ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้าตัวแสบของผมมีปัญหาคับช่วยที.
  • มันมีปัญหากับผิวหนังแล้วก็ขนร่วงพาไปหาหมอตั้งหลายครั้งแล้วก็ยังไม่หายไปหาหมอกลับมาดีอยู่2วันก็เป็นเหมือนเดิมคับคัยมีเคล็ดลับอะไรช่วยบอกที่คับผมสงสารมัน...ช่วยด้วยคับ
  • ของผมก็เป็นครับ ผมใช้ emอาบน้ำให้ครับแล้วก็ทำความสะอาดที่ ที่น้องหมานอนบ่อยๆๆครับเพราะมันมีเชื้อแบคทีเรียอยู่
  • เบื้องต้นโดนแดดอาบแดดบ่อยๆก็ดี แล้วเซลล์ผิวหนังจะเริ่มสร้างภูมิไม่มากก็น้อยครับเกร็ดเล็กๆ รอเพิ่มเติมครับ
  • ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับผมจะลองทำดูถ้าผลมันเป็นยังไงผมจะรายงานให้ทราบคับ
  • หน้าร้อนครับ ต่อให้ดูแลรักษาดีแค่ไหนเขาก็ผลัดขนเป็นเรื่องปกติของสุนัขครับ
    ยกเว้น โดนเรื้อนเปียกหรือเรื้อนแห้ง
  • อาบน้ำให้สะอาดก่อนครับแล้วใช้emผสมน้ำ(ผสมค่อนข้างเข้มข้น)ใช้ชโลมให้ทั่วตัวโดยไม่ต้องล้างออก
    3-4 ครั่งก็หายแล้วครับลองดูครับผมใช้สูตรนี้ได้ผลจริงๆครับหมาของผมไปฉีดยามาแล้วอาการยังไม่ดีขึ้นเลยได้เข้ามาอ่านกระทู้ในนี้เหล่ะครับลองทำดูหายจริงๆ
  • ผมเป็นคนหนึ่งที่หมามีปัญหาเกี่ยวกับผิวหนังมากครับ แล้วทำเกือบทุกอย่างครับ หาหมอ ฉีดยา ทายา ใช้แชมพูยา หมักขมิ้น อาบน้ำ ผสม em หมักกำมะถันผสมน้ำมันพืช ตอนนี้ งดอาหารที่มีไก่ผสม(ให้กินข้าวคลุกกับหมูบด) แล้วทาน้ำหน่อไม้ดอง (หาซื้อที่ตลาดถุงละสิบบาท แถมเนื้อหน่อไม้ยังเอามาแกงใส่ไก่ได้ด้วย) ความรู้สึกส่วนตัวรู้สึกว่าน้ำหน่อไม้ดองได้ผลดีครับ รู้สึกได้ตั้งแต่ทาครั๊งแรก อาการที่ผิวหนังหายไป (ผิวขาวจั๊ว) ขนขึ้นเร็วมาก ไม่รู้เป็นไปได้ไง ครับ

ตอนนี้ใช้น้ำผสม em อาบ และยังงดกินไก่อยู่ เพือจะรอสังเกตุสาเหตุของอาการว่าเกิดจากอะไรครับ
  • ของผมก็แก้มาหลายวิธีไม่หายจิง
    วันนี้เจอสูตรน้ำหน่อไม้ดอง สงสัยต้องลองหน่อยล่ะ ขอบคุณนะคับ