ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะย้ายให้สุนัขเปลี่ยนที่ถ่าย
  • คือตอนนี้ พอมีฝนมีพายุเข้ามา ลมและฝนพัดสาดกลิ่นเข้ามาในบ้าน มันถ่ายเหนือลมคับ อยากย้ายที่ให้มันถ่าย มีวิธีการทำยังไงคับ
  • ถ้าสุนัขถ่ายเป็นเวลาก็ไม่น่ายากคับ ถึงเวลาก็พาไปที่ที่ต้องการให้มันถ่าย ให้มันถ่ายไว้สักครั่้ งแล้วทำความสะอาดที่เก่าให้เกลี้ยง อย่างถึงรากถึงโคน เท่าที่รู้น่าจะแค่นี้
  • ถ้าเกิดมันไม่เป็นเวลานะคับ อย่างตอนเช้า พอปล่อยออกจากกรง เราเอาไปผูกกับต้นไม้ที่เราจะให่มันถ่ายได้มั้ยคับ ต้องมีการกระตุ้นให้มันถ่ายมั้ยคับ
  • ที่ผมรู้มาคือให้อาหารให้เป็นเวลาก่อนครับอันดับแรก
    ให้เช้ากี่โมงแล้วแต่สะดวกครับ ถ้าไม่กินเอาออกเลยแล้วรอมืดค่อยกินมื้อต่อไป แต่ถ้ากินให้ผุกเอาใว้ที่ไหนก็ได้ที่ไกล้ตัวเราครับ สังให้เขานอนครับเขาจะสงบลงคอยสังเกตุเวลาเขาลุกขึ้นเดินครับถ้าเดินเมื่อไหร่ให้พาออกมาข้างนอกทันที ถ้าเขาไม่ถ่ายก็ผุกใว้ที่เดิมคอยสังเกตุแบบนี้ไปเรื่อยๆครับ วิธีนี้น่าจะได้ผลครับลองดู