ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากสอบถามเกี่ยวกับอาหารเม็ดครับ
  • พอดีสงสัยครับว่า อาหารเม็ดของนอก กับของไทยนั้น การรับรองคุณประโยชน์นั้นหน่วยงานใดรับรองครับ แล้ว อย่างของไทยนี่จะแน่ใจในมาตฐานการรับรองนั้นๆได้มากน้อยแค่ไหนครับ รบกวนพี่ๆให้ความกระจ่างทีครับ
  • สำหรับประเทศไทยการผลิตอาหารสำหรับสัตว์เลี้ยงส่วนมากจะอิงตามมาตรฐานของอเมริกา AFFCO. เพราะเป็นตลาดใหญ่สุดและเป็นประเทศที่ใช้อาหารสำเร็จรูปมากที่สุดในเวลานี้ และจะต้องนำสูตรอาหารแต่ละสูตรที่จะวางจำหน่าย มาขอเลขทะเบียนอาหารสัตว์จากกรมปศุสัตว์เพื่อการตรวจสอบอีกขั้นตอนหนึ่งครับ
  • ขอบพระคุณมากครับ พอดี เวลาไปซื้ออาหารแล้วเกิดสงสัยทุกทีครับ กังวลเรื่องเดียวนี่แหละครับ
  • อาหารไทยที่ชอบมั่วก็มีครับ สังเกตุเยอะๆ ฉลากต้องชัดเจร เลขทะเบียนต้องมี สถานที่ผลิตต้องระบุ