ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผู้ทรงอิทธิพลที่สุดของABKC
  • WELCOME TO THAILAND
    image
    ไฟล์แนบ
    386205_300864703278512_100000649530299_998702_952326083_n[1].jpg 18K
  • ไหนๆก็เอามาลงโปรโมทตรงนี้แล้ว ผมก็ขออนุญาติร่วมแสดงความเห็นเพื่อเตือนสติกันสักเล็กน้อยนะครับ

การที่เดฟ ผู้ก่อตั้ง ABKC มาเมืองไทยเป็นสิ่งดี และผมก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เพราะจะได้ช่วยมาโปรโมทสุนัขบูลลี่ในภูมิภาคนี้ให้คึกคักมากขึ้น ทางเดฟเองก็ทราบข่าวเกี่ยวกับเมืองไทยอยู่เป็นระยะจากคุณโอ พัทยา และเดฟก็ตั้งใจจะมาเมืองไทยตั้งแต่งานพัทยาที่คุณโอจัดแล้วครับ แต่เกิดปัญหานิดหน่อยจึงมาไม่ได้ และเดฟก็ถูกทาง UKC ฟ้องด้วย

จุดหนึ่งที่ผมรู้สึกผิดหวังเป็นอย่างมากก็คือ การพยายามเกทับบลัฟแหลกกันเองในวงการ เพราะมันจะทำให้วงการเสื่อมลง จากเดิมที่วงการนี้เป็นเพียงหนึ่งเดียว แต่เกิดการขัดผลประโยชน์จนแตกออกเป็นสองกลุ่ม ช่วงที่ผลประโยชน์ขัดกันก็ด่ากัน แต่พอผลประโยชน์ลงตัวก็รักกัน ผมยังจำได้เมื่อก่อนตอนที่เดฟให้การสนับสนุนคุณโอ และตอนนั้นคุณโอก็ขัดแย้งกับทางฝั่งคุณอยู่ ก็มีกลุ่มทางคุณโจมตี ABKC กันใหญ่หาว่ากำลังจะเจ๊งบ้าง กำลังโดนฟ้องบ้าง เป็นองค์กรเถื่อนบ้าง และตอนนั้นคุณรอน รามอส ที่มาช่วยเป็นกรรมการก็โดนแขวะว่าอีกหน่อยต้องไปขายแซนวิชบ้าง สารพัดที่พวกคุณจะงัดออกมาโจมตีพวกเขา เพียงเพราะคุณยังติดต่อเขาไม่ได้

แต่วันนี้คุณกลับเอา เดฟและ ABKC มาโปรโมทเสียใหญ่โต ผมอ่านแล้วก็รู้สึกเศร้าใจ ไม่อยากจะเชื่อว่าคนเรามันพลิกลิ้นกันได้ชั่วเวลาข้ามคืน นี่ก็คือสาเหตุใหญ่ที่วงการพิตบูลในบ้านเรามันเสื่อมลง การทำอะไรมันอิงแอบไปด้วยผลประโยชน์มากกว่าการทำเพื่อพัฒนาวงการจริงๆ มีการชิงดี ชิงเด่น หักหลังกันไปกันมา จนกระทั่งลืมคำนึงถึงศักดิ์ศรี ลืมคำพูดที่ตนเองเคยพูดไว้จนหมดสิ้น หากวงการยังเป็นต่อไปแบบนี้ มันจึงยากที่จะเจริญขึ้น

ผมดีใจที่ไม่ได้ไปร่วมงานครั้งนี้ เพราะไม่ต้องการสนับสนุนคนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ครับ

ก็ขอให้งานคุณประสบความสำเร็จมีคนเข้าร่วมสมตามจุดมุ่งหมาย และผมต้องขอไว้อาลับกับวงการบูลลี่เมืองไทยไว้ ณ ตรงนี้ ด้วยเช่นกัน เพราะผมรับไม่ได้กับคนประเภทที่มีพฤติกรรมกลับไปกลับมา ส่วนใครจะสนับสนุนผมก็คงห้ามไม่ได้ คงมองดูด้วยความเป็นห่วงอยู่ห่างๆ เพราะผมเชื่อว่าวันใดที่ผลประโยชน์ขัดกัน วงจรน้ำเน่าก็คงจะวนกลับมาอีกครั้ง

