ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PITBULL PHUKET ชวน RALLY DOG 5 สิงหาคม 2555

• PITBULL PHUKET ชวน RALLY DOG 5 สิงหาคม 2555

วันอาทิตย์ ที่ 5 สิงหาคม 2555

จุดเริ่มต้นหลาดปล่อยของ - ปลายทางอ่าวยนต์

กิจกรรมโดยกลุ่ม PHUKET DOG
    เป็นงานการกุศล เพื่อหารายได้ช่วยเหลือ สถานสุนัขจรจัด สวนป่าบางขนุน
    ท่านสามารถร่วม บริจาคได้โดยนำอาหารสุนัขชนิดเม็ดบรรจุกระสอบ
    มาบริจาคได้ที่งาน

รายละเอียด
    ฟรีแรลลี่ จุดเริ่มต้นหลาดปล่อยของ ปลายทางอ่าวยนต์
    เริ่มลงทะเบียน 09.00 น.
    จิบชา กาแฟจากร้าน คาเฟ่ เดอ หลาด (บริการฟรี)
    พร้อมอาหารเช้า (ที่สมาชิกช่วยกันนำมานะ)
    มอบอาหารให้กับตัวแทนบ้านพักพิงสุนัขจรจัด สวนป่าบางขนุน
    (นำอาหารมาสมทบกันที่จุดสตาร์ทได้เลย)
    ออกเดินทางไปตามเส้นทางแรลลี่พร้อมน้องหมาคู่ใจ
    สัมผัสบรรยากาศ 2 ข้างทาง
    ชมจุดชมวิวเขาขาดที่สวยที่สุด
    รับประทานอาหาร พักผ่อนบริเวณหาดอ่าวยนต์

image

image

งานนี้อิ่มบุญทั้งคนทั้งสุนัขครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม

http://www.facebook.com/groups/119788731498566/

http://www.facebook.com/PITBULLPHUKET

http://www.phuketdog.com/webboard/index.php?topic=2560.0

ติดต่อสอบถาม

081-401-7778 POP

089-474-5253 ณรงค์

• วิธีการเข้าร่วม :
    ไม่ต้องสมัครล่วงหน้า เตรียมตัวแต่เนิ่นๆ พาน้องหมาขึ้นรถ เจอกันที่นัดหมาย
    ภาพรวม :
    เป็นแรลลี่สุนัขหนึ่งเดียวที่ผู้เข้าร่วมแรลลี่พาสุนัขตัวโปรดของคุณไปร่วมกิจกรรมด้วย เดินทางแรลลี่ตามเส้นทาง แวะพักจุดชมวิว ถ่ายภาพ ถึงปลายทาง นำอาหารไปทานร่วมกัน ร่วมเล่นเกมกับสุนัขหน้าหาด เล่นน้ำตามอัธยาศัย 1 ปีมีเพียง 1 ครั้ง
  • การเตรียมตัว :
    1. ต้องมั่นใจว่าสุนัขเราเป็นมิตรต่อสุนัขและคนอื่น หากไม่มั่นใจ ไม่ควรนำไป เพื่อความปลอดภัย
    2. เช็คสุขภาพสุนัขให้พร้อม อย่างน้อย 1 สัปดาห์
    3. อาบน้ำสุนัขของท่านให้หอมกรุ่น เป็นที่น่าเข้าใกล้ 555
    4. กรุณาใช้สายจูง หรือกรง อันนี้สำคัญมาก ไม่อนุญาตให้สุนัขปลอดสายจูงหรือกรงเข้าร่วมกิจกรรม
    5. กรุณาพกถุงเก็บอึ
    6. เตรียมน้ำ อาหาร ยา ภาชนะ สำหรับสุนัขของท่านให้ครบ
    7. เตรียมชูชีพ ผ้าเช็ดตัว ชุดเปลี่ยน แปรงหวีขน ไดร์เป่าขน ฯลฯ ไปให้พร้อม
    8. เตรียมอาหาร(สุนัข)เพื่อมอบให้กับตัวแทนของบ้านพักพิงสุนัขจรจัดที่จะมารับมอบในเช้าวันนั้น
    9. เตรียมอาหาร(คน)สำหรับไปทานร่วมกันที่อ่าวยนต์

• บรรยากาศครั้งที่ผ่านมา

image

image

image

image

image
  • =D> =D> =D> :063: :063:
  • ไปด้วยกันป่าวคับ กลุ่ม BP สนุกนะคับ
  • ในงานมีอะไรบ้างพี่
  • เรียนเชิญทุกท่าน และทุกๆกลุ่มด้วยนะครับ
    งานนี้งานบุญครับ มาแล้วได้บุญ ทั้งคนทั้งหมา

ในงานมีสาวๆๆๆๆ ใสๆๆ ครับ

• กิจกรรมหลักๆคือ
    ไปตอนเช้า เพื่อรวมตัวและนำอาหารสุนัขชนิดเม็ดบรรจุกระสอบมาร่วมบริจาค
    จะมีเจ้าหน้าที่จากสถานสุนัขจรจัด สวนป่าบางขนุน มารับสิ่งของบริจาคในตอนเช้าครับ

จากนั้นจะเป็นกิจกรรมขับรถเล่น Rally หา RC จากหน้าตลาดปล่อยของ ไปจนถึงอ่าวยน
    เมื่อถึงอ่าวยน ก็จะเป็นกิจกรรมทั้งคนทั้งสุนัขเยอะแยะมากมายครับ
    สินสุดโดยการปาร์ตี้แบบมิตรภาพครับ

• น่าสนใจแหะ :o040:
  • งานนี้มีกุ้งมังกรกินป่าวพี่
  • งานบุญ ตกเย็น ปาร์ตี้เล็ก ของชาวพิทบูล ที่หาดราไวย์ ครับ