ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ
  • เจ้าลูกชายตัวซ่าไปโดนหมาแถวบ้านกัดมาหลังจากไปฉี่ข้างบ้านที่ไข่เป็นรูแถมมีหนอนในรูนั้นอีกต่างหาก
    อยากทราบวิธีการรักษาเบื้องต้นที่ปลอดภัยกับสุนัขหน่อยครับ (ชื่อยาที่รักษาด้วยครับ)
  • ยาที่ใช้ ชื้อ เนกาซันรับรองเห็นผลพายใน7วัน ยาตัวนี้จะเป็นผงเหมือนผงวิเศษร้มชูชีพใช้โรยที่แผลเลยครับรับลองไข่แมลงวันหรือหนอนที่แผลตายหมดครับ
  • เห็นด้วยครับ Negasunt เลยครับเจาะจงพวกแผลสด แผลเป็นรูมีหนอน โดยตรงเลยครับ

กำจัดพยาธิภายนอก พร้อมรักษาแผลครับ image
    ไฟล์แนบ
    01.jpg 33K
  • ไม่มียาตัวไหนได้ผลเท่าเนกาซันครับ เอาไฮโดรเย่นเปอร์ออกไซด์ใส่ไซริ้งฉีดอัดเข้าไปในรูล้างหนอนออกมาก่อน ตามด้วยเบตาดีนด้วยก็ได้ แล้วจึงใช้เนกาซันผสมวาสลินป้ายอัดเช้าไปในรูแผลในกรณีที่รูใหญ่ๆ แล้วพ่นใส่ปากแผลด้วย สองสามวันแผลจะดีขึ้นครับ
  • สุดยอดครับ :063:
  • หายไวๆๆ ครับ
  • สอบถามหน่อยครับหาซื้อ เนกาซันท์ ได้ที่ไหนครับ
  • หายไวๆนะคับ...
  • สุดยอดจริงๆเว็ปนี้ ผมเพิ่งรู้จักเนกาซันก็วันนี้แหละ พระเจ้าจอดมันยอดมาก
  • ตามร้านขายยาสัตว์หรือพวกสินค้าเครื่องใช้การเกษตรในตลาดน่าจะมีครับ
  • ตามนั้นเลยครับ
  • เนกาซัน เป็นคำตอบที่ดีสำหรับหนอนครับ
  • อย่าว่าแต่หมวดเลยผมเองก้อเพิ่งรุ้จักวันี้เช่นกันครับ
  • ความรู้ประหัวอีกหนึ่งอย่างเลยครับผมก็เพิ่งทราบปกติล้างแผลตามด้วยเบตาดีน
  • ของผมที่สุดยอดก็คือ น้ำมันเบนซิน 95 ใส่สามครั้ง แผลแห้ง หลังจากนั้น 1 อาทิตย์หายเลย
  • ตอนนี้ใส่เนกะซันไป2ครั้งเช้าเย็น +ยาแก้อักเสบcmtri+ยาทาแก้อักเสบปิดแผล เริ่มโอเคแล้วล่ะครับ
    .....ขอบพระคุณอย่างสูงที่ช่วยตอบ...
  • ของยีนก็รู้เพราะเลี้ยงสัตว์มาเยอะครับตัว Negasunt นี่ใช้ได้กับสัตว์เกือบทุกชนิดเลยครับ

ใช้ได้ตั้งแต่เต่ายันไปถึงสัตว์ใหญ่ทุกชนิดเลยครับ เสือ ช้าง แรด ได้หมด แทบจะเป็นยาสามัญแล้วครับ

แต่มีข้อเสียนะครับคือตัวยามีส่วนผสมของยาฆ่าแมลงด้วยครับ อย่าให้สัตว์เลียจะดีมากเลยครับพี่ๆ :o060:
  • ขอบคุณยีน มากครับ