ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศ เรื่องผีอีแพงตบทรัพย์
  • เรียนสมาชิกชาวพิตบูลโซนเพื่อทราบ

มีเรื่องตลกมาเล่าให้ฟังนะครับ เรื่อง ผีอีแพง ตบทรัพย์อาละวาด เมื่อกี้มันให้ตำหนวดโทรมา ฮ่าๆๆๆ
    กูกลัวตายห่าแล้ว อีควายเอ๊ย ตำรวจเขาไม่มีสิทธิ์โทรมาสอบสวนใครทางโทรศัพท์มึงไม่รู้หรือ ถ้าเป็นคนอื่นเขาคงกลัวขี้หดตดหาย แต่กูเป็นมาเฟีย มึงลืมแล้วหรือ ยศอะไรกูไม่เสียวหรอกว่ะ แต่ระวังผัวมึงจะซวย มึงทำระยำอะไรไว้ กูมีหลักฐานหมด ปลอมแปลงเอกสารของทางราชการ ช่วยเหลือคนทำผิด ยกตัวอย่างแค่นี้ให้มึงเสียวเล่นๆบ้าง

กูชักสนุกที่จะเล่นเกมส์นี้กับมึงแล้ว มึงหลบให้ดีนะ ว่างๆกูจะไปหา จะเอาให้หลอนเลย และกูเจอมึงที่ไหน มึงงานงอกแน่ มึงเซฟหน้าจอนี้ไว้เลยนะอีสันดาน เอาตามที่มึงถนัด จะว่ากูขู่หรือส้นตีนอะไรก็ตามสบาย แต่อย่าให้กูรอเก้อ เดี๋ยวมึงเจอจัดหนักแน่

คราวหน้าไม่ต้องให้ใครโทรหากูอีกนะ กูสงสารเขา เพรามึงก็รู้นิสัยกูนะ กูบอกมึงหลายครั้งแล้วว่ามุขนี้มึงใช้ขู่คนอื่นได้ แต่กับกูมันไม่ได้ผลหรอก ยิ่งมาแค่เสียงแบบนี้เป็นตำหนวดหรือโจรใครจะไปรู้ ดังนั้น กูไม่สนอยู่แล้วด่าแหลก ฮิ้วๆๆๆ กูอัดเทปไว้ด้วยอยากฟังไหม ฮา ......

ใครเจอแบบผม แกล้งทำเป็นตกใจแล้วให้ ค-ย ไปเลยครับ รับประกันว่าไม่มีปัญหา ฮิ้วๆๆๆ
  • กูขอเรียกมึงว่า ผีอีแพง คนรักความระยำ เดี๋ยวกูทำโล่ส่งให้ถึงบ้านเลย สนไหม ฮิ้วๆๆๆ

ถือศีลแปด ส้นตีนเอ้ยยย อาฆาต จองเวร พยายาท โกหก หลอกลวง เข้าวัดไปก็จ้องแต่จะหาผลประโยชน์ เข้ากลุ่มไหนก็สร้างความลำบากใจ ทะเลาะกับชาวบ้านไปทั่ว

กูถามหน่อยมึงอายเป็นไหม สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  • ป่าขาดศีลอีก3ข้อ 1.อาฆาต 2.จองเวร 3.พยาบาท 4.โกหก 5หลอกลวง
  • 6. ต้มตุ๋น 7.ตอแหล 8.ตบทรัพย์ ครบแล้ว ฮา .....
  • กระทู้นี้ไม่มีใครกล้าเล่น คงกลัวโดนผีอีแพงหลอน 555

ใครไม่มีของขลังอย่าเสี่ยงนะ เราเตือนคุณแล้ว :p
  • ขอบคุณครับป๋าผมนั่งคิดตั้งนานยังคิดไม่ออกเลย แต่ผมก็เชื่อนะครับคนดีพระคุ้ม(ถ้าคนดีผีคุ้มจะเข้าทาง ผีอีแพง)
  • กรุงเทพ ฝนตกเล็กน้อย อากาศกำลังดีครับ :O
  • ลำปาง หนาวมาก !!! :001:

