ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สงครามน้ำลาย(สงครามตัวหนังสือ)
  • เพิ่งจะมีเวลาหลังจากจัดการกับรางเชือกวิ่งเจ้าซีซ่ากับเจ้าจี๊ดเสร็จก็เข้ามาดูเวปหาคุยกับเพื่อนพ้องพี่น้องคนเลี้ยงพิทบ้าง แต่พอเริ่มอ่านหัวข้อต่างๆ บอกตรงๆครับว่า เซ็ง ทำไมไม่ต่างคนต่างอยู่กันล่ะครับในเมื่อมันปรองดองไม่ได้ ก็ทางใครทางมันดีกว่าครับ ออกตัวก่อนว่าผมไม่รู้จักเจ้าของเวป หรือคนที่โดนกระทำต่างๆในเวปนี้เลยนะครับ และก็ไม่รู้หรอกว่าเจ้าของเวปทางนี้หรือเจ้าของเวปทางนั้นใครทำอะไรกับใครไว้ ใครจะดีหรือใครจะ วรนัช กว่ากัน แต่ที่ผมรู้ก็คือเวลาที่มีข่าวทางลบกับ พิท เจ้าของเวปทางนี้ออกตัวเสมอปกป้องพิทตลอด ไม่เกี่ยวนะครับว่าใครดีกว่าหรือชั่วช้ามากกว่ากัน ขอให้ทางใครทางมันละกันครับถ้ามันร่วมทางไม่ได้ ต่างคนต่างอยู่ --เป็นพี่แค่แก่กว่าก็เป็นได้ เป็นคนที่น่าเคารพมันก็ไม่อยากแค่ทำให้ถูก--
    --------------ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว--
    เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ ขอย้ำนะครับ ว่าทุกคน --ไม่ได้มาเพื่อเลียไข่ใคร แต่มาเพื่อย้ำวลีที่ว่า
    ********เลี้ยงพิทหาเพื่อน////ไม่ใช่//---เลี้ยงพิทหาเรื่อง**********
    โชคดีมีสุข ตลอดปีใหม่นี้นะครับทุกคนทุกท่านทุกประการ ....พิทบูลบ้านนอก ปุ๊
  • คุณ prapas คิดดีครับผมคิดมาตั้งนานแล้ว
    ว่าเค้าจะพิมพ์ทำไมโทรคุยกันง่ายกว่ามั้ย?
    ผมชอบสิ่งที่คุณทำ..... ok.กด like.....
  • ผมคิดว่าสหายหลายท่านคงคิดเหมือนหรือมีแนวทางเดียวกันกับผม คือชอบ สันติเหมือนกัน
    ความเห็นไม่ตรงกันไม่ใช่เรื่องแปลก แตกต่างแต่อย่าแตกแยกครับ
    แต่เมื่อมันสุดติ่งแล้ว ก็ทางใครทางมันดีกว่าครับ แค่อยู่ร่วมโลกแต่ไม่ได้ร่วมสังฆกรรมกัน
    ขอบคุณครับ
  • ปัญหามาจากเรื้อนตัวเดียว อยากสร้างการยอมรับ ทนหน่อยพี่น้องเดี๋ยวจัดหนักมันเอง เหม็นหน้าเต็มทนเหมือนกัน
  • เขาว่ามันนักเลงอยากรู้จริงเปล่า
