ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ซ้อมลากครั้งแรก เตรียมตัวไปแข่ง 555

• ตอนนี้อายุได้ 2 เดือน 22 วัน น้ำหนัก 12 กิโล น้อยไปปะครับไม่ค่อยกินเลย ลากแกลลอน น้ำมันเครื่อง 4 ลิตร ใส่น้ำเต็ม หน้าจะประมาณ 4 กิโล เดินไปกลับวันนี้ประมาณ 10 รอบระยะทางหน้าจะราวๆ 500 เมตรได้ ติชมด้วยครับ ขออภัยด้วยมีคำหยาบนิดหน่อย 555
  • ผมว่า 2 เดือน 22 วัน 12 ก ก อะเคแล้วครับ

ของผมตอน 2 เดือนกว่าๆ 11.59 กก เองครับตอนนี้ 3 เดือน 13-14 กก

ส่วนใหญ่ของผมวิ่งไปกับเด็กเลยครับ ยังไม่ให้ลากมากครับกลัวข้อขาจะเสียไปซะก่อน

เอาแค่ให้รู้ว่าออกกำลังก่อนครับเดียวซัก 6-8 เดือนจะเริ่มฝึกเอาครับ ผมจะเน้นไปทางวิ่งเดินทำตามคำสั่งไปก่อน

ยังไงมีอะไรดีๆก็เอามาบอกมันนะครับ :015:
    image
    ไฟล์แนบ
    นิ่งหลักจากการวิ่ง.jpg 99K
  • รีบไปไหนครับหมาเพิ่ง2เดือนกว่า
    หมาผม1ขวบ เพิ่งเข้าชุดลาก โหลดน้ำหนักครั้งแรก 5กก.
  • 5555+ ลองดูขำๆครับไม่ได้จิงจัง เห็นมันชอบดีก็เลยลองพามันเดิน วิ่งธรรมดามันไม่ค่อยเหนื่อยเลยอะครับ
  • ผมว่าคนถ่ายหน้าจะเหนื่อยกว่าหมาน่ะฟังจากน้ำเสียงดูแล้วน่ะ 5555
  • image
    เจ็งว่ะ
    ไฟล์แนบ
    248873.jpg 255K
  • จัดไปโลดครับ เริ่มแต่เด็กๆแหละดีแล้ว อยากให้เขาเป็นอะไรก็สอนไปเรื่อยๆ
    อย่าไปรีบเด้อครับ...ทำแบบนี้แหละ แต่อย่าทุกวันนะครับ พักให้กล้ามเนื้อซ่อมแซมบ้าง
    แล้วก็ให้กินเยอะๆ รับรองอนาคตไกล...
    สู้ๆครับ
  • ขอบคุณมากๆครับพี่ๆ ทั้งหลาย
    @ paxza น่ารักนะครับเนี่ย ทรงสวยมาก
    @ dekpe น่ารักอะพี่โมท วันไหนจะแวะเข้าไปเที่ยวบ้านพี่ซะหน่อย ขับรถเข้าไปเวียนดูบ้านเช่าแล้วไม่มีเลยพี่
  • ถ้าว่างเจอกัน หรือโทรมาก้อใด้
  • ได้ครับพี่โมท เดี๋ยวไว้จะโทรหานะครับ
    @ tutie ไลค์อย่างเดียว ไม่คอมมเม้น ด้วยหลอครับ มีอะไรก็ชี้แนะน้องๆหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
  • ตอนแรกว่าขำแล้ว ตอนหลังขำกว่าอีก...เจอเมียด่า
  • ยกนิ้วหมายถึงยอดเยี่ยมเลยล่ะครับ
    ในอนาคตเสือน้อยมีแต่จะสร้างความประทับใจให้แน่นอน ถ้าเจ้าของเอาใจใส่ แบบนี้ :065: :006:
  • @ Korn_YoungTurk ก็ขำๆนะครับ ขอบคุณมากนะครับ
    @ tutie ขอบคุณมากครับพี่ ก็ได้พี่เป็นไอดอลแหละครับ 555
  • ผมชอบอุปกรณ์ชุดลากน้ำหนักคุณนะครับ.. แหล่มมมเลย555 :063:
  • @ aum_pitbull 555+ ของหมาตัวเล็กๆมันไม่มีขาย พอดีเหลือบไปเห็นสาย ลัดอก ของชิสุที่บ้าน เลยเอามาประยุกต์ใช้นะครับ 555+ ทำใช้ขำๆๆครับ
  • ขอบคุณที่ชมกันครับผม......
    ฝึกไปเรื่อยๆค่อยๆเพื่มบทต่างๆไป แล้วพอเป็นหนุ่มทำคลิปมันส์ๆๆมาให้ชมบ้างนะครับ \m/
  • @ tutie ขอบคุณครับ
  • เยี่ยมไปเลยครับ
  • Hammer_Hadyai ขอบคุณมากครับ
  • kunchamp ขอบคุณครับ
  • ดีครับ เริ่มแต่เล็กๆแบบค่อยเป็นค่อยไป ดีกว่ารอมาฝึกทีเดียวตอนโต เพราะบางตัวก็สายไปแล้ว เสียดายแทน
  • @ Mafia ขอบคุณมากครับ พี่คงต้อง ให้คลิปดีๆ ของพี่คอยชี้แนะแหละครับ
  • เห็นคนเอาหมามาฝึกก็แอบเอาใจช่วยตลอดละครับ เพราะน้อยคนที่จะทำ
  • @Mafia พี่ครับผมจะขอถามอะไรหน่อยครับ ถ้าผมให้มันออกกำลังกายแบบนี้เนี่ยทุกวันจะมีผลอะไรกับตัวสุนัขหรือปล่าวครับ จะมีผลต่อการเจริญเติบโตหรือปล่าว แล้วมีสิ่งที่ควรระวังอย่างไรอะครับ พอดีบางคนบอกยังเล็กอยู่ บางคนบอกเดี๋ยวข้อเสื่อม บางคนก็บอกว่าดีแล้ว แล้วผมจะรู้ได้ไงว่าอันไหนจริง พยายามลองหาแล้วนะครับ ไม่มีให้อ่าน พอดีผมสังเกตว่าเวลาพาออกนอกบ้านน้ำหนักที่มันลากผมเนี่ยน่าจะมากกว่ามันใช้ลากแกลลอนน้ำอีก คือผมก็ไม่ได้จะจิงจังอะไรตอนนี้ครับ ผมคิดว่าเป็นการออกกำลังกาย พอมันเหนื่อยก็หยุด แต่จะถามเพื่อเป็นความรู้ว่าการออกกำลังกายที่เหมาะสมจิงๆกับสุนัขวัยเด็กเนี่ยควรทำอย่างไรดี มีข้อควรระวังอะไรบ้าง ผมเชื่อว่าอีกหลายคนก็ยังไม่รู้ ไม่ได้ถามเพราะขี้เกียจหา แต่ผมพยายามหาแล้วแต่ไม่มีจริงๆ ยังไงรบกวนให้พี่เป็นคนช่วยตอบด้วยครับ ขอแสดงความขอบคุณเป็นอย่างสูง
  • พี่ Mafia ผมยังรอคำตอบอยู่นะครับ :024: