ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุญาติ นอกเรื่องนะครับ
  • เกิดมาอยู่มาเกือบ40 ปีละ เพิ่งจะเห็นว่าไทยเราใกล้ล่มสลาย เมื่อคิดไปแล้ว พมา่เอย เขมรเอยจะยึดเมืองอยู่แล้ว ราขาของเกษตรกรถูก ราคาของขายที่จะต้องซื้อแพง ผู้หลักผู้ใหญ่เอาเวลาไปแขวะกันเอง เอาเงินทองไปสนับสนุนเสื้อหลากสี ทุกวันนี้ ไม่กล้าใส่เสื้อสีเหลือ ชมพู แดง ลาย หรือน้ำเงิน เพราะเบื่อ พี่น้องล่ะครับ
    เบื่อมั้ย กับการมีพวกแบ่งสี แบ่งพวก
    เบื่อมั้ยเอ๊อะอะไรก็ประท้วง
    เบื่อมั้ยเมื่อแสดงความคิดเห็นอะไร ถ้าผิดสำแดงของคนพวกมาก ก็จะโดนโจมตี ถึงขั้นชีวิตอยู่ไม่สุข
    วิธีทำให้หายเบื่อของผมคือ
    เอาเวลาทุ่มเทกับครอบครัว และ งานที่ทำอยู่ ให้ดี และดียิ่งๆขึ้นไป
    เอาเวลาไปดูแลทรัพย์สินที่หามาได้ ทำนุบำรุงไม่ให้เกิดการเสียหาย และพร้อมใช้งานเสมอ
    มีสมุด 3 เล่มไว้จด วันฉีดวัคซีน ตัดหู ถ่ายพยาธิ อาบน้ำ เก็บขี้ หมาๆ ที่บ้าน
    คอม1เครื่องไว้เมม ความรู้เกี่ยวกับการเลี้ยงหมา ที่บ้าน ตามเวปต่างๆ (ส่วนใหญ่ก็ที่นี่ล่ะ)
    ปิดกั้นทุกเฟซ ไม่รับข่าวสารทางการเมือง มุ้ง หรือกระแสสร้างสีเสื้อ
    สำคัญที่สุด เข้า พิตบูลโซนทุกทีที่มีเวลา ว่าง เพราะ เรื่องของหมา หรือ คนเลี้ยงหมา ย่อมน่าสนใจกว่า เรื่องของคนที่ทำตัวให้ด้วยหรือมาตรฐานต่ำกว่า....
  • ไม่เคยอยากให้ฝ่ายรัฐบาลและฝ่ายค้านจับมือปรองดอง แค่อยากให้แต่ละฝ่ายทำตามหน้าที่ด้วยความบริสุทธิใจและไม่คดโกง หากทำได้ก็คงจะทำให้บ้านเมืองเราดีและน่าอยู่ที่สุดในโลก ใช่ไหมครับ :o034:
  • ผมไม่สนใจหรอกครับ ใครจะพวกมากพวกน้อย สีแดงสีเหลือง ผมขออยู่ข้างที่ทำในสิ่งถูกต้องครับ พวกมากก็ไม่จำเป็นต้องถูกเสมอไป พวกน้อยก็ไม่จำเป็นต้องผิดเสมอไป ผมเชื่อว่าพวกเราแยกแยะได้ว่าอะไรเป็นอะไรครับ

อย่าเบื่อเลยครับ หากพวกเราเบื่อ พวกคนชั่วมันก็จะยิ่งเหิมเกริม เราควรทำตัวเป็นก้างขวางคอ อย่าให้พวกมันเขมือบได้สะดวกจะดีกว่าครับ
  • เมื่อก่อนประชาชน อาจจะโดนปิดหูปิดตาในการรับรู้ข่าวสาร โดนปิดกั้นสิทธิในการแสดงความเห็น แต่วันนี้เรามีอินเตอร์เน็ต เรามีโลกออนไน์ เรามีโซเชียลเน็ตเวิร์คที่ทรงประสิทธิภาพ เราจะกลัวอะไร หากพวกเราร่วมมือกัน มันเปลี่ยนโลกได้ทั้งโลกครับ :-D
  • ฝั่งไหนไม่รู้ แต่รู้ว่า ผมรักพระเจ้าอยู่หัว ใครมาจาบจ้วงท่านหรือคิดการใดๆอันเป็นสิ่งที่ทำให้ท่านต้อง เสียใจ
    ผมก็จะอยู่ตรงข้ามกับคนกลุ่มนั้น

ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสม เพราะผมไม่รู้เรื่องราชาศัพท์เท่าไหร่นัก

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ......
  • เพลงชาติไทยไม่มีท่อนไหนให้ฆ่ากันเอง"ทรงพระเจริญ"
  • :063: ส่วนตัวผมก็ใส่เสือ้ทุกสีนะครับ วันไหนเราเห็นสีไหนสวยเราก็ใส่สีนั้นครับ ไม่มีสีที่ใส่ทุกๆวันครับ หุ หุ

