ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็น โรคหัวใจ+เลือดจาง
  • พี่ๆ ครับ ผม ขอ ถาม แทน น้อง มัน นะ ครับ

ไอ้ บลูม่า ตัว ที่ หู ยาวๆๆ

มันไม่ สบาย อะ ครับ ไป พบ หมอ มา แล้ว หมอ ว่า หนัก ครับ:o021:

เป็น โรค เลือดจาง กับ โรค หัว ใจ หมอ ว่า ทำใจ หา ตัวใหม่ได้เลย

ผมเลย อยาก ถามครับ ว่า หมาใคร เคยเป็น หรือ ป่าว แล้ว รักษาได้ไหม ครับ

สงสาร มัน นะ พี่ ช่วยที่ ครับ :o005:
    ไฟล์แนบ
    D323.jpg 81K
  • ไม่มีความรู้เลยครับ มีแต่เอาใจช่วย
  • :011::011:เอาใจช่วย แบบสุดพี่น้อง
  • :o004: ท่าจะร้ายแรงนะครับ ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ เรื่องโรคร้ายแรงนี้ไม่เคยเจอครับ
  • ่ท่าทางเค้าไม่น่าเป็นอะไรเลยเนอะ....ตอนนี้อยากให้เค้าพูดได้เหมือนเรา..เราจะได้รู้ว่าเค้าอยากให้เราทำยังไงกะเค้า และเค้าเป็นยังไงรู้สึกยังไง..ขอเอาใจช่วยนะค๊ะ และหวังว่าพี่ๆที่นี่ก็คงจะมีคำแนะนำดีๆ และคอยให้กำลังใจค่ะ
    Zenam เป็นกะลังใจให้นะค๊ะ
  • เอาใจช่วยครับ ขอให้หายไวๆนะครับ :011::011:
  • เกิดจาก โดนยุงกัดนานๆ หรือป่าวครับ พยาธิหนอนหัวใจ ผมไม่แน่ใจอ่ะครับ เดี๊ยวรอผู้รู้ ท่านอื่น แล้วกัน
  • เอาใจช่วยด้วยคนนะค่ะ ยังไงก็สู้...สู้...ค่ะ:062::062:
  • เฮ้อ ไอ้ บลูม่า หูบิน เอาใจช่วยโว้ย
    คุณmancandy คืบหน้าอย่างไร มาเล่าสู่กันฟัง
  • ต้องเอาใจใส่บูลม่าเป็นพิเศษหน่อยนะค่ะ ขอให้หายไวไวนะบูลม่าสู้สู้ คุณเจ้าของขอให้กำลังใจดีดีนะค่ะ สู้สู้ค่ะ:062::062::065:
  • เคยพาน้องหมาไปหาหมอนะค่ะ คุณหมอบอกว่าเป็นโรคโลหิตจางกับโรคไต ตอนน้แข็งแรงดีค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลยตอนตรวจคุณหมอบอกเป็นตกใจ ค่ะ เดี๋ยวน้แข็งแรงดีค่ะ
  • ไม่ทราบรายละเอียดในการตรวจรักษาและวินิจฉัยนะ ขึ้นอยู่กับว่าจางมากแค่ไหนนะ การให้เลือดอาจจะช่วยได้ ส่วนโรคหัวใจนี่นะก็ประมาณโรคประจำตัวนั่นแหละ ไม่ทราบว่าอยู่จังหวัดไหนคะ ถ้าต้องการแพทย์ที่เชี่ยวชาญแนะนำให้ไปรพ.ที่เกษตร กทม. คับผม
  • ขอบคุณ ทุก คนมาก นะ ครับ

............................

เลือด จาง มาก ครับ ปกติ สามแสน.................แต่ มัน สามหมึ่น เอง ครับ ค่าเกล็ดเลือด นะครับ

โรค หัว ใจ ตรวจ มาแล้ว ครับ มันเป็น โรคหัวใจ โต ครับ หมอ ว่า เป็นแต่ กำเนิด นะ ครับ คงรักษา ไม่ได้ ครับ ........แต่ โรคเลือด หมอให้ กินยา บำรุงเลือด ครับ

วันนี้ บลู ม่า มัน ก็ มานั้งเล่น กับ โคเคน ครับ แต่ไม่ได้ วิ่งด้วย กันเลย เศร้า...............
    ไฟล์แนบ
    D94.jpg 90K
  • ของผมคุณหมอก้อบอกว่าเปนโรคโลหิตจางหนักด้วย แต่เค้าให้ยาเพิ่มเกร็ดเม็ดเลือดมาหั้ยอ่าคับ

ตอนนี้ก้ออาการดีขึ้นแล้วไม่ซึมเหมือนเมื่อก่อน

ขอให้เจ้าบลูม่าหายเรวๆนะครับ
  • :062::062::062:สู้ๆครับ จะเป็นกำลังใจให้ ทั้งเจ้าของและน้องบลูม่าครับ:062::062::062:
  • ขอบคุณทุกๆคนน่ะคะ........ ที่ให้กำลังใจและเปงห่วงบลูม่า

เดี๋ยวพรุ้งนี้ว่าจะพาไปหาหมอแล้วก็คุยเรื่องยา

เห็นหมอบอกว่า......ต้องให้ทั้งยาบำรุงเลือดและบำรุงหัวใจ

เหอๆๆตอนแรกที่รู้นี่นั่งร้องไห้เลย....... ถึงตอนนี้พอมองดูบลูม่าก็ยังใจหายอยู่เลยคะ

ท่ายังไงใครมีวิธีไหนดีดี........... หรือมีหนทางยังไงก็บอกด้วยน่ะคะ

ขอบคุณค่ะ.....^_^
  • นี่เป็นรูปของบลูม่าคะ.....^ ^
    ไฟล์แนบ
    DSCF4277.jpg 103K
    DSCF4241.jpg 102K
    DSCF3904.jpg 103K
  • ขอให้หายไว้ๆนะคับ:062::062::062:
  • อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF4406111.jpg 117K
  • :026:อยู่กับเจ้าของที่รัก ทะนุถนอม กลับมีไอ้นั่น ไอ้นี่ อยู่กับคนที่เลี้ยง สนใจบ้าง ไม่สนใจบ้าง
    กลับไม่มีโรคภัย เฮอ:024: เอาใจช่วยครับ หายเร็วๆเด้อ :033:เป็นกำลังใจช่วยครับ:033:
  • :062:เข้าใจความรู้สึกตอนรู้ว่าเค้าเป็นอะไรเลยค่ะ...แต่อย่างไรก็แล้วแต่ขอให้กำลังทั้งเจ้าของ และ บลูม่านะค๊ะ...ด้วยความรักของเรา เค้าต้องอยู่กะเราค่ะ ขอเอาคำพูดพี่ยุทธมาใช้นะค๊ะ "ขอให้เชื่อมัน ว่าเค้าต้องหาย" เค้าต้องหายค่ะ...:062::062::065: