ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

rednose ความจำกัดความ
  • เอ่อ ผมอยากรู้อ่ะครับ ว่า rednose จำเป็นต้องจมูกแดงทุกตัวหรือปล่าว เพราะผมไปฟังเค้ามาอีกทีเค้าบอก rednose บ้านเค้า จมูกดำอ่ะครับ วานผู้รู้ช่วยให้ความรู้ผมที ^^
  • red nose ก็ตรงตัวอยู่แล้วครับว่าจมูกแดง
  • Red= แปลว่าแดง
    Nose = แปลว่าจมูก

Red+Nose = จมูกแดง

คนที่บอกคุณมามันไม่ใช่มั่วระดับธรรมดา เขาเรียกว่าโคตรมั่วระดับเทพครับ อิอิ
  • ฮ่าาาาาาาาาา สุดตีน rednose จมูกดำ โครตเกรียดเลยไอ้พวกเลี้ยงแล้วไม่ศึกษา พอให้ความรู้ก็มาให้คนอื่นเค้าใจผิดๆอ่วดรู้จัง ตามที่คุณ Ake_Rattaphum บอกใช่เลยคร้าบบบบ แต่ถ้าจะให้ได้ตามเทพจริง ต้อง ตัวแดง ตาหลือง เล็บแดง อย่างสุดทายก็จมูกแดงคับ(ไม่ใช่จมูกดำนะ555) แต่มันไม่มีหรอกคับมีครบ4อย่างมันหายาก
  • ตรงตัวเลยครับตาม ท่านmafia
    แยกออกมาเลย
    """""""""""""""""""""""""""
    เห็นกะทุ้ เมื่อเร็วๆที่ผ่านมา บอกขายเรดโนส แต่ผมเห็น หมาตัวแดงจมูกดำ ...........
    ตอบไม่ถุกเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ

หมาแดง หรือที่เรียกว่าเรดโนส ง่ายๆก็คือหมาแดง ตัวสีแดงหรือสีขาวหรือผสมระหว่างขาวกับแดงที่สีพื้นตัวสุนัข จมูกต้อง ออกสีแดงหรือเรียกว่าสีตับ
    ตาสีเหลืองอำพันเป็นส่วนใหญ่ ส่วนสายเลือด และแนว สไตล์ ก็อีกเรื่องนึง ...........

image
    ไฟล์แนบ
    100_3209.JPG 85K
  • จมูกดำ เขาเรียก Blacknose ครับ
  • ขอเล่าเรื่องฮา แบบผมตอบไม่ถูกหน่อยผมว่ามันฮาดีนะ..............

เมื่อ2-3วันก่อนผม พาสุนัข ออกไปฝึกเล่น ก้อเจอ ขาแว้นนซิ่งกับแฟนสาวและเพื่อนอีกคน
    ขับรถ เข้ามา แบบมั่นใจ แล้ว พูดกับผมว่า...........

พี่ๆๆๆ นี้ มัน พิทบุล เดรสร็อค กี่เดือนแล้วพี่ ...........
    ผม เงียบ ได้แต่พยักหน้า กลัว น้องเค้าเสียหน้าแฟนสาว
    ........................................................
    พิทบุล เดรสร็อค ......เดรสร็อคนี้มันชื่อทรงผมไม่ใช่หรอฮ่าๆๆๆๆ (นึกในใจไอ้น้องเอ๊ย)

• ผมตลกกว่าตี้ เอาตัวนี้ไปส่งรถไฟไปสุราษ เจ้าหน้าที่บอกไม่รับหรอก ร๊อตไวเลอร์มันดุimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_7400.jpg 85K
  • ฮ่าๆๆๆๆ พี่เอกผม นึกภาพ ตาม ฮาแตก ร็อตไวเลอร์ .......
    แปลกยังมี ผู้เข้าใจสายพันธ์สุนัข แล้วเรียกแปลกๆเยอะดีแท้
  • ว่าแต่หมาตัวในรูป ขาหลังมันหรอยจังแหละพี่เอก
  • ค..วายเรียกพี่เลยคัฟ เจ้าหน้าที่
  • ผมอยากให้ทุกๆคนช่วยกันครับอย่างกระทู้นี้

http://pitbullzone.com/community/discussion/27277/updateลูกเรดโนส#Item_2

ขออนุญาติและขออภัยเจ้าของกระทู้เป็นอย่างสูงไม่ได้ต้องการโจมตีแต่อย่างใดครับ

จากในกระทู้ด้านบนที่ผมได้ยกมา ผมว่าถ้าเป็นมือใหม่ที่ยังไม่รู้แล้วเข้ามาดูก็อาจจะคล้อยตามเรื่องเรดโนสลายเสือได้ครับ ทำให้มีคนเข้าใจผิดๆเพิ่มมากขึ้น ถ้าบอร์ดนี้อยากจะพัฒนาคนทุกๆคนก็ต้องช่วยกันแก้ไขครับเมื่อเจออะไรที่ผิดๆ ก็ช่วยอธิบายให้คนที่ไม่รู้ได้รู้ อย่างกระทู้ที่ยกมาท่านเจ้าของกระทู้ก็อาจจะไม่รู้ถึงได้ลงไปอย่างนั้น ต้องขออภัยท่านเจ้าของกระทู้อีกครั้งครับที่ผมต้องยกมาเพื่อเป็นตัวอย่างในการพัฒนาวงการของเราให้คนที่ไม่รู้ได้รู้และจะได้ไม่เข้าใจอะไรผิดๆเพราะอะไรที่ผิดๆมันอาจกระจายไปสู่คนอื่นๆได้อีกเยอะแยะมากมายครับ
  • จากลิงค์ ของคุณHazal2d0uS

