ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล หรือหมาไทย
  • ตอนที่ซื้อมาคนขายบอกว่าเป็นพิทบูลผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้ซักเท่าไหร่นะคับผมก็เลยซื้อมา 2500 บาท ครับตอนนี้อายุ 9 เดือนแล้วครับ สัตว์แพทย์ที่เคยรักษาอยู่เค้าบอกว่าเป็นหมาไทยคับ ผมก็เลยมาปรึกษาพวกพี่ๆคับ ไม่ว่าจะเป็นหมาไทย หรือพิทบูล มันก็คือหมาของผมครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC02269.JPG 78K
  • นีคับรูปหมาของผมครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC02269.JPG 78K
  • คุณสมบัติที่ชัดๆที่ผมเห็นได้จากพิทบู ที่ต่างจากหมาทั่วไป คือมันบ้าพลังครับ
    ถ้าหมาของคุณบ้าพลังล่ะก็แสดงว่าอาจจะเป็นพิทบู
  • อาจจะเป็นเลือดผสมก็เป็นได้ครับ
  • ผมก็ว่าพันธุ์ผสมนะครับเคยเห็นบ่อยเค้าเอามาขายที่เซฟวันโคราช
  • อ้อว่าเค้าเป็นพิทบูลค่ะ หมออาจจะติดภาพว่าพิทต้องกำยำตัวใหญ่โต หัวใหญ่ แต่ที่อ้อดูรูปแล้ว มั่นใจว่าเป็นพิทบูลค่ะ :033:
  • พิตบูลครับ
  • ขอบคุณทุกคนเลยนะคับที่มาให้ความรู้กับผม พี่ Mafir คับ ผมให้หมาผมวิ่งวันล่ะ 1 กิโลครับ ตอนนี้ กินอาหาร F1 สีม่วงคับกับไก่ทอดครับ ผมให้หมาของผมวิ่งไกลเกินเปล่าครับ
  • พิทเต็มๆหรือเปล่า อาจจะไม่ใช่ (หรืออาจจะใช่ก็ได้ค่ะ) แต่เป็นพิทเยอะแน่ๆค่ะ
  • ขอบคุณคับPEARRAWWR ที่ให้ความรู้กับผม
  • พิตบูลครับหน้าเหมือนสายกัดพิทบูลก็เป็นพิทบูลอยู่วันยังค่ำไม่ต้องเครียดคับเน้นกล้ามให้เขาหน่อยเดี๋ยวดีเอง
    พิทบูลพระสมุทร