ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครรู้...ช่วยบอกที
  • มันใหญ่จริงๆครับ...
    รู้มั้ยว่าพันธ์...อะไร

ข้องใจมากๆ..ช่วยบอกทีครับ
    ไฟล์แนบ
    American-Bulldog-and-American-Pit-Bull-Terrir-30160-22.jpg 72K
    125381.jpg 65K
    125379.jpg 36K
    125377.jpg 62K
    125376.jpg 32K
  • ถ้าเป็นpitbullคงน่ากลัวน่าดู...:017::017::017:
  • นโบเลีย มาสทีฟ รึป่าวผมไม่แน่ใจ เป็นตงเป็นสาม มาสทีฟ
  • ถ้ารูปไม่ใช่ เทคนิค เพราะเห็นมานานมากแล้ว รูป ชุดนี้

ไอ้ตัวที่ 4 เป็น นโปเลียนมาสตีฟ

ไอ้ตัวที่ 5 เป็น อิงลิช มาสตีฟ มั้ง
  • คงจะหมดค่าอาหารไปเยอะเลยเดือนๆ
  • ไอ้ขนยาว ๆ น่าจะเป็น ทิเบตเชียน
  • ใช่ สิงโต "หมาประจำชาติ ทิเบต" ดุมากๆ แต่ตอนนี้เห็นว่าในไทยมีคนเอาเข้ามาเลี้ยงแล้วด้วย
  • รูป 2กับ3 ลักษณะเหมือนหมาประจำชาติทิเบตแต่ตัวมันใหญ่กว่าในสาระคดีที่ผมเคยดู แต่พอจะรู้ว่ามีพวกเพาะพันธุ์สุนัขนำมาพัฒนาสายพันไม่รู้จะพัฒนาให้ตัวใหญ่แบบนี้รึปล่าวนะครับ ถ้าเป็นหมาประจำชาติทิเบตแบบในสาระคดีหละก็ตัวสูงพอๆกับหมาไทยเรานี้แหละครับแต่รูปลักษณะแบบในรูปฉลาดและดุมากรักเจ้าของมากๆคนทิเบตเข้าเลี้ยงโดยเมื่อลูกหมาเกิดมาจะปล่อยให้กินนมแม่จนหย่านมเองและไม่ให้อาหารมันเลยจนกว่ามันจะฆ่าและกินกันเองจนเหลือตัวสุดท้ายตัวนั้นแหละครับที่เค้าจะเลี้ยงมันความฉลาดและการเอาตัวรอดของมันคนทิเบตสามารถให้มันเลี้ยงแกะโดยที่ปล่อยให้มันเลี้ยงตามลำพังโดยแต่เช้ามันจะพาฝูงแกะออกไปเลี้ยงเองและจะพากับมาตอนเย็นเองโดยไม่มีแกะหายสักตัว ผมดูแล้วยังอยากได้มั่งเลยในตอนนั้น
  • :m067:รูปที่1 น่าจะเป็นบลูมาสตีฟ ในเมืองไทยมีขายที่ราชบุรี