ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ไม่ทราบว่าสุนัขตัวผู้ หรือ ตัวเมีย จะเป็นสุนัขอาลักขา เฝ้าบ้านดีกว่ากัน เห็นเมืองนอกนิยมเลี้ยงตัวเมีย พี่มาเฟียตอบหนอ่ย
  • ขอตอบแทนแบบความรู้น้อยๆนะครับ -------
    พี่ควรศึกษาสายพันธุ์นี้ให้ดีๆก่อนนะครับว่ามันเหมาะสมเฝ้าบ้านจริงๆจังๆมากน้อยแค่ไหน********
    มันไม่ได้อยู่ที่เพศนะครับ อยู่ที่การเลี้ยงดู ฝึกสอนในการอารักขามากกว่า
    แต่ผมแนะนำให้ไปฝึกอารักขาตามโรงเรียนสอนเลยครับบบบบบบเค้ามีสูตรการสอน
    โรงเรียนสอนสุนัขบางที่มีพิทบูลที่สอนอารักขาไว้เรียบร้อยแล้วพร้อมขายอีกด้วย
    หรือไม่ก็เลี้ยงพวกเชฟเฟิร์ด โดเบอร์แมน หรือ ล๊อตไปเลยครับ *-* พวกนี้เฝ้าบ้านดีกว่าครับ

ที่สุดของสองล้อคือ H-D ที่สุดๆของสี่ขา คือ พิทบูลนี่หล่ะ *-*