• คลองสามวาร้อนนนนนน
  • อยากฟังเทปครับป๋า
  • เอาไว้เจอตัวจะเปิดให้ฟังครับ แต่คงส่งให้ไม่ได้ครับ
  • กระทู้นี้ รู้สึกหนาวๆยังไงไม่รู้คับ อิ อิ ยังไงเอาใจช่วยพี่มาร์คครับ ตอนนี้ เวปพี่มาร์ค สาวๆเยอะแล้วนะครับ ใจเย็นๆครับ มาเฮฮา กันดีกว่า :o027: พี่มาร์คเสียเงินมาเยอะแล้ว อย่าไปเสียอีกเลยครับ

นิ่ง สงบ สยบ เคลื่อน ไหว :o043:
  • ที่อัดเทปไว้ ก็แค่เอาไว้เป็นหลักฐานว่าผมไม่ได้เสียวเลยแม้แต่น้อย แต่ถ้ามันได้ฟัง ผมว่ามีคนหนาวก็แล้วกัน
    ผมเห็นมันขู่หลายหนแล้ว และมันก็ใช้วิธีการนี้กับคนอื่นซึ่งได้ผล เขากลัวมัน แต่ผมไม่คิดว่ามันจะกล้าให้ตำรวจโทรหาผมจริงๆ ผมจะใช้ดาบเดียวกันนี้ย้อนไปฟันมันบ้าง มันจะได้เลิกกร่างเสียที และงานนี้มันโทษใครไม่ได้ต้องโทษตัวมันเอง ที่ขยันสร้างเรื่องไม่รู้จักจบสิ้น ตั๋วทนายก็ไม่มี แต่เสือกเจ้ากี้เจ้าการ ไปเรียกร้องเงินทองจากคนอื่น แถมตัวเองไม่มีส่วนได้เสียอีกต่างหาก ถ้ามันแม่นข้อกฏหมายจริงผมว่ามันไม่ทำแน่ๆ และไอ้เรื่องที่ไปขู่ทนายนี่อีกเหมือนกัน มันกำลังจะทำตัวเองเข้าปิ้ง

ตอนผมคุย ผมได้มีการขออนุญาติอัดเทปด้วย และ คนที่โทรมาเขาก็อนุญาติให้อัดเทปได้ เขาแนะนำตัวเอง บอกชื่อคนครบ ซึ่งมันต่างจากการแอบอัดครับ และที่สำคัญผมบอกชัดเจนว่าจะขอเก็บไว้ใช้เป็นหลักฐาน และในนั้นมีหลายประโยคเด็ดครับ

• ถ้าทางจะยาว อีกและ พี่มาร์คเป็นกำลังใจ และสู้ต่อไป ยอดมนุษย์ 5555image
    ไฟล์แนบ
    ap_20081207113127564jpg.jpg 49K
  • "ตั๋วทนายก็ไม่มี แต่เสือกเจ้ากี้เจ้าการ ไปเรียกร้องเงินทองจากคนอื่น แถมตัวเองไม่มีส่วนได้เสียอีกต่างหาก ถ้ามันแม่นข้อกฏหมายจริงผมว่ามันไม่ทำแน่ๆ"

ถ้าบริษัทรับปรึกษากฏหมาย หรือมีทนายความ อยู่ในบริษัท แล้วใช้ไปในทางที่ผิด
    ถ้าอยากให้เจอตอ ร้องไปยังสภาทนายความไปเลยครับโดนสอบซักทีคนจะรู้สึก

อย่าคิดว่าวิธีที่ตัวเองทำอยู่ คนอื่นจะทำไม่ได้
    อย่าคิดว่าตนเองรู้กฏหมาย แล้วคนอื่นเค้าจะไม่รู้
    อย่าคิดว่าคนอื่นอยู่ต่ำกว่า เพราะคนที่ต่ำๆเวลาที่ได้เหยียบหัวคนที่อยู่สูงๆ มันมีความสุขดีแท้
    อย่าคิดว่าตนเองฉลาดกว่าคนอื่น เพราะยังมีคนที่ฉลาดกว่าอีกเยอะ

