ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถาม GURu !! ของวงการพิทบูลหน่อยคับ
  • เราควรใช้แชมพูอะไรอาบน้ำ

เจ้าพิทบูลอะคับ

รู้สึกว่าหมาของผมจะแพ้แชมพูแล้วขนร่วง

....ขอบคุณคับ
  • ไปที่ร้านหมอเลยแล้วบอกเค๊า มันมีหลายยี่ห้อนะ:m010:

จะบอกให้ไม่ต้องอาบน้ำให้มันบ่อย อาทิตย์ละครั้งก้อพอ มันเป็นโรคผิวหนังง่ายมาก ระวังพื้นที่ในการนอนอย่าชื้นมาก:m104:
  • ขอบคุณคับ.........
  • ผมไม่ใช่กูรูนะครับแต่อยากแชร์ประสบการณ์สักเล็กน้อยคือผมใช้น้ำจุลินทรีย์มาเจือจางด้วยน้ำเปล่าแล้วอาบให้หมาโดยไม่ได้ใช้แชมพู หรือ สบู่ใดๆ เลยครับ อาบแล้วก็เช็ดตัวเลยไม่ต้องล้างน้ำเปล่าด้วยครับ จะช่วยลดอาการแพ้ต่างๆ ที่ผิวหนังแล้วหมาก็ไม่ค่อยมีกลิ่นตัวด้วยครับขวดนึงแค่ไม่กี่สิบบาทใช้ได้นาน น้ำที่เหลือเอาไปเทราดบริเวณรอบๆ กรงหมาช่วยดับกลิ่นด้วยครับ