ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เห็นข่าวไหมครับ ร็อตไวเลอร์กัดเด็ก
  • :012: image
    ไฟล์แนบ
    rottweiler.jpg 52K
  • น่าเบื่อเลี้ยงแล้วไม่ดูแลหัยดีๆๆ
  • ร๊อตไวเล่อร์ เป็นหนึ่งในสายพันธ์สุนัขในอุดมคติของหลายๆคนรวมถึงตัวผมด้วยครับ
    แต่ปัญหาทุกครั้งที่เกิด สาเหตุหลักๆก็มาจากความประมาทของคนเลี้ยง ที่ขาดการจัดการที่ดีในการเลี้ยงสุนัขครับ
  • สภาพน้องที่โดนกัดครับimage
    ไฟล์แนบ
    2 (1).jpg 10K
  • ทำไงได้เอาหินไปปามันก่อน
  • เด็กก็คือเด็ก ความรู้จักแยกแยะว่าอะไรคือความสนุกอะไรคืออันตราย ถือว่ามีน้อยมากๆ

ดังนั้นคนที่เลี้ยงสุนัขพันธ์โหดทุกสายพันธ์ ไม่ควรเปิดโอกาสให้สุนัขของตัวเองอยู่กับเด็กหรือคนแปลกหน้าตามลำพัง เพราะปัญหาทุกครั้งที่เกิดคือ เจ้าของตัวจริงไม่เคยได้อยู่ในขณะเกิดเหตุครับ :001:
  • ร็อตไวเลอร์ ......... มันน่ากลัว
    และไม่ค่อยน่าไว้ใจ สักเท่าไร

• พี่ครับเอาคลิปมาฝาก
  • aon979 เจ้าของหมาในคลิปดูมึนๆ มากเลย ครับ
  • เมื่อวานผมดูข่าวเจ้าของเขาบอกว่าหมาไทยนะครับ แต่แค่มันตัวสูงใหญ่และสีดำสี่ตาคล้ายร็อตเท่านั้นเอง (เขาสัมภาษณ์โทรศัพท์ไม่เห็นรูปหมา) เท่าที่ดูน่าจะมาจากเด็กเอาหินปา และหมาก็ไม่อยู่ในบ้านรั้วรอบขอบชิด น่าจะผิดทั้ง 2 ฝ่ายนะในความคิดผม
  • พี่น้องครับมาฟังหมาพูดคำว่า"ครับผม" ชัดมากลองฟัง
  • :063: 555ชัดมาก
  • หมาน้อยนั่งหลับ :013:
  • สุนัข มันคือเพื่อน และทาสผู้ซื่อสัตย์กับเจ้านายมันเสมอ ยอมแม้แลกชีวิต แต่เจ้านายมันตีค่าชีวิตมันแค่ "เงิน" :025: ดูคลิปสุดท้ายแล้วเศร้าใจจริงๆครับ