เรื่องการเมืองหลังๆมาผมไม่ค่อยสนใจแล้วครับ ชั้นเชิงเยอะ ใช้คนเป็นหมาก

แถวบ้านผมคนไทยขี่รถเครื่อง ไทยใหญ่ขับวีโก้
  • ไม่สีอะไรทั้งนั้นตั้งใจรับใช้ใต้เบื้องยุคลบาทอย่างเดียว
  • อย่างน้อยก็ยังดีที่ ที่นี่ไม่มีสี โล่งอก
  • สิ่งที่ผมเกลียดคือ เราแบ่งข้างรบกันเอง เพื่อใครก็ไม่รู้ แต่ถ้าเราเถียงกันเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของประเทศชาติและประชาชน ก็เต็มที่เลยครับ :-D

ผมเกลียดทั้งเหลืองทั้งแดง ที่ออกมาสร้างความวุ่นวาย เล่นเกมส์ชิงอำนาจครับ ผมรักทั้วเหลืองทั้วแดว หากออกมาเพราะอุดมการณ์อยากเห็นบ้านเมืองเจริญขึ้น แต่ถ้าจะให้ดี อย่ามีสีดีที่สุดครับ ทุกวันนี้ผมอยากใส่เสื้อสีอะไรผมก็ใส่ แต่ถ้าใครมายัดเยียดว่าผมทำเพื่อใครเป็นสาวกของใคร เจอด่าสวนแน่ๆ เพราะผมเป็นคนไทยครับ :X
  • Long live the King. :033:
  • ชั่วโมงนี้ ชูวิทย์ ครับ

หมา กัด เหี้ย...... :-D
  • อดดูข่าวข้น ค้นข่าว ถูกถอดซะเเล้ว
  • ช่วงนี้บอร์ดหงอยๆไม่มีประเด็นคุย ขออนุญาติเอากระทู้นี้มาปักหมุดสนทนาปัญหาบ้านเมืองแก้เซ็งนะครับ
    ระบายความรู้สึกกันได้เต็มที่ อยากบอกอะไรก็บอก อยากเล่าอะไรก็เล่า แต่อย่าทะเลาะกันเองนะครับ :-D

ใครมีข่าวอะไรก็เอามาช่วยอับเดทสถานการณ์แลกเปลี่ยนกัน เราจะเป็นหมาพิตบูลเฝ้าผลประโยชน์ของบ้านเมืองครับ :p
  • ใครไม่ชอบการเมืองเปิดผ่านเลยนะครับ :066:

ศุกร์เสาร์อาทิตย์นี้ ขอลาสามวันไปดำน้ำเกาะเต่า ชุมพร จะพาครอบครัวไปพักผ่อนครับ
  • image

ไม่อยากให้ลืม เหตุการณ์ 9 ศพ บนทางด่วน ญาติได้ค่าเยียวยาเพียงรายละ 3 หมื่น
    มันคือ Amazing Thailand + Thailand's Got Talent ภาคพิสดารครับ
    ไฟล์แนบ
    แพรวา.jpg 31K
  • แพรวา GodLike ...
  • ป๋ามาร์คลางาน 3 วัน อย่าลืมกลับมาส่งการบ้าน รูปสาวๆ ต่างชาติในชุดบิกินี่บนเกาะด้วยนะครับ เชื่อว่าสมาชิกรอชมอยู่ครับ (โดยเฉพาะกลุ่มเลิฟดาวมหาลัย) :m54:
  • อย่าแยกสีแบ่งสีกันเลยครับ ...ให้โรงพิมพ์เค้าจัดการเองดีกว่า555
  • เย็นนี้เดินทางแล้ว ลูกสาวตื่นเต้นมาก แล้วจะเอารูปมาลงให้คนอิจฉา 555
  • อิจฉาพี่มาร์คจริงๆ จัดสรรปันส่วน ทั้งเรื่องงาน เรื่องกิจกรรม และที่สำคัญเรื่องครอบครัว อยากจัดแจงชีวิตให้ได้แบบนี้บ้างจัง ^ ^ สงสัยอดดูรูปต่างชาตในชุดบิกินนี่แหงๆ เพราะพี่มาร์คไปกับครอบครับ ถ้าแอบถ่ายมาได้บ้างก็น่าจะดีนะครับ :o023:

