ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ใบเพ็ดสมาคมไทย ถ้าจะจดทะเีบียน ลูกหมา จะจดได้ไหม ครับ
    หรือต้องใช้อะไร บ้าง
  • ของ abc นะครับ ขอโทดด้วย
  • ช่วยตอบทีครับ ผมจะ สมัคร ครับ เ้ข้าไปอ่านในกระทู้เก่าๆ มาแล้ว แต่ยังสรุปไม่ได้ว่าต้องใช้อะไร บ้าง
  • ถ้า ABC ได้เลยครับ พ่อแม่ขึ้นทะเบียนกับ ABC แล้ว ลูกหมาก็สามารถได้ใบเพดกับ ABC ครับ
  • จำเป็นต้องฝั้งไมโครชิฟไหมค่ะพี่มาร์ค
  • ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าใครฝังมาก็ดีครับ ยิ่งมีความชัดเจนขึ้น ไม่บังคับหรอกครับ ถ้ามีหมายเลขไมโครชิพก็สามารถระบุให้ได้ครับ
  • ถ้าพ่อแม่ไม่มี ใบ abc ละครับ พ่อมี ukc แต่ แม่ไม่มี
    อยากเริ่มต้นใหม่นะครับ
    ต้องทำยังไง บ้าง ครับ
  • พ่อหมาก็ได้ประวัติเต็ม แม่หมาก็เริ่มที่ตัวเขาเองก่อน ส่วนลูกหมาจะได้ประวัติทางพ่อเต็ม และได้เฉพาะตัวแม่ครับ
  • ขอบ คุณครับ
  • ยังไง เด่วผม จะโทรถามข้อมูล วิธีสมัครนะครับ พอดี วุฒิภาวะผมยังน้อย อายุ 18 เอง ครับ
  • แล้วถ้าพ่อแม่ไม่มีข้อมูลเลยอะคับ
  • ก็ขึ้นแค่ทะเบียนตัวครับ