ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"ขี้เรื้อนเปียก"
  • เจ้า"สต๊อป"ตัวแสบของผมเพิ่งเริ่มเป็นคับตอนนี้มียาทาแล้วคับ
    พี่ๆท่านใดมียาชนิดอื่นช่วยแนะนำหน่อยคับ"ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำ"
  • หาแชมพูสุนัขตัวที่ปรับสภาพผิวอาบน้ำทุกวันครับ อย่าปล่อยขนแห้งนาน โรคนี้มันจะมีอาการตอนขนแห้ง อย่างน้อยวันล่ะครั้งอาบน้ำ ใช้เวลาประมาณนึงต้องอดทนนะ ผมทำจนหายหลายตัวแล้ว
  • จับตากแดดบ้างครับ....แผลจะแห้งขึ้นและให้นอนบริเวณที่เป็นดินแห้งๆบวกยาทานิดหน่อยเดี๋ยวก็หายครับ
  • กำมะถันบด+น้ำมันมะพร้าวครับหายแน่นอนครับรับรอง
  • กํามะถัน ผสมนํ้ามันมะพร้าว อย่างความเห็นบน
    หรือ ขมิ้น นํ้ามันพืช ก็พอไหวฮะ

พอก2วัน อาบนํ้า และ พอกต่ออีก
    ก็หายนะ รักษามา3ตัวแล้ว
  • ของผมหายแล้วค่ารักษาไม่แพงด้วยหายครับ
  • แต่หมอบอกว่ามันไม่หายขาดใช่ไหมคับ.ขอบคุณๆทุกคำแนะนำคับจะลองดูที่ละอย่างคับ
  • ความรู้เพียบ