ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Puppy for sale แนว EXTREME (Rider x Vios)
  • ลูกสุนัขชุดนี้เกิดจาก Rider x Vios
    Rider เป็นลูกของ Tuggboat x Lady Bar ซึ่ง Tuggboat เป็นลูกสายตรงที่เกิดจาก JAMMER กับ BOOGER (BACKYARD BOOGIE'S DAUGHTER) ส่วน LADY BAR เป็นลูกสายตรงที่เกิดจาก Mini One กับ B.J''...(BACKYARD BOOGIE'S DAUGHTER) ซึ่งเป็นการ Double สายของ BACKYARD BOOGIE'S ทั้งบนและล่าง
    Vios เป็นลูกของ LIL RO'S CRUSHER ตัวดังในอดีต กับ Yaris ซึ่ง Yaris เป็นลูกของ Scarface กับ Orga ครับ
    ส่วนผลงานที่ผ่านมาของ Rider กับงาน ASIABULLY CONNECTION2012 ครับ
    - ที่ 1st EXTREME JUNIOR MAIL 1-2 YEARS
    - BEST MALE EXTREME
    - BEST OF EXTREME
    ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ดีๆแห่งนี้ครับ ส่วนรูปและรายละเอียดตามด่านล่างครับลูกสุนัขทำใบ ABKCสำหรับผู้ที่่สนใจลูกสุนัขแนว EXTREME ติดต่อมาที่ 087-33-050-22และ 086-54-577-70 ลูกสุนัขอยู่ พัทยาครับ
    M1 20,000
    image
    M2 22,000
    image
    M3 22,000
    image
    M4 20,000
    image
    F1 22,000
    image
    F2 20,000
    image
    F3 20,000
    image
    ไฟล์แนบ
    M1.jpg 55K
    M2.jpg 61K
    M3.jpg 50K
    M4.jpg 52K
    F1.jpg 51K
    F2.jpg 47K
    F3.jpg 47K
  • ส่วนภาพนี้เป็นรูปพ่อแม่สุนัข ปู่ย่า ตายาย ตามลำดับครับimage
    image
    สายทาง Rider ครับ
    imageimageimage
    สายทาง Vios
    image
    ขอบคุณพี่มาร์คอีกครั้งครับสำหรับพื้นที่ดีๆแห่งนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    1.png 193K
    20090207105849_JAMMER.jpg 99K
    Booger2.jpg 94K
    Minione_SA.jpg 75K
    Boogie2.jpg 63K
    สายทางยาลิส_scarface.jpg 79K
  • รูปพ่อและแม่ลูกสุนัขครับ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    ไรเดอร์_พ่อ.jpg 82K
    วีออส_แม่.jpg 52K
    IMG_8027.jpg 77K
  • ขอโทษนะครับ หมาแนวนี้เล่นสปริงโพล ลาก จี๊ด เหมือนพิทบูล original ไหมครับ
    อยากรู้จริงๆครับ ไม่ได้ก่อกวนนะครับ หมาสวยดีครับ สนใจอยู่เหมือนกัน
  • ...ถ้าศึกษามาสักนิด จะไม่ถามคำถามที่ไม่ฉลาดอย่างนี้เลยครับ...ไม่ได้ก่อกวนนะครับ...แต่ช่วยศึกษาแค่นิดเดียวเอง เพราะถ้าคิดจะเลี้ยง แล้วยังแยกคุณสมบัติ หรือประเภทของพิทบูลไม่ออก ก็อย่าเพิ่งเลี้ยงเลยครับ...
  • เขาอาจกำลังอยู่ในช่วงหาความรู้อยู่ ยังไงก็ช่วยให้คำแนะนำกันดีๆสังคมนี้จะได้สงบกันนะครับ การที่เราไม่รู้แล้วถามด้วยจุดประสงค์เพื่อคลายข้อสงสัยเป็นเรื่องที่ดี แต่เช่นเดียวกันถ้าคำถามเป็นการดูหมิ่นหรือดูถูกผมก็ไม่เห็นด้วย ในคำถามของน้องเขาได้บอกวัตถุประสงค์ไว้ชัดเจนดีนะครับ
  • เห็นด้วยกับคุณ nipon คับ :006:
  • ถ้ารักความสงบจริง...
    คุณ nipon ตอบคำถาม คุณ BullE... จะดีกว่า ทุกอย่างจบ

ไม่สมควรไปเปิดประเด็นกับคุณ KOMPOK ครับ

BullE.... ผมเพื่งเลี้ยงได้ไม่นานเหมือนกัน แต่...