สวัสดีครับ :003:
  • คงไม่ทุกคนกระมัง
  • วันนี้ผมติดภารกิจตลอดทั้งวันอีกสักพักก็คงต้องออกเดินทาง คงไม่สามารถติดตามกระทู้ได้อย่างต่อเนื่อง ก็ขออนุญาติเรียนให้ทราบไว้ก่อนนะครับ :-D
  • ทุกสิ่ง ทุกอย่าง ที่เป็นสาเหตุทำให้เกิดความแตกแยกอย่างในทุกวันนี้ คือใคร...???
    คุณน่าจะรู้ตัวดี...???
  • การโกหก หลอกลวง ปลิ้นป้อน ทรยศ หักหลัง ไม่ซื่อสัตย์ ไม่รักษาคำพูด คือสาเหตุของความแตกแยกครับ :-D
  • คนเลี้ยงหมารวมตัวกัน เกิดความสนุกสนาน เฮฮา เต็มไปด้วยรอยยิ้มและมิตรภาพ
    แต่ถ้าคนหมาเลี้ยงรวมตัวกัน จะมีแต่ความวุ่นวาย ขัดแย้ง ชิงดีชิงเด่น ไม่มีวันสิ้นสุด

ด้วยความปราถนาดีจากใจจริงครับ :039:
  • อืมถูก โกหก ลวงลวง ปิ้นปล่อน เอาดีใส่ตัวชั่วให้เพื่อน คือสาเหตุความแตกแยก จากที่เต็มไปด้วยเพื่อนพี่น้อง ศรัทธา จนไม่เหลือใคร หัดก้มดูตีนซ่ะบ้างนะมึงอ่ะ ..............
  • ลืมลงชื่อว่าด่าใคร เค้าคือไอ้โก้!! :-D
  • Mafia 9:17AM Permalink
    การโกหก หลอกลวง ปลิ้นป้อน ทรยศ หักหลัง ไม่ซื่อสัตย์ ไม่รักษาคำพูด คือสาเหตุของความแตกแยกครับ :D

ถูกต้องครับเห็นด้วยเลย
  • คุณทำได้จริงๆตบมือให้ดังๆ กระทืบ Like จัดไป 2 ล้านครั้ง
    และบอกได้คำเดียวงานนี้ต้องไป

ยินดีด้วยครับ ABA
  • อ่านแล้วเหมือนเรื่อง นักการเมืองเลยครับ สาดกันไปสาดกันมา สุดท้ายจับมือกันได้ เพราะผลประโยชน์
  • jonnyscubapit 9:30AM Permalink
    อืมถูก โกหก ลวงลวง ปิ้นปล่อน เอาดีใส่ตัวชั่วให้เพื่อน คือสาเหตุความแตกแยก จากที่เต็มไปด้วยเพื่อนพี่น้อง ศรัทธา จนไม่เหลือใคร หัดก้มดูตีนซ่ะบ้างนะมึงอ่ะ ..............

ถูกใจจริงๆครับเฮีย คอยดูแม้แต่เพื่อนมันก็จะไม่เหลือ
  • อ่านที่พวกมึงพล่ามแล้วทนไม่ได้ว่ะ จะมาสร้างความปั่นป่วนอีกเพื่ออะไร ตั้งแต่พวกมึงออกไป ที่นี่สงบสุขขึ้นเยอะเลย ต่างคนต่างอยู่เถอะนะ .l.
  • นั้นสิ พวกท่านต้องการอะไรอีก
  • งงแดกคับ เพราะไม่รู้จักใครเลยสักคนlol วงการพิทบูลเป็นไงไม่รู้ขอแค่มีf1ให้หมาผมแดกก็พอ55
  • พวกขี้เรื้อนสองราง ด่าเขาก็อย่าลืมก้มมองดูส้นตีนตัวเองด้วยนะ วันนี้คนศรัทธาใคร คนเสื่อมใคร คริ คริ :p
  • เราเป็นคนนะคับ อย่าทำตัวเหมือนพิทบูลที่เจอหน้าแล้วจ้องจะแดกหัวอย่างเดียว
  • อย่าทะเลาะกัน
  • แล้วพวกมึงจะเข้ามาที่นี่ ทำเหี้ยไรอ่ะ กลับไปจมกองขี้ควาย บ้านมึงดิสราดดดดดดด
  • ถามเล่นๆ คนที่มีคนศรัทธามากที่สุดในวงการพิตบูลเมืองไทยคือใคร ?
    ช่วยกันตอบหน่อย เผื่อพวกมันจะเลิกหลงตัวเอง ...
  • มาร์คไม่ดี มาร์คมันเลว แล้วพวกมึงกลับมาโฆษณางานมึง เวปมาร์ค หาเหี้ยไรอะสัด
  • เขาเชียร์มึงเขาก็ดี พอเขาขัดใจมึงก็ด่า ไอ้ขี้เรื้อน กลับคอกควายมึงเถอะ
  • เพื่อนเหี้ยๆน้อยลง เพื่อนดีๆมากขึ้น เย้ๆๆๆ :063: :063: :063:
  • ใครช่วยบอกความดีไอ้ขี้เรื้อนเหลียงให้กูฟังหน่อยดิ 555 โชว์หล่อไปวันๆ อิ่มจังตังอยู่ครบ ทุกงานแดกฟรี ...