  • จริงๆบอกตรงๆผมก็เบื่อที่จะมาด่าหยาบๆในที่สาธารณะแห่งนี้ ผมกับมาเฟียส่วนตัวขัดแย้งกันแค่เรื่องขี้หมาแต่ก็มีอีเหี่ยว 555 เข้ามาเสี้ยมให้ประเด็นมันบานปลาย เจ้าของบอร์ดประกาศลบบล็อคผู้ที่ไม่มีตัวตนออกทั้งหมดที่เข้ามาป่วนด่าตัวเอง แต่ตัวเองกลับเก็บบุคคลไม่พึงต้องการในที่สาธารณะไว้ใช้งานเที่ยวด่าผมและคนอื่นผมเคยส่ง sms ขอร้องเจ้าของบอร์ดช่วยเคลียร์ปัญหาเพื่อที่จะได้พูดคุยเพื่อจบปัญหาแต่ก็ได้รับการเพิกเฉย พี่น้องพิทบูลโซนที่ใช้เว็ปไซค์ลองพิจารณาดูละกันครับในเมื่อเจ้าของบ้านปฏิบัติตัวเยี่ยง ด่ากู กูลบ ด่าคนอื่นกูปล่อยทำมองไม่เห็นนี่หรือเจ้าของประโยค เว็ปไซค์นี้มีไว้พัฒนาคน นี่หรือตัวอย่างของบุคคลสาธารณะที่เราสมควรนำมาเป็นต้นแบบ :-q
  • คนอื่นเขาหยุดหมดแล้วเหลือมึงคนเดียวเรื้อนไม่เลิก
  • กูอยากรู้นอกจากคุณมาร์คกับป้าพรคนอื่นมึงกล้าไหม มันทำให้กูอยากลอง ทำคนไม่สู้ไม่มัน กูชอบกระทืบนักเลง แล้วมึงจะได้เลิกคิดว่ากูเป็นป้าพรซะที
  • อี 555มึงเอาเวลามาปั่นคนอื่นให้เกลียดกู กูว่ามึงไปหาอย่างอื่นทำดีกว่าเพราะมันไม่มีประโยชน์มึงกับกูคนละชั้นกัน สิ่งที่มึงทำอยู่มันไม่ได้ให้มาเฟียหรือตัวมึงดูดีขึ้นเลยแต่กลับจะทำให้จมลงหนักกว่าเดิม ปีใหม่แล้วต่างคนต่างอยู่เหอะกูสัญญากูจะไม่ยุ่งเรื่องของมึง กูจะทำเป็นมองไม่เห็นโอเคมั้ย :X

ถ้าเป็นคนอื่นกูจะกล้ามั้ย มองลองไปถามมาเฟียดูสิ กูจะกล้ามั้ย นะตามนี้นะ
  • เริ่มวันใหม่ สวดมนต์พระปริต ข้ามช่วงรอยต่อของกาลเวลา ในห้องพระที่บ้าน
    ตื่นเช้า ไหว้พระ สวดมนต์ ทำสมาธิ
    ถวายเครื่องบูชา พระภูมิ เจ้าที่ ด้วยผลไม้มงคล
    ถวายน้ำปานะพระสงฆ์ 9 รูป
    ทำบุญ ตักบาตร ร่วมกับเพื่อนบ้าน
    ... สาธุ ขออำนาจคุณพระรัตนตรัย ได้โปรดดลบันดาลให้
    บุญที่ข้าได้ทำมาตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจบัน
    ขอบุญนั้น จงสำเร็จแก่ ข้าพเจ้า เทวดาที่รักษาข้าพเจ้า
    เจ้ากรรมนายเวรที่เดินทางมาถึง และญาติในโลกทิพย์
    รวมถึงญาติในโลกไซเบอร์
    จงได้รับบุญนั้น โดยทั่วกันเทอญ สาธุ สาธุ
    image
    ไฟล์แนบ
    100_4640 (Medium).JPG 107K
  • สาธุกับป้าพรครับ ฝากความคิดถึง สารวัตรโก้งด้วยนะครับแกเป็นตำรวจที่ดี หาอยากมากในสังคมไทยเป็นบุคลากรตำจวจไทยที่ตรงจริงๆสิ่งใดที่ผมอาจจะกล่าวล่วงเกินสารวัตรโดยที่เจตนาหรือไม่เจตนาผมขอโทษครับ สวัสดีปีใหม่ครับ :-D
  • กูเห็นมึงด่าคุณมาร์คโชว์หลายทีแล้ว คุณมาร์คผมอนุญาติหากมันอยากได้ไอพีผม ใฟ้มันไปเลยจะดูน้ำยามัน
  • ขอจัดไอ้เรื้อนโชว์เป็นของขวัญปีใหม่ชาวพิทบูลโซน โปรดรอชม..