(ความคิดเห็นผม) ลูกสุนัขที่บอกขายในภาพเป็นเรดโนส
    แต่ที่ผิดพลาดของผุ้ขาย มี นิดนึง คือ คำว่า พ่อหมาเรดโนส ลายเสือ .......ผิดนิสสนึง ^ ^!

แต่ถ้าให้ดี เรียกให้ถูกดีกว่านะครับ คนใหม่ๆจะได้ไม่ งง............

• 555+ ยังฮาได้อีกครับ พี่น้อง กร๊ากๆๆๆๆ
    ไอ้หมอนั่นมันคงสอบตกอังกฤษมา.... ชื่อก็บอกอยู่เเล้วว่าเรสโนส จมูกดำเเล้วมันจะเรสโนสยังไงครับพี่น้อง 555+ อย่าไปคบมันนะ...มันยังมั่วได้อีกอะ ถ้าเรื่องเเบบนี้มั่วได้ เรื่องอื่นก็ไม่เหลือ...

ทีหลังจัดเเบบนี้ไปให้เขาดูเลย เเล้วถามว่าเเบบนี้เรียกอะไร 555+
    image

ส่วนร๊อตไวเลอร์ของพี่เอกก็สวยดีนะ เอ้ย.! ฮาดีครับที่พี่เล่ามา 555+
    ของพี่ตี้ก็ใช่ย่อย พิตบูลเดรสร๊อก 55+ สงสัยต้องไปถักเปียให้หมาพี่เเล้วพี่ตี้..555+

ส่วนผมดิ...มันมาถามว่า บูลเทอร์เรียหรอ 555+ ผมนึกในใจไอ้ห่า.. หมากรูดั้งมันโด่ง จมูกมันโค้งหรอวะ เเค่หน้ามันสีขาว..มันบอกว่าเหมือน ผมดูกี่ทีก็ไม่เหมือน...
    ยังไงก็พิตบูล..
    เเบบพี่ตี้เลย...ผมก็ได้เเต่ยิ้มๆ เเต่ในใจผมนะด่ากระเจิง เลย 555+
    image

กระทู้นี้ เป็นกระทู้ที่ฮาที่สุดเลย ฉลองปี 55 เลย 555+ ฮาจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    38%20OehlersDangerZone[1].jpg 60K
    PIC_1388_resize.JPG 122K
  • ใช่เลยหินปี 55 ฮาได้อีก
    มานี่ มีวีรกรรมอะไรมาเล่าให้ฟังบ้างช่วงนี้
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/27291/หมาแดง-คับ
    หมาแดง นี่คือ ตัวสีแดง หรอครับ หมาแดงเค้าเอาไว้เรียก เรดโนส รึป่าว ลองดูกระทู้นี้ทีฮะ ไม่ได้โพส โจมตีะนครับ แต่ส่วนมาก ที่ผมพอจะได้ยินมา คำว่าหมาแดง ก็เอาไว้เรียก แทนเรดโนสเหมือนกันใช่รึป่าว หรือผมเข้าใจผิด เองแหะๆ
  • ช่วงนี้ไม่มีวีรกรรมครับพี่ตี้.. เเต่จะมีคู่มั่น...
    หลังจากที่ผมเสะหาตัวเมียมานานเเสนนาน สุดท้ายผมก็เจอครับ เเบบที่ผมชอบโครงสร้างดีมากเลยพี่ สูงเพรียวหูปก มีมุมขา ลายเสือหน้าเเสกขาวนิดนึง ขามีถุงเท้านิดๆ ดูโยรวมเเล้วถูกใจผมล่ะ ที่สำคัญเชื่องมากๆ นิสัยดีสุดๆ ขนาดเป็นหมาบ้านๆนะครับ สั่งนั่ง ขอมือ เเละสั่งให้มันเเกล้งตายได้ เขาสอนมาดีจริงๆ....
    ผมเลยไปทาบทามขอมั่นไว้ มีฮีทเมื่อไรเขาจะโทรมาบอกผม ผมจะให้ลูกชายผมไปเปิดซิงซะหน่อย 55+
  • คุณ fixedpitbull เข้าใจไม่ผิดหลอกครับ หมาแดงเอาไว้เรียกแทนเรดโนสครับ :033:
  • ขอบคุณครับพี่ superkim
  • แรมโบ้ผมก้อมีครบทั้ง 4 อย่างนะครับ สีแดง+จมูกแดง+เล็บแดง+ตาเหลือง...แต่เสียอย่างเดียวหางครับมันคดไปหน่อย....แต่ก้อไม่สำคัญครับสำหรับผม.. :067: