ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมใด้ดูVCDพิทบูลกับใด้อ่านบทบันทึกเรื่องอาหารf1ของคุณมาร์ค
  • :o001:เลยอยากกขออณุญาติดูรูปเก่าๆและใหม่ของเจ้าไทเกอร์ใด้ใหมครับ หมาแดงเจ้าไทเกอร์ อยากเห็นมากๆครับ อาหารf1เกรดพอๆกับroyale canin เลยหรอปล่าวครับ สิ้นเดือนว่าจะสั่งมั่งครับ
  • เจ้าไทเกอร์ได้จากโลกนี้ไปปีกว่าแล้วครับ รูปที่ผมลงไว้ส่วนใหญ่ก็เป็นภาพก่อนเสียชีวิตไม่นาน
    และก็คือรูปที่มีอยู่ตามเว็บนี่ละครับ

อาหารเอฟวัน ผมกล้าพูดได้ว่าเป็นอาหารเกรดพีเมี่ยม ที่ตัวคุณภาพและวัตถุดิบที่นำมาใช้ในการผลิต
    ผมมั่นใจว่าวัตถุดิบหลักที่ใช้ในการผลิตไม่แพ้อาหารเกรดพี่เมี่ยมตัวใดๆระดับเดียวกันแน่นอนครับ

ความเป็น เกรดพีเมี่ยม เกรดสแตนดาร์ด หรือ เกรดอีโคโนมี่ เขาวัดกันที่วัตถุดิบที่นำมาใช้ในการผลิตครับ

แต่ผมไม่กล้าพูดว่าอาหารเอฟวันเป็นอาหารเกรดระดับซูเปอร์พี่เมี่ยมเหมือนอย่างที่บางยี่ห้อโฆษณาอยู่
    เพราะผมคิดว่ามันเว่อร์เกินไป อาหารคนยังเป็นอาหารธรรมดาๆเลย สเต๊กก็คือสเต๊ก พะโล้ก็คือพะโล้
    ไม่เห็นมีร้านไหนโฆษณาว่าร้านนี้ขาย ซูเปอร์พะโล้เลย ฮ่าๆๆๆ ดังนั้นแค่อาหารหมามันจะอะไรหนักหนา
    เห็นบางยี่ห้อโฆษณษว่าเป็นซูเปอร์พีเมี่ยมเลยรู้สึกขำครับ
    อย่างเก่งก็แค่เนื้อผง ไข่ผง ปลายข้าว คงไม่มีใครเอา เนื้อสเต๊กแบบที่ใช้ในภัตตาคารหรูๆมาผลิตแน่นอน
    เพราะกระบวนการผลิตอาหารสัตว์มันแตกต่างจากการปรุงอาหารให้คนกิน เชื่อผมเถอะ

ที่เขียนแบบนี้ก็เพราะไม่อยากให้ สินค้ายี่ห้อใด โฆษณาเว่อร์ๆ และอาศัยความอ่อนด้อยของกฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคเอาเปรียบคนไทยครับ
  • รบกวนขอดูรูปเจ้าไทเกอร์ใด้ใหมครับ อยากศึกษาหมาแดงครับ เค้าว่ากันว่าหมาแดงอึด หรือรูปหมาแดงอื่นๆก็ใด้ครับ สนใจๆ :o001:
  • :o029:ไม่มีรูปเจ้าไทเกอร์เลยหรอครับ
  • รูปไทเกอร์ก้ออยู่ที่หน้าแรกเว็บไซต์เลยนี่ค่ะ
  • ตามบทความที่พี่มาร์คเขียนไว้ก็เยอะครับ
    ตั้งแต่สมัยเด็กๆเลยนะครับลองไปอ่านดู
  • รูปไทเกอร์เท่าที่มีก็อยู่ในเว็บนี่ละครับ
    รูปล่าสุดก็ที่หน้าเว็บครับ
  • :o001:ขะรับ