ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โรคกลัวหมารักษาได้ด้วยพิทบูล
  • มาแชร์ประสบการณ์ค่ะ แต่ก่อนเราเป็นผู้หญิงที่กลัวหมามากเพราะตอนเด็กๆเคยโดนหมากัด ที่บ้านไม่เคยเลี้ยงหมา ไปบ้านใครที่เขาเลี้ยงหมาก็จะไม่อยากเข้า กลัวอ่ะ ต่อให้เป็นลูกหมาพันธุ์เล็กๆก็ไม่เอา ไม่เข้าใกล้ มันเห่าหน่อยก็วิ่งหนีแล้ว เกิดมาไม่เคยอุ้มหมา เห็นหมาข้างถนนก็จะเดินเลี่ยงไปไกลๆ จำได้ว่าสมัยเรียนหนังสือเคยกลับบ้านดึกๆคนเดียวเพราะทำกิจกรรมเลิกมืด ต้องเลือกเส้นทางเดินกลับบ้าน ระหว่างซอยที่เขาลือกันว่าผีโคตรดุ (แถมเวลาก็ได้ด้วย) กับซอยที่มีไฟเปิดสว่างไสวแต่หมาเต็มซอย ยังยอมเลือกไปเจอผีไม่เอาหมา คิดดูละกันว่ากลัวขนาดไหน

จนวันหนึ่งต้องย้ายตามแฟนมาอยู่บ้านสวนที่ตราด แฟนบอกว่าหนุ่ยจำเป็นต้องมีสุนัขคู่ใจเป็นเพื่อน 1 ตัว เดี๋ยวจะเอาพิทบูลมาเลี้ยง แค่ขึ้นชื่อว่าหมาก็ไม่อยากได้แล้ว แถมพันธุ์ที่เลี้ยงยังเป็นพิทบูลอีก ทั้งรูปร่างหน้าตาไม่น่าคบหาเอาซะเลย โอ๊ย! ตายดีกว่ามั๊ยตรู

"ไม่เอา ไม่อยากได้"
    "เลี้ยงดูก่อน พี่เชื่อว่าหนุ่ยจะชอบ พันธุ์นี้ขึ้นชื่อว่ารักเจ้าของที่สุด"
    "โอ๊ย.. แล้วดูรูปร่างหน้าตามันดิ น่ากลัวจะตาย ตัวก็โต มันจะลากหนุ่ยไปไหนต่อไหนรึเปล่า แถมใครๆก็บอกว่ามันกัดไม่ปล่อย มันจะกัดหนุ่ยตายก่อนมั๊ยอ่ะ"
    "ไม่หรอก นิสัยมันน่ารักมาก ถ้าเลี้ยงแล้ว หนุ่ยจะชอบ"

แต่ไม่ว่าจะชอบหรือไม่ชอบก็ตาม เราก็โดนขอร้องแกมบังคับให้เลี้ยงซะแล้ว ทำใจอยู่เป็นครึ่งปีกว่าจะได้ลูกหมาเข้าบ้าน และแล้ว.....เวลาก็ผ่านไปไวเหมือนโกหก ตอนนี้ครบปีนึงแล้ว ผู้หญิงคนนี้หายกลัวหมาแล้วค่ะ แถมตกหลุมรักพิทบูลเข้าแล้วเต็มเปา :-)

• รักคุณมาก ให้ความกล้ากับคุณ
    คุณกล้าเผชิญกับสิ่งที่คุณกลัว
    แต่คุณจะได้สิ่งเหล่านั้น คุณต้องให้มันก่อน
    ไม่ใช่แค่คำพูดว่าชั้นรักแก แต่ต้องแสดงให้มันเห็น
  • ชอบมากๆ น่ารักทั้งครอบครัว พ่อ+แม่+หมา ลาเต้ โชคดีที่มีคนรัก และเข้าใจ
  • เหมือนคุณนภาเลยครับ เมื่อก่อนกลัวหมามาก เดี๋ยวนี้ไม่กลัวแล้ว กำลังแคะขี้หูให้ดันขู่ เลยเจอบิดหูซะ ฮ่าๆๆ
    ตอนเลี้ยงไทเกอร์ ด่าสามีด่าได้ แต่อย่าด่าหมา ใครด่าหมาโกรธเข้าใส้และยังจำได้มาจนทุกวันนี้ ครับ
  • ยินดีด้วยกับความสุขที่ค้นพบคับ =D>
  • "ไม่มีที่เหลือให้คนพ่าย มีแต่ที่หมายของคนกล้า ให้จำ ว่า...รักชนะทุกอย่าง"

โฮ่ โฮ่ โฮ่ ชอบครอบครัว คุณหนุ่ย กับเจ้าเต้ จัง อิจฉาคนมีความสุข

เรื่อง ตัดหูเจ้าเต้ อ่านแล้วซึ้งเลย บ่อน้ำตาจะแตกเหมือนกันเลย เพื่อความสุขความต้องการเราแท้ๆเลย

:o027: :o027: :o027:
  • :063: ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขกับลาเต้ ยิ่งขึ้นๆ ครับ และขอบคุณมากกับการส่งความสุขนี้มาถึงคนรักพิทอย่างผมอีกคน :033:
  • :063: มากครับผม
  • น่ารักกกก
  • ลาเต้น่ารัก เล่นสปริงโพลเก่งด้วย :063: ชื่อเดียวกับหมาผมเลย :063:
  • แล้วโรคกลัวภรรยานี่รักษาด้วยอะไร ฮา ......
  • มียาดี ชงัดนักหล่ะพี่มาร์ค ถ้ากลัวนัก ก็อย่ามีแล้วหาใหม่เลย เย้ -0-

