ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องอาหาร f1 ครับ
  • ที่อุบลครับร้าน bm ขาย 900 ผมว่าทำไมแพงจัง เขาบอกว่ามันขึ้นราคาครับ แต่ก็ต้องซื้อเพราะ มีที่เดียว
    เขาบอกด้วยว่า มีร้านเดียว ร้านอื่นไม่มี ขาย 900 ซื้อมาแล้วครับ จะหมดอีกละ
    อยากทราบว่าขึ้นราคาจริงป่าวครับ
  • ที่สกลนคร ขาย 850 เอง
  • ขอเรียนให้ทราบว่า เอฟวัน ยังไม่มีการปรับราคาแต่อย่างใดครับ ทางเราก็พยายามขอความร่วมมือจากทางร้านให้ขายตามราคาที่เรากำหนด แต่ก็มีบางร้านที่มีการขายเกินราคาจริงๆ

ผมแนะนำว่าลองคุยกับทางร้านว่าเราทราบราคามาจากเว็บแล้วขอให้เขาขายในราคาปกติจะได้ไหม ถ้าไม่ได้ก็สั่งตรงกับทางเราก็ได้ครับ อาจจะได้ของช้าหน่อยแต่ราคา 830 บาท ถ้าบวกค่าโอนอีก 30 ก็จะตกอยู่ที่ 860 ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :-D
  • และเพื่อความสบายใจของลูกค้าทุกท่าน มีการสอบถามเข้ามาตลอดว่าเอฟวันจะปรับราคาหรือไม่ เพราะอาหารยี่ห้ออื่นๆก็ปรับราคากันไปหลายรอบแล้ว ผมก็ขอเรียนให้ทราบว่าเราจะพยายามตรึงราคาเดิมให้นานที่สุดครับ เพราะทางโรงงานเรามีการสั่งซื้อวัตถุดิบล่วงหน้าทุกๆสามเดือน เราจึงไม่โดนผลกระทบมากนัก

แต่เนื่องภาวะผลกระกระทบจากสถานการณ์น้ำท่วมใหญ่ที่ผ่านมา ราคาวัตถุดิบจึงค่อนข้างแกว่งตัวและมีการขยับราคาขึ้นสูงเป็นอย่างมาก แต่จนวันนี้ราคายังไม่นิ่งยังขยับตัวอยู่ตลอด เราจึงจำเป็นต้องรอให้ราคาวัตถุดิบนิ่งก่อน เพื่อที่จะคำนวนต้นทุนแท้จริงได้อย่างถูกต้อง หากราคามันขึ้นจริงๆแล้วค่อยปรับทีเดียวครับ

แต่ก็ยืนยันว่า ก่อนปรับจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าอย่างน้อยหนึ่งเดือน และจะปรับตามสถาวะต้นทุนจริงครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนมาโดนตลอดครับ
  • จันทบุรี 830ครับพี่น้อง
  • จันทบุรี 830ครับพี่น้อง
  • ราชบุรี830ครับ
  • ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    จะลองคุยดูครับเผื่อได้
  • หมออุ๊ โคราช 830
  • ที่อุบลมีสองร้านครับ มีร้านคุณหมออะไรอีกร้านจำไม่ได้ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาบอกครับ
  • ขอนแก่นปลาตู้ก็ยังราคาเดิมครับ 830สำหรับสีม่วงและแดง