ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บูลลี่หมาลาก
  • ขอรายชื่อนักกีฬาบูลลี่หมาลากหน่อยคับ
    ท่านใดที่ทำหมาลากที่เป็นบูลลี่บ้างคับ

ผมอยากทราบว่าตอนนี้บูลลี่ที่ลากน้ำหนักได้ ในเมืองไทย มีกี่ตัวอ่ะคับ
    ยังไงรบกวนลงนามหน่อยนะคับ

ชื่อเจ้าของ
    ชื่อสุนัข
    ประสบการ์ณการลาก

ขอด้วยนะคับ

ปล.ขอบพระคุณอย่างสูงคับ
  • มีรูปภาพประกอบได้ก็ดีนะคับ
    หรือไม่ก็เคล็ดลับดีๆแนะนำกันหน่อยนะคับ

จะได้เอาไปเป็นแนวทางปฎิบัติอ่ะคับ

ปล.ขอบคุณมากๆคับ
  • มีครับ เดี๋ยวจะแนะนะให้รู้จัก ณ บัดนาว

ชื่อสุนัข ฮีโร่
    สายเลือด บูลลี่ร้อย นำเข้าจากงานเกษตรแฟร์บางเขน
    ค่าตัวตอนนำเข้า รวมใบเพดนอก 5,000 ดอลล่าร์ไทย
    ผู้ฝึกสอน เอ็ม ณ ลาดมะพร้าว
    ผลงาน เบสอินโชว์จากงานเชียงใหม่

เดี๋ยวเราจะมีคลิปลงให้ชมต่อจากนี้นะครับ อิอิ :-D
  • อันแรกเราล้อเล่นกันขำๆนะครับ อย่าคิดมาก :p

ความจริงมันก็มีครับ ชื่อเจ้าคาร์บอม ของคุณดนัยกับคุณหน่าครับ เป็นสุนัขในแนวบูลลี่เช่นกัน
    ตอนแข่งระบบหายใจไม่ค่อยดี แต่ก็สามารถลงแข่งขันและทำผลงานได้ดีพอสมควรครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ แพ้ชนะมันเป็นเรื่องธรรมดา แต่ตอนแข่งเราทำมันให้ดีที่สุดก็พอ :063:
  • :-D :-D ตอนแรกอ่านแล้วก็ งง อ่ะคับ
    1.5,000 ดอลล่าร์ไทย คิคิ :-D :-D
    2.ดูจากคลิปแล้วมันใช่หรอคับ ถามตัวเองดู 55+++

ถ้าไม่มาบอกที่หลังก็จะคล่องใจมากๆ อ่ะคับ 55+++

ปล.ขอบคุณมากๆคับ
  • เหตุผลที่มาตั้งกระทู้ถามก็คือว่า
    แค่อยากรู้จำนวนว่าในวงการหมาลากจะมีบูลลี่ชักกี่ตัว
    ที่ลากน้ำหนักอยู่ในตอนนี้อ่ะคับ

ไม่ได้มีจุดประสงค์หรือใดแอบแฝงนะคับ

ปล.แค่อยากรู้จำนวนว่ามีมากน้อยเพียงใดคับ
  • เรื่องบูลลี่ร้อย เอามาแซวน้องเอ็มเขาเล่นๆครับ มันมีความเป็นมาที่น่าสนใจ

น้องเขาไปเที่ยวงานเกษตรแฟร์ ที่ มหาลัยเกษตรบางเขน คนขายบอกเป็นบูลลี่ พ่อนอกแม่นอก ราคาตั้ง 12,000
    น้องเอ็ม ณ ลาดมะพร้าว ต่อเล่นๆ แค่คำเดียว มันรีบโดดล๊อคคอลดให้ทันทีเลย ตำนานบูลลี่ร้อย จึงเกิดขึ้น ณ บัดนาว อิอิ
  • แต่ถ้าหมามันเป็นบลูลี่จริงก็อาจจะไม่มีเอ็ม ยังเติร์กในวันนี้
  • :-D :-D :-D
    สรุปว่า ไม่ใช่บูลลี่ แต่คนขายบอกว่าเป็นบูลลี่ คิคิ

งานนี้โดนหลอกขายหมา แต่ผลที่ได้กับกายเป็นดี คิคิ

• ตกลงไม่มีเลยใช่ไหมคับ บูลลี่หมาลากอ่ะคับ
    คิคิ
    แต่ที่รู้ๆอยู่คือมี1ตัว ที่เชียงใหม่คับ

ชื่อ.....ไม่ขอพูดละกันคับ (ทุกคนก็รู้คับ)