อย่าคิดว่าตัวเองจะร้ายกับคนอื่นเป็นแสน เพราะเค้าอาจจะร้ายกับคุณเป็นล้าน
    อย่าปล่อยหมัดเจ็บๆใส่คนอื่น เพราะเวลาเค้าสวนกลับ ถ้าตั้งการ์ดไม่ทัน ร่วงแน่

• ผมไม่กลัวครับ ฟ้องมากูจะไปจ่ายให้ถ้าอยากจะได้เงินนัก
    ติดตามดูมานานละ แม่งร้ายจิงอีแพง สร้างแม่งแต่ภาพทาสแท้แม่งแสนร้ายกาจ
  • จะว่าไปแต่ละปีผมก็ทำบุญเยอะนะ แต่ทำไมวิบากกรรมไม่หมดเสียที ฮ่าๆๆ

สบายใจได้ มั่นใจว่าหนังเรื่องนี้ไม่ยาวหรอกครับ ยกเว้นมันอยากหาเรื่องเดือดร้อนใส่ตัว อันนี้ก็คงช่วยอะไรไม่ได้
    มันคงคิดว่ามันถือไพ่เหนือกว่า มันรู้กฏหมายมากกว่า แต่ผมบอกใบ้ให้มันขนาดนี้แล้วมันยังไม่รู้ตัวอีกว่ามันผิดตรงไหนบ้างก็ช่างแม่มเหอะ

จ้องแต่จะเอาข้อกฏหมายเล่นงานคนอื่นจนลืมว่าตัวเองก็ทำผิดกฏหมายไว้หลายเรื่อง เมื่อกฏหมายทำร้ายคนอื่นได้ มันก็ย้อมมาทำร้ายตัวเองได้เหมือนกัน

กรรมใครกรรมมันนะพี่น้อง ......
  • งานนี้ถ้าจะยาว :o034:
  • หนังสือสวดมนต์รอตรวจปรุ๊ปครั้งสุดท้าย
    คาดว่าจะเสร็จภายในเดือนกรกฎากมนี้
    เดี๋ยวจะเก็บไว้ให้ นะครับ
  • ขอสักเล่มนะท่าน จะเอามานอนสวดเป็นสิริมงคลหน่อย
  • ลำปางไม่หนาวนะครับ ^^ ลำปางชื้นมาก
  • =D> ตามดูนะพี่ท่าน555555555555
  • ตาเคนยุ ระวังเจอหมาย 55
  • พี่เคน เดี๋ยวเค้าจะถือป้ายไฟไปเชียร์ที่ศาลน่ะฮ่ะ ลวกเพ่
  • ผมระอยากดูตอนจบครับคุณมาร์ค. เห็นคนนี้มาหลายรอบ ที่จริงเอาให้จบๆไปเลยดีกว่าครับ ยิ่งตอนเห็นลงรูปภาพร้องไห้หน้าจอคอมนิผมรีบเลื่อนหนีเลย ทนดูไม่ได้
  • อย่างนี้เลยปะคับ :o031:
  • พักยกครับ
  • อ้าววว นี่มีแก๊งถือป้ายไฟวิ่ง กันเยอะแล้วหรอครับ งั้นผมคงไม่ต้อง ไปถือป้ายแล้วหน่ะสินะ 5555

เอ๊ะ เค้ามีประกวดอะไรกันหรอ คร๊าบบบบ :o036:
  • ทัพเหนือ ถอนกำลังงงง ฮ่า :013:
  • ผีอีแพงเฮี้ยนนักในครั้งนี้ ทุกคนที่ได้เห็นเป็นต้องวิ่ง ผีตัวนี้มันร้ายยิ่งกว่าลิง เป็นเรื่องจริงเคยได้พบประสบมา
    มาร์คมาเฟียเพลียใจให้หดหู่ จักขอสู้กับมันลั่นวาจา ให้รู้ว่าใครจะอยู่ใครจะไป อันฆ่าได้หยาบไม่ได้ใจมันบอก โดนผีหลอกชอกช้ำในอุรา เองกับข้าใครจะแน่ยิ่งกว่ากัน อันความมันจะระเบิดเกิดขึ้นแล้ว ขอเพื่อนแก้วทั้งหลายจงช่วยกัน เชียร์ให้ลั่นมาร์คมาเฟียสู้ต่อไป...
  • รอดูต่อครับ เรื่องไม่จบสักที
  • ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะพี่มาร์ค ขอโทษเรื่องวันนั้นด้วย เพราะไม่ชอบพฤติกรรมบางคนเลยพูดไม่ดีกับ

