ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สแตฟฟอร์ดคือพิทบลูป่าวค่ะ
  • สแตฟฟอร์ดคือพิทบลูป่าวค่ะ
  • http://women.sanook.com/799705/สแตฟฟอร์ดเชียร์เทอร์เรียร์/

พันธ์นี้หรอครับ รอให้ผู้รู้มาตอบให้ครับ ผมว่าหน้าตาก็คล้ายๆ red nose แต่จมูกดำ นะครับ
  • เหมือนพิทบูลมากๆ
  • เป็นคนละพันธ์กันคับ สแตฟฟอด จะมีปันหาทางไขข้อสะโพก พอดีเคยอ่านเจอ ถ้าตอบผิดยังไงขออาภัย
  • รู้สึกว่าพิทบลูจดทะเบียนกับสมาคมใช้ชื่อนี้แหละ น่าจะเหมือนกันแต่เรียกไม่เเหมือนกันครับ
  • เอาแบบตามสายพันธุ์ หรือว่าตามใบเพ็ดของสมาคมประเทศสาระขัณฑ์ครับ
    ถ้าตามสายพันธุ์ค้นหาได้จากกูเกิ้ลครับ
    ถ้าตามสมาคมประเทศสาระขัณฑ์ ไม่ว่าพิตบูล สายไหนแบบไหนชื่อเป็นสแตฟหมด
    คนตั้งหัวข้อคงงงประมาณ ซื้อพิตบูล ได้ใบมาทำไมเป็นสแตฟ เจ้าของลูกหมาโกงหรือเปล่าประมาณนี้
    อ่านประวัติพิตบูลที่หน้าเว็ปก่อนนะครับจะได้เข้าใจ
    ตัวอย่างนะครับ เจ้าตัวสีเทา บักหลอด
    image
    ใบใหญ่
    image
    ใบเล็ก
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0856.1.jpg 250K
    DSCF2799_resize.JPG 153K
    DSCF2798_resize.JPG 145K
    DSCF2802_resize.JPG 151K
    DSCF2802_resize.JPG 151K
  • ขอบคุนค่ะ
  • แล้วนิสัยแตกต่างกันเยอะป่าวค่ะคือหมาเราตาขาวกะหมาด้วยกันโดหมาแถวบ้านกัดไม่สู้เห้อไม่รู้จะทำไง
  • คนไทยบิดเบือนข้อมูลกันเอง ทำให้เข้าใจผิดกัน รอผู้รู้มาตอบนะครับ