จากเพื่อนเก่ามึงเอง ...
  • อ่านของ 555 ที่ว่าเพื่อนดี เพื่อนเหี้ย แล้วเกิดคำถามในใจ

เพื่อนดีกับเพื่อนเหี้ย เค้าแยกกันยังไง....??????

เลยมานั่งคิด
    ว่าแล้วอย่างเรามันดี หรือเหี้ย กันแน่ :024:
  • 555 11:57AM Permalink ใครช่วยบอกความดีไอ้ขี้เรื้อนเหลียงให้กูฟังหน่อยดิ 555 โชว์หล่อไปวันๆ อิ่มจังตังอยู่ครบ ทุกงานแดกฟรี ...

จากเพื่อนเก่ามึงเอง

กูเนี่ยนะแดกฟรี จ้าแดกฟรีพ่อมึงเล่าให้มึงฟังแบบนี้เหรอ 555
  • ไม่ได้เล่นมันส์ๆแบบนี้มานานล่ะ กูต่อให้มึงเป็นผีด้วย มาเลย :-D

ถ้ากูไม่เคยแดกฟรีขอให้บ้านมึงน้ำท่วม ต่อด้วยไฟไหม้ :-))
  • เรื่องบางเรื่อง อย่าแค่ฟังเค้ามา นะ 555
    ยกหูโทรหาพ่อก่อนจะดีกว่ามั้ย เดี๋ยวงานนี้ได้ยาว
  • จะเล่นกับพวกกูยกหูไปปรึกษา..... ก่อนดีกว่ามั้ยอย่าซ่าไอ้สาดดเดี๋ยวมีคนเละ!!
  • ทิ้งเบอร์ไว้แล้วไปทะเลาะกันเองเถอะครับ ผมว่าบอร์ดนี้ควรจะมีแต่เรื่องพิทบูล ปัญหาพิทบูล ทำไมต้องเอาปัญหาของคนมาโชวด้วย ผมว่ามันทำให้ภาพพจของพวกคุณดูแย่นะในสายตาของคนที่รู้จักหรือไม่รู้จักอย่างผมก็เถอะ ต่างคนต่างคิดว่าตัวเองถูก เถียงกันไปก็ไม่มีวันจบหรอก เอาเวลาไปดูแลหมาคุณดีกว่ามานั่งเสียอารมทะเลาะกัน คุมอารมตัวเองกันยังไม่ได้แล้วจะคุมพิทบูลได้ยังไง ไม่ไช่เด็กๆกันแล้วนะ
  • เย็ดแม่ กูละเซ็งจริงๆ มึงไม่ชอบเค้า เกลียดเค้า โกรธเค้า เสือกเข้ามาอยู่บ้านเค้า เสือกเข้ามาพูดคุยกับสมาชิกบ้านเค้า โคตรศักดิ์ศรี นักเลงเลยว่ะ ชิบหาย มาโฆษณา แถมมาด่าเค้า นี่เหรอวะที่เค้าเรียกว่านักเลง แถวบ้านกูเรียกอันธพาลว่ะ สราด
    ทีหลังมึงเก็บค่าคุ้มครองไปเลยเดะ ไอ้แม่เย็ด
  • ถ้าตัดเรื่องขัดแย้งส่วนตัวออกและมองแบบคนกลางนะครับ ผมว่างานนี้คนเล่นบูลลี่อย่าพลาดเชียว งานใหญ่แบบนี้ไม่รู้มันจะมีอีกเมื่อไหร่ ที่คอบูลลี่แท้ๆมารวมตัวกัน ทั้งคอก ฟาร์ม เมพๆ ผู้จัด รวมไปถึงกรรมการABKCที่เคยเห็นแต่ในยูทูป ของ Atomic Dog Magazine. คือที่บอกมาอยากจะบอกว่า ใครที่ไม่มีเอี่ยวเรื่องส่วนตัวแบบผม อย่าพลาดเชียวแหละ.... :013:
  • บ้านนี้ไม่ดี บ้านนี้ไม่น่าอยู่ และกลับมาทำไม อย่างนี้เค้าเรียกว่า ปากหวานกินตับ อีกอย่างควรกลับไปในที่ที่คุณอยู่ดีกว่า พฤติกรรมแบบนี้ แถวบ้านผมเรียกว่า นักเลงขายโอ่ง น้ะ