พี่มาร์ค ไอ้ที่เงียบๆไม่อยากให้ใครเซฟคำพูดต่อไปอีก เจอกันที่ศาลดีกว่า อย่าปล่อยให้ใครมาข่มขู่

มันเก็บข้อมูล อ้อก็เก็บเหมือนกัน เรื่องมันไม่ได้คอขาดบาดตายถึงขนาดต้องกลัว ไม่เครียดเลย

ตลกปนสมเพชมากกว่าที่พยายามโพสถึงคุณงามความดีตัวเอง แต่คนอื่นเลวหมด ปากบอกไม่มี

ผลประโยชน์จากเว็บ แต่ก็มาขายของ ขายโน่นขายนี่ตลอด ยังไม่สำนึกบุญคุณ

* และขอยืนยันตรงนี้เลยว่า เห็นข้อความว่าบุคคลนี้จะปิดเว็บนี้จริงๆกับตา แต่นิสัยไม่คิดว่าทำแล้วลบ

นึกว่ากล้าทำกล้ารับ อย่างที่ปากบอกว่า คนจริง *

• ลืมบอกไป คิดว่าคนอย่างมันต้องเข้ามาแอบอ่าน คนเหมือนกัน ร้ายมาร้ายไป คนจริงไม่ได้มีแค่มึงคนเดียว

คอนเฟิร์ม*********
  • iรอดูตอนจบอยู่ครับ เป็นกำลังใจให้ :063:
  • เคยมองคุณมาริสาผิดไป เพราะคิดว่าเป็นคนแรง ไม่รู้จักผู้ใหญ่
    แต่วันนี้ผู้ใหญ่ที่ผมเคยเคารพ ผมอยากจะอ้วกกกก ใส่หน้าจริงๆ
  • * และขอยืนยันตรงนี้เลยว่า เห็นข้อความว่าบุคคลนี้จะปิดเว็บนี้จริงๆกับตา แต่นิสัยไม่คิดว่าทำแล้วลบ

นึกว่ากล้าทำกล้ารับ อย่างที่ปากบอกว่า คนจริง *

ผมขอยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ ว่าผมก็เห็นจริงๆ ไม่งั้นผมคงไม่มาออกตัวล้อฟรีให้ตัวเองเจ็บหรอกครับ

เค้าใช้วิธีเซฟข้อความไว้ ผมก็เซฟได้เหมือนกัน ลองเปิดมาดูซักที จะได้รู้ว่า ใครคือนางฟ้า ใครคือนางมาร

• เหอๆๆ ดีนะเลิกยุ่งเลิกตอแยกับแกตั้งนานละ บางคนเห็น อ่าน ผ่าน แวบเดียว เรื่องเดียวเซ้นส์ก็บอกละว่า ถอยดีกว่า ไม่อาวววดีกว่า555
  • อยากได้ชื่อว่า เป็นเพื่อนมาเฟีย แค่เลี้ยงหมาให้มีคุณภาพก็สามารถเป็นเพื่อนได้แล้ว

แต่คนที่อยากได้เครดิต อยากเป็นเพื่อนพยามแล้วพยายามอีกแต่ก็....คนเป็นเพื่อนกัน

ไม่ใช่แค่เราขี้ตู่เอาเอง อย่าพูดบ่อยๆเลยว่าเป็นเพื่อน อายแทนคนละคลาสมันต้องยอมรับกันได้

ทั้งสองฝ่าย เฮ้อ อยากเป็นเพื่อนกับคาร์ลอส สลิม เฮลู จัง แต่บารมีไม่ถึง แค่ชะเง้อชะแง้
  • ไม่ต้องหรอกท่าน หมายศาลที่บ้านเยอะแล้ว
    แย่งกันฟ้องเลย ผมเลี้ยงหมาอยู่บ้านดี
    ขอบใจน้องๆป้ายไฟไม่ต้อง เพราะพี่ไม่ไปอยากฟ้องให้รถมารับด้วย555555
  • เป็นไปได้ไหมครับพี่มาร์ค ที่พี่มาร์ค จะใช้วิธีชนะ ด้วยคำ 3 คำ

