ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมา ไม่อ้วนทำยังไงดีครับ
  • รบกวนถามพี่ๆหน่อย ครับ
  • สายพ่อสายแม่เขาเป็นอย่างไรอะครับ
  • ไม่ทราบเหมือนกันครับ
  • ผมพึ่งเลี้ยง
  • อยู่ที่พันธุกรรมเป็นส่วนใหญ่ค่ะ การเลี้ยงดูก็มีส่วน ออกกำลังกายสม่ำเสมอ กินอาหารที่มีคุณค่าเพียงพอแก่ความต้องการ และรักมันให้มากๆก็พอแล้วค่ะ :033:
  • ไม่อ้วนนั่นแหละดีแล้วครับ
  • อ้วนเพื่ออะไร :-S
  • อยากให้หมาอ้วน ถามหน่อยเป็นความต้องการของหมาหรือเจ้าของ และการทำแบบนี้ท่านรักหมาหรือรักตัวเอง ลองคิดดูให้ดีนะครับ
  • ถ้าจะให้ตอบให้ตรงคำถาม ก็ต้องให้ข้อมูลมาให้ครบก่อนครับ ว่าสุนัขอายุเท่าไร ท่านให้อาหารยี่ห้ออะไร สูตรไหน ให้กี่มื้อ แต่ละมื้อปริมาณเท่าไร และกิจวัตรประจำวันโดยทั่วไปของสุนัขเป็นอย่างไรบ้าง รวมทั้งพ่อและแม่มีลักษณะอย่างไร (อย่างน้อยๆ เวลาไปซื้อก็น่าจะได้เห็นแม่สุนัขนะครับ)
  • ขอดูรูปน้องหมาหน่อยคร๊าบบบบ
  • ถ้าอยากให้มันอ้วน "ทำหมันซะ"เดียวก็อ้วนครับ เพราะพ่อแม่เป็นไงยังตอบว่าไม่ทราบ หมันเหมาะสุดแล้ว
  • ของผมอ้วนเกินมากๆเห็นแล้วคิดว่าหมูครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7660_resize.jpg 61K