ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำอย่างไรให้น้องหมาขนสวยครับ
  • ตามหัวข้อเลยครับ
  • น้องหมาของผมมีปัญหาด้านสุขภาพขนและผิวหนังครับ เป็นขี้เรื้อน!! กลางหลังและต้นคอ น้องหมาเกาจนขนร่วงไม่หล่อเลยครับ ตอนนี้ใช้กำมะถันทา และผสมลงอาหารเล็กน้อยครับ ดูอาการอยู่..
    อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆครับว่าหากรักษาหายแล้ว สามารถฟื้นฟูสภาพผิวหนังและขนให้สวยได้อย่างไร เช่น เรื่องอาหาร วิตามิน การดูแล สิ่งต้องห้าม
    ปล.ไม่ทราบว่าน้องหมาผมเป็นขี้เรื้อนได้อย่างไร เนื่องจากไม่เคยมีประวัติไปเล่นกับหมาตัวอื่นที่เป็นขี้เรื้อนเลยครับ หรือเกิดจากกรรมพันธุ์...ทุกข์ใจมากครับ>.<<br />
    ขอบคุณครับ
  • ห้ามกินของเค็ม ส่วนอาหารเสริมลองให้กินน้ำมันปลาครับ(ไม่ใช่น้ำมันตับปลา) หรือบางตัวอาจแพ้เนื้อไก่ครับ

• ลองเปลี่ยนเป็นอาหารสำหรับแพ้ง่าย หาหมอ แล้วก็หาอาหารเสริมที่มีโอเมก้า
    ที่บ้านเป็นมาเกือบสองเดือนพอเปลี่ยนอาหารกินยาแล้วอาการดีขึ้นเห็นได้ชัด
    คิดว่าสุนัขที่บ้านน่าจะแพ้โปรตีนจากไก่แล้วบวกกับเกาแล้วก็เลียเลยลามเป็นขี้เลื้อน
  • ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆ จะลองนำไปใช้ครับ^^
    ตอนนี้กิน F1 สีม่วงอยู่ครับ เช้า-เย็น
  • ไปหาหมอ ให้เขาตรวจหาสาเหตุ ก่อนนะครับ ถ้าแพ้อาหารเปลี่ยนอาหาร ถ้าเป็นขี้เรื่อน ฉีดยาเลยครับ 7 วัน
    ครั้ง ประมาณสองเดือนหายครับ ที่่บ้านก้อเป็นแต่ตอนนี้หายแล้วครับ
  • หาหมอคับ
  • ขอบคุณมากครับ^^
  • vitamin บำรุงขนครับ สุดยอด
    vet fer ชื่อประมานนี้ละ เม็ดเหลือง ฝาเหลืองๆ
  • เอาไปตรวจมาแล้วหรือครับที่ว่าเป็นขี้เรื่้นอ ของผมเคยเป็นเหมือนขี้เรื้อ นส่สัยเลยไปตรวจ งบอกว่าแพ้ ไม่รู้ว่าแพ้อะไรต้องลองดูเอง แต่หมอฉีดยาให้มา 2 เข็ม นำ้ขาวๆขุ่นๆ 1 เข็มบอกว่าช่วยภูมิแพ้ อีกเข็มใสๆ ฉีดแล้วน้องหมาร้องเลย เขาบอกว่ามันแสบ ช่วยเรื่องอาการคัน เปลี่ยนจาก f1 ม่วงมาเป็น เอ็กตรีมบลูลี่ หนองบวมๆหายหมดแล้ว ตอนนี้รอขนขึ้น