ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Bullmastiff ถูก ๆ ๆ ๆ สุด ๆ ๆ ๆ
  • เหลือ 7 ตัว คร๊าบ ผู้ 2 เมีย 5

ว่าที่ 20,000 - 25,000

สายเลือดเยี่ยม โครงสร้างดี วัคซีนครบ เพดดิกรี 4 เจน จัดเต็ม อายุ 3 เดือนเศษ

image

image

image

เป็นลูกของ BISS Inter'l Th Ch Ratchburi Bull El Dorado

image

โทรฯโลด 080 999 00 45 บอกว่ามาจาก พิตโซน จะได้ลดให้อีก เด้อออออออออ

*************** ขอบคุณ Pitbullzone แล้ะ พี่มาร์คสุดหล่อ คร๊าบ ***********
    ไฟล์แนบ
    F2 Front_resize.jpg 174K
    F2 Side 2_resize.jpg 192K
    M 2 Front 1.jpg 263K
    DSC03787600.jpg 104K
  • สวยมากๆๆๆๆ อยากได้จริงๆๆๆๆๆ :021:
  • โทรฯโลดครับ 080 999 00 45 ราคาพิเศษ !
  • โอกาสหน้าขอบูลมาสตีฟสีแดงเพลิง เอามาลงให้ชมหน่อยครับ เคยเห็นของนอกสวยสุดๆ
  • ตัวมัสแตง อ่ะพี่มาร์ค แดงได้ใจเลย สวยด้วย
  • น่าสนใจคับ
  • ถามเป็นความรู้ ครับ พันธุ์นี้เทียบกับพิตบูลเป็นยังไงบ้างครับ เช่น ความดุ โหด ลักษณะกัด การเชื่อฟังเจ้าของ และ การเห่าดังมากไหมฯลฯ พอดีไปดูจากเวปนึง ไม่รู้เชื่อได้ไหม.....ที่เขาลงไว้คือ
    Bullmastiff เป็นสุนัขที่น่าเลี้ยงที่สุดพันธุ์หนึ่ง ด้วยเหตุผลที่ว่า
    1. นิสัย สุขุม นุ่มลึก สุภาพ อ่อนโยน เป็นมิตร มีความอดทนสูง โดยเฉพาะกับเด็ก และสัตว์เลี้ยงอื่นๆ
    2. เป็นสุนัขขนสั้น ที่ไม่ต้องการการดูแลเป็นพิเศษมากนัก
    3. ร่างกาย เต็มไปด้วยมัดกล้ามเนื้อ แสดงถึงพละกำลังและความแข็งแกร่ง
    4. เป็นสุนัขที่หัวโต ดูน่าเกรงขาม ตัวก็โต เรียกว่า เอาใบหน้า และขนาด เป็นอาวุธ
    5. เป็นสุนัขที่ "ไม่กัด" โดยพื้นฐานนิสัย แต่ก็สามารถปกป้องอาณาเขตได้ โดยการเข้าจู่โจมด้วยการพุ่งชนให้ล้ม และควบคุม
    6. เป็น สุนัขในกลุ่ม Mastiff ที่มีร่างการกำยำ กระชับ มากที่สุด ไม่ย้วยๆ เหมือนกลุ่ม Mastiff พันธุ์อื่น
    ......ช่วยตอบด้วยนะครับ พอดีพี่ชายเห็นแล้วชอบ บอกหน้ามันโหดดี.....แต่เขาไม่กล้ากับพิตบูล
  • ไอ้ที่ท่านไปอ่านมา เป็นบทความที่ผมเขียนไว้เองล่่ะคบ เมื่อนานมาแล้ว
    ทุกถ้อยคำ เขียนจากความรู้ และประสบการณ์ตรงครับ

ไม่ดุครับ นิสัย ไนซ์มาก หมาสายบ้านผม เป็นสายประกวดครับ ก็จะวางใจได้ว่า มีแต่ใบหน้า เป็นอาวุธ
    อำนาจการกัด เทียบจากขนาดกระโหลก อยู่ในเกณฑ์ไม่กระจอกครับ
    โดยปกติเคค้าจะไม่เห่าพร่ำเพรื่อ แต่เสียงดังนี่ ไว้ใจได้ครับ
  • หมาสวยมากครับ...
  • เด็กๆยังเหลืออยู่ไหมค่ะ
  • ยังมีให้เลือกครับผม
  • ชอบเหมือนกันคับพันธุ์นี้ มีโอกาสจะได้เลี้ยง