ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อย่าตัดสินเค้าเพราะข่าว
  • ขออณุญาติระบายหน่อยเถอะครับ
    เห็นหลายๆกระทู้แล้วรู้สึก สะอึกครับ เพราะพวกเพื่อนพ้องพี่น้องชาวโลก ตัดสินพิตบูลเพราะข่าว
    มันน่าจะมีทางออกที่ดีกว่าการ อัปเปหิ มันออกจากชีวิตไปได้ เช่น การทำหมัน จับฝึก หรือ กั้นอาณาเขต
    กรง หรือล่ามอะไรทำนองเนี้ย ก่อนที่จะปล่อยเค้าไปเจอสถานการณ์ที่ดีหรือไม่ดีข้างหน้าน่ะครับ คุณย้อนกลับไปคิดหรือปล่าวว่า วันที่เจอไอ้ตัวเล็กที่ทำตาบ๊องแบ๊วที่เอามาเลี้ยงน่ะ ความรู้สึุกตอนนั้นเป็นยังงัย
    สำหรับผม จากวันแรกถึงวันนี้ เหมือนเดิม จะดูแลกันไปจยกว่าจะตายจากกันไปข้างหนึ่ง เพราะผมรู้ดีว่า
    ผมเอาอะไรเข้ามาในชีวิต เพชรฆาต เครื่องจักรสังหาร หรือปีศาจสังหาร แต่สำหรับผม ผมพาเพื่อนที่ดีที่สุดเข้ามาในชีวิต
    คำพูด+ สังคมไม่อาจตัดสินชีวิตใครได้จริงหรอก ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวเราเองไม่ใช่เหรอ
    ---ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ ไม่เบียดเบียนคนอื่น และไม่ให้คนอื่นมาเบียดเบียน---

เพราะเรารักในสิ่งที่มันเป็นมัน พิตบูล ชื่อมันอธิบายตัวมันเองอยู่แล้ว
    มีความสุข สนุกกับการใช้ชีวิตกับเพื่อนของครอบครัว อเมริกันพิตบูล
    พิตบูลบ้านนอก ปุ๊ สนามชัยเขต ณ ฉะเชิงเทราซิตี้
  • มันไม่เคยทิ้งเรา มันก็นอนรอเรากลับมาบ้านทุกวัน ผมยังไม่เคยเห็นหมาผมทำสีหน้าไม่ดีไส่ผมเวลากลับบ้านสักครั้งเลย กลับตรงกันข้าม คิดเหมือนกันมั้ย :039: :033: กับ :033:
  • เมื่อเช้าฝรั่งที่อยู่ในเมืองไทยเอาพิทบูลมาฝาก
    เพราะต้องเดินทางไปเวียดนามเพื่อทำธุระ
    ได้มีการพูดคุยกันเกี่ยวกับข่าวต่างๆที่สื่อนำ
    เสนอ ช่วงสอง-สามสัปดาห์ที่ผ่านมานี้ เค้า
    บอกว่าสื่อพยามจะเขียนข่าวให้ดูน่ากลัวแต่
    ไม่มีสื่อไหนเลยที่พยามเขียนข่าวทางด้านดี
    ให้กับพิทบูล และล่าสุดเค้าก็พูดถึงหนังสือพิมพ์
    บางกอกโพส์และได้ชมว่าเป็นครั้งแรกที่นำ
    เสนอข่าวในทางดีกับพิทบูล

ไม่มีอะไรแค่แชร์ให้อ่านเฉยๆ ^ ^
  • :m01: ถูกต้องนะครับ ทุกอย่างอยู่ที่มนุษย์ อยู่ที่การดูแล อยู่ที่การเอาใจใส่ แต่มนุษย์บางคนเลี้ยงดู แต่ขาดการดูแล ขาดการเอาใจใส่ ปล่อยปะละเลย ให้อาหารกินกันตาย พอมีปัญหากลับโทษหมา อ้างโน้นอ้างนี่ให้ตัวพ้นผิด แต่หมาพูดไม่ได้แก้ตัวไม่เป็น สิ่งสุดท้ายที่มันทำให้นายของมันคือ " รับเคราะห์แทนนายของมัน "
  • ชอบในสายพันธุ์ พิทบูล เพราะมัน อึด โหด กล้าหาญ มีสายเลือดนักสู้ ไม่ใช่ชอบเเบบ น่ารัก หน่อมเเน่ม คนส่วนใหญ่ ที่เขาไม่เข้าใจเเละตัดสินมันไปในทางเสื่อมเสีย ผมว่าเขาไม่เข้าใจในสายพันธุ์นี้ อีกอย่าง ที่ พิทบูล เสีย ๆ หาย ๆ อย่าโทษใครเลย ต้องโทษคนเลี้ยง ที่ขาดความรับผิดชอบ เเละการดูเเลหมาอย่าผิดวิธีซะส่วนใหญ่นะ ผมว่า
  • ถูกต้องนะครับ คนคือจุเริ่มต้นของปัญหา เพราะฉะนั้นต้องแก้ปัญหาที่คน ไม่ใช่ที่หมาครับ