  • คนอย่างมึงต้องยางหัวออกก่อน จะได้หยุดเห่า
  • กูไม่ตอบมึงแล้วเสียเวลารอเจอมึงรอบเดียวเลย
  • ใช่ครับเหมือนที่คุณ"prapas"พูดที่บอกว่า...มีพิทมีเพื่อน...แต่ทำไมดูกระทู้ไหนก้อมีแต่นักเลงคีย์บอร์ดพิมพิ์ด่าพิมพ์ว่ากันต่างๆนาๆผมว่าแต่ละคนในเวปนี้ส่วนใหญ่อายุน่าจะครึ่งชีวิตคนเป็นส่วนมากนะครับประมาณ 30 อัพทำไมไม่ช่วยกันสร้างสรรค์สิ่งดีๆจะเข้ามาหากระทู้ที่เป็นประโยชน์ในการเลี้ยงในการฝึกสุนัข...แชร์ประสบการณ์และวิธีการเลี้ยงของแต่ละคนมันน่าจะดีกว่านะครับเอารูปวันว่างที่พาเจ้าสุนัขเราไปเที่ยวมาให้กันดูเพราะในนี้เป็นสังคมของพิทบูลที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนต้องช่วยกันรักษาไว้หากวันนี้นักเลงคีย์บอร์ดยังครองเมือง....ต่อไปคงไม่มีพิทบูลโซนครับผมว่า
    ปล.ผมไม่มีสวนได้ส่วนเสียกับเจ้าของเวปและไม่เคยรู้จักเป็นการส่วนตัวแต่ชื่นชอบที่ป๋ามาร์คแกเป็นคนพูดตรงๆดีครับเพราะชีวิตจริงผมทำงานก้อไม่ค่อยชอบเลียใคร
    :067:
  • เอาดวงใจของเขา ใส่ดวงใจของเรา
    เราจะรู้ว่าเขา คิดกะเรายังไง
    คิดอย่างโง้นอย่างงี้ คิดเอาเองเรื่อยไป
    ไม่ว่าใจของใคร ย่อมอยากให้ใครเข้าใจ เห็นใจ

* เอาดวงใจของเรา ใส่ดวงใจของเขา
    เขาจะรู้ว่าเรา คิดกะเขายังไง
    คิดอย่างโง้นอย่างงี้ คิดเอาเองเรื่อยไป
    เปิดประตูหัวใจ ให้ความจริงมันแง้ม...ออกมา

** คิดดูก็เบื่อ เหลือที่จะคิด
    นี่แหละชีวิต คิดสั้นคิดยาว
    คิดไปก็ป่วยการที่จะคิด
    คิดถูกคิดผิด ก็คิดไปคนเดียว

*** เปิดใจให้กว้าง เราจะได้เป็นสุข
    ใจมีแต่ทุกข์ เป็นใจคับใจแคบ
    ก็ลดตัวลงหน่อย มาจับเข่าคุยกัน
    จะโกรธกันรักกัน ก็บอกกันตรง ๆ

image
    ไฟล์แนบ
    อิ.gif 37K
  • ปกติเรื่องชาวบ้านไม่ชอบยุ่ง แต่เห็นไอ้เรื้อนมันเก๋าไม่เลิก ผมจะทำให้เห็นว่ามันไม่มีอะไรเลย ใครกลัวมันยิ่งข่ม ตอนนี้มันรู้แล้วผมไม่ใช่ป้าพร มาดูกันมันจะล่าผมไหม ขอไอพีที่คุณมาร์คได้เลย
  • พวกสักลายเยอะไม่ได้ใจถึงทุกคน มันสักเยอะเอาไว้ขู่เพราะมันปอดแหก
  • เคยฟังเพลง ผ้าขี้ริ้ว ของคาราบาวรึปล่าวพี่น้อง
    จริงๆการทะเลาะกันบ้างเล็กน้อยเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์ทางหนึ่งนะครับ แต่มันต้องอยู่ในขอบเขตที่ควบคุมความสัมพันธ์นั้นได้ และ+1ต้องไม่มีการยั่วยุ เสี้ยม เลีย ออกหน้าแทนอะไรประมาณนี้น่ะครับ
    ที่จริงผมเข้าเวปเพื่อหาเพื่อน หาความรู้ใหม่ๆเพื่อพัฒนาหมากับการเลี้ยงของเรา ดูมันทั้งสองเวปล่ะครับ แต่หลังๆกลัวว่ามันจะเป็นการเหยียบเรือสองแคม ก็เลยเข้าสลับกันเอา เข้ามาแบบคนไม่มีความคิดเห็นมาพักใหญ่แล้วล่ะครับ แต่หลังๆเนี่ยะรู้สึกว่ามันจะบานปลายเกินไปแล้ว แอบเห็นสามชิกท่านนึงถูกเอารูปครอบครัว+ที่อยู่มาโชว์หรา ก็จริงๆแล้วเห็นใจนะครับเค้าคงตกใจ เพราะคนเรารักครอบครัวกันทุกคน แต่ถ้าเป็นผมมีคนเอารูปผมกับครอบครัว+ที่อยู่ไปโชว์อยากรบกวนให้ช่วยตกแต่งให้ดูดีมากถึงมากที่สุดอ่ะครับ ไหนๆก็จะดังแล้วนี่นา
