ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่ตัีดหูได้ไหม
  • ไม่ตัีดหูได้ไหม
  • มีคนบอกว่าไม่ตัดหูๆเขาจะเป็นเชื้อราเราว่าไม่น่าจะเกี่ยวแค่เอาความสวยไม่ใช่หรอช่วยแนะนำทีค่ะ
  • ตัดหรือไม่ตัด อยู่ที่ความพึงพอใจของเจ้าของล้วนๆเลยครับ
  • อ่อจ้าว่าจะไม่ตัดค่ะสงสารเค้าคงเจ็บขอบคุณค่ะ
  • บอกตรงๆนะครับ ผมล่ะไม่เคยเชื่อเลย ไม่ตัดหูหมาหมาจะเป็นเชื้อรา คิดได้ยังไงก็ไม่รู้...

ป่านนี้พิตบูลสายกัดคงเป็นเชื้อรากันหมดเเล้วมั้งครับ เพราะเขาไม่ตัดหูกันเลย..

ตัดหูน่ะเพื่อความสวยงามอย่างเดียวครับ รู้ใหมครับว่าหูหมาน่ะมีประโยชน์เเค่ไหน ทั้งการรับฟังเสียง ทั้งการป้องกันตัวเเมลง เข้าหู ทั้งเป็นเรด้า....อีกมาก ผมว่าการตัดหูมีข้อเสียด้วยซ้ำไป....
    เเต่ไม่อยากขัดคอใครหรอกนะครับ ทั้งหู ทั้งหาง มีความสำคัญ มีหน้าที่ของมันหมดครับ ไม่ควรตัด..

เเต่ถ้าตัดเเล้วดูเเลดี ก็ไม่ได้เสียหายร้ายเเรงอะไร ตัดเพื่อสต๊อปหน้าหมาจะได้ดูน่ากลัวขึ้น ดูเท่ ขึ้นครับ...

ผมคนหนึ่งล่ะครับที่ไม่เชื่อ.....ถึงจะจริงหรือไม่จริงก็เถอะครับ เเต่ที่ผมเชื่อคือ สิ่งที่ธรรมชาติสร้างมาครับ มันมีเหตุเเละผลเเน่นอน
  • การตัดหู มันเป็นเรื่องของแฟชั่นเท่านั้นครับ กรามล๊อคพี่เองยังคิดว่าจะไม่ตัดหูมันเลยครับ

อยากลองเลี้ยงแบบดิบๆ เดิมๆ โดยไม่มีการปรุงแต่งรูปลักษณ์ภายนอก แต่จะพยายามโชว์สิ่งที่อยู่ภายในตัวของมันมากกว่า แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำได้ดีแค่ไหนนะครับ
  • กรามล๊อค พี่มาร์คดีแน่ๆมั่นใจแทนอิอิ
  • พี่ไม่ค่อยกล้าคาดหวังกับมันมากนัก เพราะตัวนี้ตั้งใจจะเอามาให้ลูกเลี้ยงเล่นๆ เลยไม่กล้าเลือกตัวจี๊ดๆมา มันมีนิสัยขี้กลัวอยุ่บ้างในบางครั้ง หมาที่ฝึกดีและได้ผล มันต้องดื้อ จี๊ด มีแรงขับสูง มันสามารถหวังผลได้มากกว่า แต่ปัญหาคือกลัวลูกพี่คุมไม่อยู่ก็อันตรายครับ
  • หูเดิม แค่ขี้หูเยอะมากกว่าเท่านั้นเอง
    หมาบ้างตัวหูใหญ่ ปิดรูหู ทำให้หมักหมมครับ

ตัดหูก้อเท่ ขึ้น แต่หมาบ้างตัวหูสวย เค้าก้อไม่ตัด
    บ้างตัวหู ไม่สวยตั้งข้างไม่ตั้งข้าง ก้อไปตัดตกแต่งให้สวย
  • ค่ะเยอะจริงแต่ซื้อนำ้ยา่มาเช็ดๆเอาค่ะ
  • ไม่ตัดสวยกว่า อย่าตัดเลยนะ
  • ผมไม่ตัดเหมือนกันคับ ชอบเวลามันวิ่งแล้วหูบิน ดูซื่อบื่อในความแข็งแรงดี