"ให้ อะ ภัย" แล้วเปิดบ้านต้อนรับเค้ากลับมา ณ วันนี้ผมเชื่อทุกๆคนอยู่ข้างพี่มาร์คหมด ยังไงพี่มาร์คลองพิจารณาดูนะครับ มองแต่ส่วนดีเข้าไว้ครับ

• ความจริงเรื่องผ่านมา คนที่เจ็บที่สุดก็คือ ผม นี่ละครับ แต่เพราะคำว่าอภัย นี่เองไม่ใช่หรือ ทำให้เรื่องทุกเรื่องจบง่าย
    และถ้าผมเป็นคนอาฆาต พยาบาท ไม่ให้อภัย ทุกอย่างมันก็คงไม่จบง่ายแบบนี้หรอกครับ
    ดังนั้นอย่าพูดแบบนั้นเลยครับ เพราะบ้านนี้เปิดรับทุกคนอยู่แล้ว ไม่เคยไม่ต้อนรับใครแม้แต่คนเดียว
    คนที่อยู่บ้านนี้ไม่ได้ ก็ล้วนแต่ทำตัวเองทั้งนั้นครับ
  • ที่ทุกคนเงียบเพราะเจ้แมร่งเล่นจะเซพซะทุกเรื่องอย่างนี้มันไม่ใช่นิสัยของคนในพิทบูลโซนแล้วผมอาจจะเล่นบอร์ดนี้ไม่นาน แต่ก็รู้ธรรมเนียมปฎิบัตของเวปนี้ ที่คนต้องมา เป็นโจทย์จำเลย เจ้เคยสนใจหรือเปล่าว่าครอบครัวใครที่จะเดือดร้อนอกร้อนใจไม่เป็นอันหลับนอน ไม่รู้ว่าเจ้ตบตา ตบแต่งข้อมูล เอาข้อความบางท่อนบางประโยคใส่ก่อนหน้าหลังก็ชิบหายแล้ว เรื่องแค่นี้ไม่ใหญ่หรอกในพันทิพย์เจ้ก็ทำซะวงแตกไปแล้ว ในพิทบูลโซนก็โดนซ้ำอีก เห็นว่าถือศีลกินเพลไม่ใช่หรือเป็นคนดี นี่หรือศิษย์มีครู อายแทนเลย
  • สิ่งที่ผมไม่พอใจก็มีเพียงเรื่องเดียว ก็คือนิสัยที่โกหกไม่เลิก พูดเอาดีเข้าตัวเท่านั้นเอง อย่าให้ขยายว่าเรื่องอะไรบ้างเลยมันน่าอาย
    และที่ให้ตำรวจโทรมานี่ก็จะหาเรื่องเล่นงานผม สร้างหลักฐานจะหาเรื่องปิดเว็บ มันก็มีเพียงเท่านี้ละครับ นี่หรือคนถือศีลแปดที่พร่ำบอกชาวบ้าน
    ผมรู้ว่าอะไรเป็นอะไรตั้งแต่ต้น เพียงแต่ไม่พูดเพราะอยากให้มันจบๆไป โดยยอมแกล้งโง่ ถ้าเขาไม่ร้อนท้องไปโพทนาให้ชาวบ้านฟัง ก็ไม่มีใครรู้อยู่แล้ว

ถ้าอยากได้เงินก็บอกกันดีๆก็ได้ นิสัยผมถ้ามีและเพื่อนเดือดร้อนไม่เคยหวงต็มใจจ่ายอยู่แล้ว ครั้งนี้ผมก็รู้ว่าได้ไปไม่น้อย แต่อย่าไปพูดว่าทำฟรีโดยไม่ได้อะไร
  • รักน้ำใจพี่มาร์คก็ตรงมีน้ำใจรู้อภัย ไม่อาฆาตง จองเวร มุ่งทำลาย
  • มีคนสงสัยว่าผมโกรธเรื่องอะไร เล่าให้ฟังก็ได้ จะได้ไม่ต้องเดากันเอง คนที่ไม่รู้ตื่นลึกหนาบาง จะได้ไม่หน้าแหก ผมเชื่อว่าใครโดนแบบผม ไม่มีทางทนได้ขนาดนี้ สิ่งที่ผมทำ มันมากกว่าคำว่าอภัยเสียอีก

