ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ระวังกันด้วยนะคับ
  • เวลาจะพาเด็กๆไปไหนระวังกันด้วยนะคับimage
    ไฟล์แนบ
    8051_430129647027789_428177166_n.jpg 45K
  • ขอเหตุผลด้วยค่ะ ว่าทำไมหมาตัวนี้ถึงเป็นแบบนี้
  • โดนรถชน หือ ทำไมถึงปล่อยให้โดนละน้อ คนเลี้ยง
  • ถูกรถลากไปคับ แผลน่าจะเกิดจากการถูกลากถูไปกับถนน แต่ไม่แน่ใจนะคับว่าเกิดจากการที่หมาโดดลงจาดรถตอนรถวิ่งอยู่หรือยังไงกันแน่นะคับ
  • เค้าอธิบายภาพไว้ว่าสุนัขตัวนี้โดนมัดไว้กับรถเเละลากไปค่ะ เป็นเเคมเปญเพื่ิอเรียกร้องเกี่ยวกับการทารุณสัตว์ค่ะ คุณ mckrit ควรอธิบายมากกว่านี้นะคะ จะได้ไม่แตกตื่น คำอธิบายกับภาพประกอบเนี่ยเหมือนจะคนละเรื่องเลยนะคะ
  • ขออภัยนะคับ ผมเองก็ก๊อปภาพมาจากเพจที่เขาไม่ได้อธิบายไว้เหมือนกันคับ เลยไม่ทราบว่าเป็นแคมเปญเพื่อเรียกร้อง ก็เลยเข้าใจว่าคนทำภาพนี้ทำเพื่อเตือนเกี่ยวกับการเอาหมาไว้บนรถกระบะอะไรประมาณนั้นอ่ะคับ แล้วพอมาดูอีกทีผมเองก็อ่านผิดไปด้วยล่ะคับ ขออภัยคับ ขออภัย
  • เพราะเคยเห็นหลายๆเพจรณรงค์เรื่องการขนย้ายหมาโดยรถกระบะโดยไม่ได้ใส่กรงอยู่ด้วยคับ พอเห็นภาพนี้ไม่ทันได้อ่านให้ดี ขออภัยทุกท่านด้วยคับ ^:)^
  • ไม่ใช่เรื่องร้ายเเรงหรอกค่ะ เข้าใจว่าคุณเจตนาดีค่ะ :) เเต่การเเชร์ข่าวสารต่างๆทางอินเตอร์เนต ควรสืบหาที่มาที่ไปซักนิดค่ะ เพื่อประโยชน์ต่อตัวคุณเองค่ะ เกิดเป็นเรื่องที่ร้ายเเรงจะเเย่เอาค่ะ :) เพราะบางครั้งเรื่องที่ถูกเเชร์มาก่อนหน้านั้นจริงบ้างไม่จริงบ้างก็มีค่ะ กรณีนี้มันทำให้เเตกตื่นได้ค่ะ ยังไงครั้งหน้าถ้ามีอะไรมาเล่าสู่กันฟังก็หาที่มาที่ไปซักนิดเพื่อคนที่มาอ่านจะได้เข้าใจมากขึ้นเเละไม่เข้าใจผิดไปนะคะคุณ mckrit :)
  • ดู tied เป็น tried ผมนี่ไม่ได้เรื่องเล้ยยยยย 555 ขออภัยทุกท่านคับ
  • :-D อะไรก็ชังครับ ไม่อยากเห็นลูกเราเป็นแบบนี้แน่ :022: