ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การดูแลลูกสุนัข????
  • รบกวน พี่ไ เพื่อนชาว PITBULL ZONE ครับ ผมอยากทราบเรื่องระยะเวลาอย่านม + การแยก แม่หมา-ลูกหมา ว่าต้องระยะเวลากี่วัน? แยกออกมาแล้ว ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษบ้าง? เช่น เรื่องอาหาร และวิธีการดูแล (มือใหม่อยากได้ความรู้ครับ)
    :)
  • www.oknation.net/blog/101thairidgeback/2009/03/25/entry-1

น่าจะโอเคค่ะ จริงๆมีเยอะกว่านี้ แต่ขี้เกียจ copy -- paste จาก google ขออภัย อยากช่วยแต่ความขี้เกียจครอบงำซะก่อน .. เราก็เอาหมา มาตั้งแต่เค้ายังไม่อย่านมค่ะ อยู่ที่การดูแล ... คุณเป้นสมาชิกใหม่ ถูกต้องไม๊คะ
    จริงๆมีคำแนะนำดีๆเยอะค่ะ อยู่ในกระทู้ถัดๆๆๆๆๆๆๆไป ลองเปิดหาดูค่ะ ถึงแม้จะหายาก กระนั้นคุรก็ยังได้ความรู้อื่นๆเพิ่มเติม .. คุณตั้งกระทู้อย่างนี้ ดีไม่ดีอาจจะเจอคนอารมณ์ไม่ดี หรือเจอ พี่ๆ เค้าจะ...ขอใช้คำว่า อบรมแบบไม่แอ๊บแบ๊ว เอาได้ค่ะ ...แต่เราไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไรนะ อยากแนะนำสมาชิกใหม่เท่านั้นเอง .. :m58:
  • มีพิมพ์ผิดบ้าง บางประโยค ขออภัย พิมพ์ไม่คล่องค่ะ --- ไม่ได้แอ๊บ :-D
  • ขอบคุณครับ :) ที่แนะนำ
  • เพื่อนๆๆคนไหนจะมีอะไร แนะนำผมบ้างครับ
    ยินดีรับทุกข้อความครับบบบบ
    :-D