ทุกขัง ทุกโข ภรรยา ตู การให้เกียรติ และยอมภรรยาเป็นลาภอันประเสริฐ

เดินตามภรรยา หมาไม่กัด เพราะถ้ากัดแล้วแม่ฟันหัวแบะ :o037:
  • น่ารักมากเลยยย :o016:
  • ไม่ต้องรักษาหรอกคับ เค้าว่ากันว่าคนกลัวภรรยาได้ดีทุกคน :-))
  • เห็นด้วย :p
  • ขอบอร์ด ชมรมคนรักภรรยา พิตบูลโซน หน่อยครับ 55555 :-))
  • กระทู้นี้ต้องยืม วลีดังจากเรโซน่า ... แค่กล้า ก็ ชนะแล้ว ... \m/
  • ชอบมากครับ
  • ขอขอบคุณทุกเสียงของชาวพิทบูลโซนที่ชอบคลิปนี้ค่ะ ดีใจจังที่หลายคนชอบ หนุ่ยเชื่อว่าทุกคนที่เลี้ยงพิทด้วยความรักก็คงมีความสุขไม่ต่างจากหนุ่ย :-)

หนุ่ยอยากฝากให้คนที่มีพิทบูลอยู่ในครอบครอง แล้ววันนี้รู้สึกว่าไม่อยากจะเลี้ยงเขาอีกต่อไปแล้ว (จะด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม) ขอเถอะค่ะ อย่าทิ้งเขาเลย อย่าผลักเขาออกไปให้คนอื่นเลย สงสารเขาอ่ะ อย่าลืมว่า..เขาไม่ได้เลือกที่จะมาอยู่กับเรา แต่เราต่างหากที่ไปเอาเขามา ไกลแค่ไหนก็ไปรับ แพงแค่ไหน ถ้าถูกใจก็ยอมเก็บเงินซื้อ แล้วพอไม่ได้ดั่งใจก็จะทิ้งกัน เมื่อรับเขามาอยู่กับเรา เราก็ยังมีครอบครัว มีคนรัก มีเพื่อนฝูงเหมือนเดิม แต่สำหรับเขาแล้ว โลกทั้งใบของเขามีแค่เราคนเดียว เศร้าแท้หนอ...

@ พี่มาร์ค ดีใจจังที่ภรรยาพี่มาร์คหายจากโรคกลัวหมา และดีใจยิ่งกว่าที่พี่มาร์คยังไม่หายจากโรคกลัวเมีย 555... อย่าหาทางรักษาเลยพี่ เพราะถ้าหายขาดเมื่อไหร่ ชีวิตมันคงจะแห้งแล้ง ไร้ความน่าตื่นเต้น โบราณว่า ร้อยทั้งร้อย ผู้ชายกลัวเมียมักจะเจ้าชู้ จริงเปล่าหว่า :013:
  • image
    ไฟล์แนบ
    389045_2939314300425_636670557_n.jpg 110K
  • ดูดิ พูดยังไม่ทันไร มีคนเอาหมามาทิ้งอีกแล้ว เศร้าใจจริง
  • หนามยอกต้องเอาหนามบ่ง กลัวเมียก็ต้องหาเพิ่มเรื่อยๆ จนกว่าจะเลิกกลัว 5555 ตัวใครตัวมันนะพี่มาร์ค ลาเต้หล่อมากเลย
  • ชึ้งมากคับครอบครัวลาเต้ แต่เศร้าใจใครเอาหมาน้อยมาทิ้งเนี้ยมันช่างเหี้...ยจริงๆๆนะคับ
  • @ คุณ James_mis มันจะดีเหรอคะ เดี๋ยวจ่าฝูงเราจะแย่น๊า แต่เขาว่ากันว่า "เมียเดียวบ้านเงียบ เมียเพียบบ้านพัง" พี่มาร์คเลือกเองเน้อ... :-D

@ คุณ titan คนเอาลูกหมา 4 เดือนมาทิ้งที่ปั๊มเนี่ยระยำจริงๆค่ะ ติดตามข่าวอยู่ เป็นไข้หัดด้วยสิ ขอให้เขารอดด้วยเถิด
  • มีปัญญาพาไปตัดหู แต่ไม่มีปัญญารักษา เป็นไงล่ะครับ

ใครที่ขายหมาตัวนี้ไปแล้วเป็นคนในนี้ถ้าพอจะจำได้ อยากรู้ความรู้สึกจริงๆ ว่ารู้สึกยังไง :o034:
  • พี่รักเดียวใจเดียว เลิกหมดทุกอย่างแล้วครับ 555
  • คุณมาร์ทใช่คำนี้ได้ไหมครับ"พี่นะรักเดี่ยว ใจเดี่ยว แต่โรเนียวหลายๆครั้งครับ" ล่อเล่นนะครับ อย่าเพิ่งโกรธ
  • ขอ อนุญาต นำคลิปไป แชร์ ให้เพื่อนๆ ดูนะครับ คลิปทำได้ ดีมากๆ เลยครับ ชอบมาก :o046:
  • เชิญเลยจ้า :-)