ค่าทนาย 180,000 บาท เงินแสนแปดมันน้อยหรือครับ พูดให้ใครฟังก็ไม่มีใครเชื่อหรอกครับ มีแต่คนหาว่าผมโม้ทั้งนั้น บอกราคาเว่อร์เกิน แต่มันคือความจริงครับ
    ดังนั้นอย่าพูดว่าช่วยเพื่อน ฟรี พูดมาตรงๆเลยว่า กูทำงานให้มึง กูต้องได้ค่าจ้าง จะบวกเท่าไรก็ว่าไป ผมรับได้อยู่แล้ว เพราะของฟรีไม่มีในโลก
    แต่การไปร้อมห่มร้องไห้ เล่าให้คนอื่นฟังว่าช่วยมันจนตัวเองต้องเดือดร้อน แถมยังต้องออกค่าทนายให้ก่อนด้วย อันนี้มันทุเรศเกินไป ใครฟังเขาก็เข้าใจผิด
    เมื่อผมไม่พูดแกล้งโง่ก็น่าจะทำเนียนให้มันจบๆไป แต่กลับสร้างเรื่องเอาดีเข้าตัวต่อไป และพอผมเริ่มไม่ยอม มันก็ขู่สารพัด รวมถึงการประกาศปิดเว็บ

ถ้ามีอะไรจากตำรวจมาถึงกูอีก มึงเตรียมตัวซวยได้เลย กูถล่มมึงเละแน่ ทุกวันนี้ที่กูไม่ทำอะไร เพราะกูเห็นแก่ผัวมึง กูไม่อยากให้มันเดือดร้อน แต่ไม่ใช่ว่ากูกลัวมึง อ่านที่กูเขียนดีๆ แล้วเอากลับไปคิดด้วย และอย่าคิดว่าคนอื่นโง่ตัวเองฉลาดอยู่คนเดียว และเรื่องที่กำลังสร้างหลักฐานเพื่อมาปิดเว็บกู ก็ขอให้ยุติซะ อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนหรือลำบากใจ

ที่ผ่านมา กูเสียเวลากับเรื่องส้นตีนเยอะไปแล้ว ต่อไปกูต้องการความสงบอย่ามาวุ่นวายกับชีวิตกูอีก กูไม่ได้ไล่ แต่ ถ้ารับนโยบายเว็บนี้ไม่ได้ ก็อย่าเข้ามา
  • "กัมมุนา วัตตีโลโก" สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

เหนือยอดเขา เอสเวอร์เรส ยังมี ธงชาติไทยปักอยู่ ขอบคุณ red bull ที่สนับสนุนคนไทย @-)
  • sasjai มิถุนายน 20 Permalink ผีอีแพงเฮี้ยนนักในครั้งนี้ ทุกคนที่ได้เห็นเป็นต้องวิ่ง ผีตัวนี้มันร้ายยิ่งกว่าลิง เป็นเรื่องจริงเคยได้พบประสบมา
    มาร์คมาเฟียเพลียใจให้หดหู่ จักขอสู้กับมันลั่นวาจา ให้รู้ว่าใครจะอยู่ใครจะไป อันฆ่าได้หยาบไม่ได้ใจมันบอก โดนผีหลอกชอกช้ำในอุรา เองกับข้าใครจะแน่ยิ่งกว่ากัน อันความมันจะระเบิดเกิดขึ้นแล้ว ขอเพื่อนแก้วทั้งหลายจงช่วยกัน เชียร์ให้ลั่นมาร์คมาเฟียสู้ต่อไป...
    9999999999999999999999999999999999999999999999999999999
    ฮาแท้ ทั่นนักปราญ์ 555555
  • นี่มันหนังซีรี่เกาหลีชิมิ๊ "สั่งมาเฟียไปสอนหนังสือ(ผีอีแพง)"