ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบเกี่ยวกับ สปิงโพล
  • ขอโทษนะครับพอดีค้นหาในกระทู้แล้วไม่มีกระทู้สอนทําสปิงโพลเลยครับ อยากทราบว่าวิธีทําของพี่ๆในพิตโซนนี้ ทําสปิงโพลออกมารูปแบบไหนกันบ้างแล้ว เสาที่หรือที่แขวนเป้านั้นพี่ๆใช้อะไรแขวนเป้า เช่น เสาปูน หรือ ต้นไม้ ? ต่างๆนาๆผมอยากจะทําให้สุนัขที่บ้านบ้างยังไม่มีความรู้ตรงนี้และยังคิดไม่ออกว่าจะทําออกมาเป็นรูปแบบไหนบ้าง จึงเรียนมาเพื่อให้ผู้มีความรู้ชี้แจงครับ ขอบคุณสําหรับคําตอบล่วงหน้าครับ
  • ท่าที่บ้านของคุณมีต้นไม้ก็ใช้ต้นไม้นันและคับทำimageภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหรนะคับอันนี้เอาต้นไม้ทำ แต่ท่าจะให้ดี(ขอแนะนำนะคับ) ทำเหมือนแป้นบาสอะคับใช้เหล็กคับแล้วหาชื้อรอกที่ร้านขายอะไรก่อสร้างอะคับมีแล้วก็เชือกในร่อนแล้วกระสอบข้าวแบบผ้าสีน้ำตาลอะคับ(เข้าเรียกว่ากระสอบอะไรไม่รู้คับ)แล้วเราก็นำกระสอบมาเย็บเป็นวงกลมคับเพื่อให้สุนัขที่คุณรักกับคับ
    ไฟล์แนบ
    ttttt.JPG 54K
  • ผมใช้ต้นไม้ และลอก1ตัวมีขายตามร้านวัสสดุก่อสร้างทั่วๆไป และใช้ยางในรถมอเตอร์ไซค์เป็นตัวยืดหยุ่นต่อจากเชือกแล้วตามด้วย ผ้าหรือกระสอบป่านเป็นของให้สุนัขกัดครับimage
    ลองทำดูนะครับ
    ไฟล์แนบ
    1.JPG 274K
  • ลอก เชือก ยางในมอไซค์ ผ้ามัดimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0084.JPG 257K
  • ของเราทำให้เล่นในบ้านค่ะ ลองดูที่กระทู้นี้ค่ะ

http://pitbullzone.com/community/discussion/30829/สปริงโพลช่วยรักษาอาการหมาหงอย#Item_35