ดื่อ เว่ออ่าช่วงนี้ ปากมันกัดไม่หยุดดเลย

ปล.ขอบคุณครับพี่ยุ่น
  • ธรรมดาครับน้องโตสเป็นทุกตัว ที่บ้านเจ้า2ตัวก็กำลังแทะเลยมันเล่นแทะทุกอย่างที่ขวางหน้าระวังสายไฟให้ดี ไม่อยากให้มันแทะอะไรก็เอายาหม่องทามันเหม็นและเผ็ดมันจะไม่แทะอีก มันจะกัดฟันน้ำนมทิ้งเพื่อให้ฟันแท้ขึ้นค่อยๆดูแลไปครับเดี๋ยวก็เข้าที่