  • อยากไปดูบูลลี่สวยๆคับ
  • เอ่อทำไม่ต้องนักเลงขายโอ่ง อะงง
  • พวกมึงมาวุ่นทำเหี้ยไรนี่กลับคอกด่วน
    ไอ้เรื้อนเหลียงเก่งจังแหวะ
  • แค่มิตรภาพในสังคมเล็กๆ รัก ชอบในสิ่งเดียวกัน คุณยังรักษามันไว้ไม่ได้ อนาถใจแทนประเทศชาติ เวลาปัญหาของคนอื่นวิพากย์วิจารย์กันเก่งนัก อวดภูมิ อวดความรู้ แต่เรื่องของตัวเองแค่ให้อภัยซึ่งกันและกัน
  • ให้เกียรติกันเพื่ออยู่ในสิ่งที่เรารักเหมือนกันเรายังทำกันได้แค่นี้เยาวชนที่กำลังอ่านบอร์ดนี้อยู่เรากำลังสร้างวัฒนธรรมอะไรให้เขาดู ขัดแย้ง หยาบคาย แก่งแย่งชิงดีชิงเด่นแล้วเราไปว่าวิจารณ์นักการเมืองมนขณะที่เราทำตัวไม่ต่างจากเขาอยู่เนี่ยนะ สามัคคีกันเถิดครับไม่มีใครเกิดมาสมบูรณ์แบบมีดีชั่วปะปนกันอยู่กับมันเพื่อเรียนรู้และพัฒนาตัวเเอง สังคม และวงการพิทบูลจะได้เจริญยิ่งขึ้นไป
  • ดีแล้วไอ้น้อง สร้างผลงานไว้เยอะๆครั้งนึงพี่ก็เคยเป็นแบบน้อง สู้ๆ
  • ที่นี่เป็นบ้านมาเฟีย แต่พวกมันมาหาเรื่องถึงบ้าน
  • เหลียงขี้เรื้อน ไปรับหมาขาเป๋ที่ D1 ด่วน ทิ้งไว้เป็นปีแล้ว สงสานมัน
  • ผมรักที่นี่ ผมเจอเพื่อน เจอพี่ เจอน้องที่น่ารักแต่ก็มีเรื่องเสียใจที่นี่ผมกินขี้ปี้นอนกันมา 7-8ปี เห็นกันยันไส้ติ่ง
  • ไม่ใช่เป็นปี ควย6ปีแล้ว
  • นี่ งง นะเนี่ยจะมาด่าเค้าทำไมเค้ายังไม่ได้ไปว่าใครเลย @-)
  • เฮียเหลียงมามุขไหนเนี่ย เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย :/
  • ด้วยความเคารพครับพี่ประวิตร ผมยังเป็นเหลียงคนเดิมของพี่และของทุกคน แต่ด้วยเหตุผลบางประการพูดไปก็ไม่ดีเอาเป็นว่าทุกวันนี้เลี้ยงนกคุยกับเพื่อนที่เป็นเพื่อนจริงๆมีความสุขที่สุด ท่านอื่นที่ด่าผม เราไม่ว่ากันคุณไม่รู้จักผม ผมไม่รู้จักคุณ แค่ฝากไว้เตือนใจอย่าตีคนแค่ตัวอักษร อย่าตีคนแค่เขาเล่าว่าคนดีสังคมชื่นชมไม่ใช่ชื่นชมตัวเอง ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพกับคุณ 555 และทุกท่านครับ
  • งานเค้าใหญ่จริง จัดจริง กรรมการระดับโลกมาจริง คอกใหญ่ๆในไทยมารวมตัวกันจริง คนจริงอย่างผมไม่พลาดแน่ครับ เจอกันที่งานคับ :-D
  • ผมว่าไปฆ่ากันให้ตายๆ เลยดีไหม เพราะว่าคนคิดจะใหญ่ไม่ยอมจะแพ้กันอย่างพวกคุณๆ นั้นแหละคือปัญหา