ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยู่ กทมม.เอาไปตัดหูที่ไหนดีครับ
  • อยู่ กทม.เอาน้องหมาไปตัดหูที่ไหนครับพี่พี่หน้าตาแบบนี้เหมาะกับแบบไหนอะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0167re2.jpg 40K
  • ถ้า กทม ก็ต้องที่ซอยวัดไผ่ตัน ลองหากระทู้เก่าๆดูนะครับ มีทั้งเบอร์โทรและแบบการตัดหู
    แฮะๆ ช่วยไม่ได้มาก
    ดีเซล สู้ๆ
  • นี้แบบหู ครับ

เลือกเอาเลย.................ตามความชอบครับ

แต่ความ คิด ผม ว่า น้องดีเซล น่าจะเหมาะ กับ ทรง c กับ f ครับ

ถ้าเป็นรูป วาดก็ 2กับ 3 น่าจะโอเค ครับ
    ไฟล์แนบ
    Q1155.jpg 68K
    a356188.jpg 48K
  • อุ้ย คล้ายกันเลยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0531.jpg 61K
  • ขอบตุณพี่ mancandy นะค่ะสำหรับแบบหูพี่คืดว่าแบบ c หรือ f น่าจะดีกว่ากันค่ะ มิอใหม่ค่ะ
  • ของคุณ uuhakusho กี่เดือนแล้วค่ะ ได้กำหนดตัดหูหรือยังค่ะ ไม่ทราบว่าจะตัดที่ไหนค่ะ
  • :m001:เอา ประมาญ นั้น ละครับ เพราะว่า ตัด จริง คง ไม่ได้ เหมือนแบบ 100เปอร์เซนต์ครับ

บอก หมอไป ว่า แนวนี้อะครับ 555+

ดูที่รูปวาด ง่าย กว่า ครับ รูป 2 กับ 3 สวยครับ :m109:
  • เจ้าดีเซลอายุเท่าไหร่แล้วคับ

น้ำหนักเท่าไหร่คับ
  • ตอนนี้ สองเดือนครับ หนักประมาณ 6 โลน่าจะได้ครับ ตัวเค้าจะออกไปทางยาวครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0166re.jpg 44K
  • ไห้อาหารอารัยบ้างคับแนะนำบ้าง

ของผม2 เดือนเหมือนกันแต่ได้แค่ 4.5-5 โลเอง
  • อาหารที่ให้ดีเชลกินจะให้กินไข่ต้ม นมแพะมื้อละ ขวดครึ่ง ไข่ต้ม 1ลูก อาหารเม็ด กล้วยน้ำว้า สลับกันบ้าง ชทพู่ ดีเชลชอบมาก
  • ขอบคุณมากคับที่แนะนำ

เด๋วจะเอามาโชว์ไห้ดูบ้าง

ตัดหูละเอามาไห้ดูบ้างนะคับ

เจ้าดีเซลอ่ะ

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • คูณ soncha เอาน้องหมามาให้ชมบ้างซิค่ะ อยากเห็นค่ะ เดี๋ยวถ้าเอาดีเชลไปตัดหูจะเอามาโชว์ให้ดูค่ะ
  • คิดว่าจะไม่ตัดหูค่ะ เพราะว่าสงสารมัน ที่ไปลงกระทู้ถามเอาไว้ หมาของเพื่อนค่ะ (ตามรูป) ... ถ้าให้แนะนำคุณ kook kai ยุ้ยว่าตัดแบบ

show crop น่าจะดีกว่านะคะ เพราะว่าแบบ short crop น่ะดูจะเหมาะกับสุนัขลักษณะเตี้ย ล่ำ แบบ RE มากกว่าน่ะค่ะ (อันนี้ความเห็นส่วนตัว

นะคะ) สำหรับดีเซลยุ้ยว่าแบบ short มันจะสั้นไปนิสสส สาเหตุที่ไม่ตัด เพราะเพื่อนเป็นสัตวแพทย์บอกว่า หมาตัดหูเจ็บกว่าตัดหางอีกเพราะ

หูมันจะหายไปเกือบครึ่งเลย 555 ก็เลยใจอ่อนซะงั้น ฉะนั้นหมาต้องแข็งแรงค่ะ 4 เดือนกำลังดีเลยนะคะ ไม่เด็กไม่โตจนเกินไป ... ถ้าไม่ตัด

สำหรับตัวผู้แล้ว มันไม่เท่ห์เลยเนอะ ถ้าไปตัดมะไหร่เอามาอวดด้วยนะคะ ส่วนสถานที่ตัดพี่ ๆ หลายคนแนะนำหมอธวัชชัย พี่บางคนบอกว่า

คุณหมอให้ลูกน้องทำแล้ว ไม่ได้ตัดเอง พี่บางคนแนะนำรพ.สัตว์แฮปปี้แลนด์ มีคนไปตัดออกมาแล้วสวยมาก (เขาว่างั้นนะคะ) มีที่หมอตั๊ม

นครปฐมอีกที่น่ะค่ะ อ่อ ๆ ที่ชลบุรีด้วย ที่นี่เขาจะมีแผ่นเหล็กทาบเลยค่ะ เพื่อความแม่นยำ ส่วนที่ไหนดีนั้น ไม่ทราบจริง ๆ ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0101.jpg 63K
  • ขอuคุณค่ะคุณ uuhakusho สำหรับคำแนะนำ จริงจริงก็ไม่อยากตัดให้ดีเชลเลยค่ะกลัวเค้าเจ็บเหมือนกัน แต่ไม่ตัดเดี๋ยวไม่หล่อ
  • ชื่อ ริชชี่ค่ะ จะพาไปตัดแบบ short corp .... ช่วงนี้อยู่ระหว่างขุนน้องหมาอยู่ค่ะ อิอิ ยังเด็กอยู่เลย 2 เดือนเอง
    ไฟล์แนบ
    IMG_0114.jpg 50K
  • คุณยุ้ยให้ริชชี่ กินอะไรบ้างค่ะ ตัวใหญ่ดีค่ะ หล่อด้วยนะเจ้าริชชี่
  • ริชชี่เป็นหมาของเพื่อนน่ะค่ะ รู้สึกว่าจะให้กิน Royal Caninผสมนมน่ะค่ะ เห็นว่ากินเก่งมาก ๆ ด้วย ไว้ขอรูปมาลงให้ดูนะคะ