    เอาให้หล่อขั้นเทพสวยขั้นนางฟ้าเลยเน๊าะ ....อิอิ
  • 5555555,มันพูดดีจังชอบสักอย่างเดียวก็โดนลูกปืนตายมาเยอะหละ :X
  • สิ่งที่ตาเห็นใช่สิ่งที่เป็นจริงตลอด ทุกคนย่อมมีจุดอ่อนและแข็งต่างกัน
    สุดท้าย มนุษย์คือสัตว์สังคม รักกันไว้เถิด อย่างน้อยก็เกิดมาร่วมโลกปูดๆเบี้ยวๆใบนี้
    เอ่อ....อันนี้คิดมานาน คือผมไม่อยากให้พี่น้องสหายร่วมทางทั้งหลายในที่นี้ไปเอาเยี่ยงอย่าง สหายเราท่านหนึ่งที่มียูเซอร์เหมือนลูกอม ด่ากราดเบ่งแสดงศักดิ์ศรีว่าข้านี้แน่จริงล้มยักษ์ล้มช้างได้แล้วไปเปิทู้เพื่อยกย่องสรรเสริญตัวเองอยู่ การแสดงออกมันดีครับ
    *******ในสถานที่หรือในี่บางพื้นที่ เราไม่จำเป็นต้องกร่างหรือมีพละกำลัง บารมี พระเดชหรือนักเลงก็มีคนยอมรับ**********
    อย่างที่นี่ขอแค่มีปัญหาเกี่ยวกับการเลี้ยง โพสไปเดี๋ยวคนก็รับเอง อัพการพัฒนาไป เดี๋ยวก็มีเพื่อน พวกพ้องเอง
    ***ค่าของคนไม่ได้วัดกันที่ร่ำรวยยิ่งใหญ่หรือมีบารมีเยอะไพศาล มันแค่ออพชั่นของแถมในการใช้ชีวิตเท่านั้น
    การใช้ชีวิตง่ายๆคือสนุกกับมัน มันจะไปสุดยอดยังไงเมื่อในโลกนี้มีความเท่าเทียมกัน มีแต่ผู้ชนะ หากมันเสมอกันขนาดนั้น ป่านนี้คงยิงกันตายหมดโลกไปนานแล้ว*********สนุกกับชีวิตเถอะครับ เพราะเราไม่รู้ว่า วันพรุ่งนี้ จะมาถึงเราท่านกันทุกคนรึปล่าว เริ่มจากตัวเองก่อน ครอบครัว หมู่บ้าน อำเภอ จังหวัด แล้วครอบคลุมถึงในเวปแห่งนี้
    ผมเชื่อว่าในไม่ช้า เวปนี้จะกลับมาอบอุ่น เป็นที่น่าพักพิงเหมียนเดิมสำหรับเราท่าน ไม่ใช่เป็นกระโถนรองเสลด+น้ำลาย ให้สบดหรือแสดงความสถุนของตนตัวเอง บ้างก็เพื่อโชว์ว่าตนตัวแห่งเรานี้แน่วแน่และสุดยอด บ้างก็เพื่อให้คนยอมรับ บ้างเพื่อปลดปล่อยความเป็นตัวของตัวเอง
    อย่างผม เพื่อแสวงหาพวกพ้อง เพื่อสันติ เพื่อสงบ
    ******การมีเพื่อน100ล้าน1000ล้านคนยังแลดูว่าน้อยนิดซะเหลือเกินเมื่อเทียบกับการที่เราจะมีศัตรูอีก1คนในชีวิตเรา*****
    มีความสุข สนุก กับการใช้ชีวิต
  • หวัดดีปีใหม่ครับ สร้างศัตรูเป็นมิตรดีกว่าสร้างมิตรเป็นศัตรูครับ
  • เข้ามาหาความบันเทิงกับเรียนรู้วิธีการเลี้ยงพิทแท้ๆกลับโดนเหมารวมว่าหน้าโง่บ้างล่ะ ชอบเลียไข่เจ้าของเว็บบ้างล่ะ(ของกรูก็มีโว้ยเรื่องอะไรไปเลียของคนอื่นแผล็บๆๆ)
    บางทีก็แจกของลับกันออกอากาศซะอย่างงั้นมีเยอะๆก็หน้าจะเก็ยไว้เยี่ยวตอนแก่บ้างเดี๋ยวก็เยี่ยวไม่พ้นหัวแม่ตีนตัวเองแล้วจะมานึกเสียดายทีหลังว่าไม่น่าไปไล่แจกชาวบ้านเขาเล้ย เลยต้องมาล้างหัวแม่ตีนทุกทีเวลาเยี่ยว
  • มันส์ข้ามปีจริงๆเวบนี้