เรื่องการเมืองนี่ อย่าให้ผมได้เข้าไปในวงการนะจะกิน หินกินปุนให้เต็มคราบสักสมัยแล้ววางมือทันที 555 แถวบ้านถนนขุดแล้วทำใหม่กันปีละสามสี่หน ไม่รู้กินจนกระเป๋าตุงไปกี่ฝ่ายแระ ทำมาไม่กี่เดือนถนนพังอีกถึงไม่พังก็หาเรือ่งเจาะนู่นเจาะนี่มันซะไปเรื่อย
  • เพลงชาติไม่รู้ว่าฟังกันจนจบเพลงบ้างรึปล่าว ไม่ใช่ว่าชินจนไม่อยากตีความหมาย รักสงบ รักสามัคคี รวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย น่ะ มันไม่ได้หมายความว่าเอาเลือดเนื้อมากองกันนะครับ พี่น้องงง
    อยากให้เข้าใจความหมายภาษาไทยกันจริงๆ เช่น รัก ถ้าเรารักอะไรซักอย่าง เช่น เรารักพ่อหลวง เราคงไม่ทะเลาะกันหรอก อย่ารักจากปาก จงรักด้วยใจ
    มีความสุขกับการใช้ชีวิต รู้บุญของแผ่นดิน รู้คูณของพ่อหลวงเรา อย่าเนรคุณเพียงเพื่อปากท้องและความโลภโมโทสัณ
  • พม่า แขก เขมร คนเหมือนกันยอมรับ แล้วการประเคณสิทธิ์ต่างๆให้คนพวกนี้
    ก่อนจะมาดูแลคนไทยน่ะ คุณคิดดีแล้วหรือ
    ทำไมไม่ใช้คนและทรัพยากรณ์ที่มีในประเทศก่อนล่ะ แล้ววันข้างหน้าเราจะไม่มีแม้แผ่นดินจะอยู่ทำมาหากิน เพราะต่างด้าวยึด อยู่นานหน่อยเดี๋ยวรัฐก็ให้บัตรประชาชนเอง เฮ้อ เลือกมาแดก จริงๆ
  • เห็นด้วยครับ เรื่องแรงงานต่างด้าว ประเทศไทยควรก้าวไปข้างหน้า เลิกขายของถูกและเปลี่ยนมาขายของคุณภาพแทน เลิกกดค่าแรงคนไทยดีกว่าครับ งานบางอย่างถ้าสู้ค่าแรงคนไม่ไหวก็ถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยนมาใช่เครื่องจักร ส่วนคนหากค่าตัวแพงก็ให้เขาทำงานประเภทที่ต้องใช้ฝีมือ จะให้ใช้แรงงานเป็นวัวเป็นควายผมว่าหาคนไทยแท้ๆทำยากแล้วครับ ผมว่าประเทศเรามันควรจะเป็นแบบนี้ตั้งนานแล้ว เราซื้อแต่ของแพงๆมาใช้แทบทั้งนั้น มือถือ รถยนต์ คอมพิวเตอร์ เทคโนโลยี่ แต่กลับส่งของถูกออกไปขาย เมื่อไรเราจะตามเขาทัน วันนี้เกาหลีที่เมื่อ 20 กว่าที่แล้วยังล้าหลังประเทศไทย แต่ตอนนี้ไม่มีใครไม่รู้จักซัมซุง เขาแซงเราไปหลายสิบปแล้ว ผมจึงไม่เห็นด้วยที่ประเทศไทยจะส่งสินค้าราคาถูกไปตีตลาดโลก

ราคาถูกจริง ขายได้จริง แต่มันแลกด้วยทรัพยากรของประเทศมหาศาล ซึ่งมันเป็นสมบัติของคนไทยทุกคน และนำไปขายต่ำกว่าต้นทุนที่แท้จริง ส่วนคนที่ได้ประโยชน์จริงๆก็คือเจ้าของโรงงานอุตสาหกรรม ซึ่งมีเพียงไม่กี่คน ส่วนปัญหาที่ทิ้งไว้แก่ชุมชนก็คือ น้ำเสีย อากาศเป็นพิษ มลภาวะต่างๆ

อย่าลืม สมัยหน้าเลือกมาร์คมาเฟียนะครับ พรรคเพื่อหมาพิตบูลครับ อิอิ :p
  • อืม...อันนี้ก็เห็นด้วยอย่างแรง ยอมรับว่าแอบหวั่นใจกับโจรไร้เงาพวกนี้ ที่บอกว่าไร้เงา เพราะไม่มีบัตร ไมีมีหลักฐานที่อยู่แน่ชัด ก่อคดีแล้ว โกยแน่บ เน้นคุณภาพดีกว่านะผมว่า ในสังคมที่ผมอยู่ทุกวันนี้ก็ยังเป็นสังคมเลี้ยงหมาเฝ้าบ้านเฝ้าสวน มีปืนไว้ป้องกันทรัพย์สิน ตำรวจมีไว้จ่ายค่าหมวกกันน็อคค่าปรับ พึ่งพาไม่คอ่อยได่ โรงพักก็เพื่อพวกพ้องซะมากกว่า ผู้หลักผู้ใหญ่ใช้ลิ้นมากกว่าใช้ฝีมือและผลงานเพื่อไต่เต้า เฮ้อ คงยากครับกับคำว่า เจริญทัดเทียมทัน นานาประเทศ สมัยหน้าเห็นที่ต้องเลือก พรรคเพื่อหมาพิตบูลแหงมๆ
  • ถ้าพวกเราตั้งพรรคการเมืองแล้วใช้ชื่อนี้ กกต เขาจะยอมไหมเนี่ย ฮ่าๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    T-shirt5.jpg 130K
  • กกต นี่ กินแต่ตังค์รึปล่าวอ่าา
  • เอ๊น่าจะ กินกกตังค์มากกกว่าน๊า