ขอให้เหตุผลตามที่ตนเองเข้าใจตามนี้นะครับ

หมาพิตบูลทุกตัวทุกสาย มีความสามารถที่จะทำตามกิจกรรมที่คุณว่ามาได้ทั้งหมดนั่นแหละครับ
    เพียงแต่จะมากน้อย หรือ แตกต่างกันแค่ไหน
    ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกาย การฝึกฝนเลี้ยงดูของผู้เลี้ยงผู้ฝึกหัดและฝีมือความตั้งใจจริงของเจ้าของครับ

หมาในกระทู้นี้ตามความเข้าใจผมเป็นสไตล์บูลลี อาจเสียเปรียบเรื่องกายภาพของตัวเค้าเองบ้าง

แต่ก็มีเพื่อนหลายท่านในที่นี้ได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า....
    บูลลี่หลายตัวก็ทำได้ดีกว่าหมาแดงที่เจ้าของไม่เคยใส่ใจจะนำมาทำกิจกรรมมากมายครับ

:033: :062: :m01: :m01: :m01:
  • ขอโทษ จขกท ด้วยครับ

ผมเสียมารยาทนอกเรื่องไปเยอะ พ่อหมาสวยงามมากๆๆๆ :063: :063: :063:

งานที่พัทยา ได้ข่าวว่า เป็นซุปตาร์ประจำงานตัวหนึ่งเลย นิ ซู้ดยอด :m01: :m01: :m01: :o027:
  • ...ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นในกระทู้ ก่อนอื่นขอชมก่อนนะครับว่าลูกหมาสวยครับ

...ส่วนกรณีที่ชี้แจงน้องด้วยBullEntertenment ด้วยคำที่อาจจะดูเหน็บแนม แต่ไม่หยาบนะครับ พอดีเห็นคำถามแล้ว อดไม่ได้ ประกอบกับเห็นน้อง BullEntertenment เพิ่งเข้าไป ขอหมา ที่เค้าลงขายอยู่ในอีกกระทู้หนึ่ง ทั้งที่น้องที่เอาเรดโนสหมามาลงขาย(อายุ6เดือน และ11เดือน) โดยให้เหตุผลในการขายแบบเดิมๆ ไปหาดูเองนะครับ เลยออกอาการงงๆว่ากระทู้โน้นไปขอหมา แต่มากระทู้นี้ บอกสนใจลูกหมา ราคา 20,000 พร้อมกับคำถามอย่างที่เห็น เลยแสดงความคิดเห็นออกไป ถ้าไม่สบอารมณ์ใคร ต้องขอโทษด้วยครับ

... ส่วนคุณ Hell_Angel ที่เข้ามาสนับสนุน คุณเองก็เคยประวัติทำไม่ดีกับคนในเวปนี้ ในเรื่องของการขายลูกหมาไม่ใช่หรือครับ เรื่องใหญ่เป็นประเด็นร้อนมากๆด้วยในตอนนั้น ทุกคนน่าจะจำได้ ถ้าเอากลับมาเล่าใหม่นี่แย่เลยนะครับ หายไปนาน กลับมาใหม่เปลี่ยนชื่อใหม่ ถ้าเปลี่ยนพฤติกรรมใหม่ด้วยจะดีมากเลยครับ

...รายละเอียดบางส่วนของเรดโนส และ บูลลี่ คุณpower_pit ได้ชี้แจงไว้เป็นประโยชน์ส่วนหนึ่งแล้วครับ ขอบคุณครับ ที่ผมเข้ามาสะกิด สะกิดหน่อย ก็หวังเพื่อจะได้ทำให้อะไรมันดีขึ้นบ้างเท่านั้นนะครับ ไม่มีประโยชน์แอบแฝงครับ.
  • ต้องขอบคุณ คุณ KOMPOK มากนะคับ ที่เตือนสติ
    เรื่องที่ผ่านมาผมก็เครียไปเรียบร้อย และนานมากแล้วด้วย ถ้าคิดว่าจะยกประเด็นอะไรมากล่าวถึงผม ผมก็ไม่ว่าอะไรหรอกคับ คิดอย่างเดียว คือ ปัจจุบันทำให้ดีที่สุด แค่นั้นพอ
    และที่ผมเห็นด้วยกับคุณ nipon ผมก็คิดว่าน่าจะให้ จขกท เค้ามาตอบอธิบายไม่ก็โทรไปสอบถามกัน เค้าอาจจะไม่รู้จิงๆ แค่นั้นเอง ไม่ได้ยกเรื่องโน้น เรื่องนี้มากล่าวว่าใครเลย
    ต้องขอโทษ จขกท ด้วยนะคับ
  • ที่ถามเพราะอยากรู้อย่างจริงใจ ไอ้ที่ขอหมาผมก็ขอไปงั้น
    ไม่ได้หวังจะเอาจริงๆ เงินผมก็มี แม่ผมก็รับเหมาทำถนนที่รัฐแมรี่แลนด์
    ไม่ได้ยากจน ซื้อเองได้ครับ
    พิทบูลผมก็เคยเลี้ยงตายไปแล้ว
    หลังจากที่ผมโพสถามก็ไปหาดูใน youtube ก็เห็น bully ห้อยโตงเตง
    ไม่ได้เหน็บแนมอะไร อย่าคิดไปเองสิครับ
    ผม อายุ 30 แล้วครับ
  • หมาสองตัวนั่นผมก็ยังคิดอยู่เลยเมื่อคืนว่าจะซื้อ
    ลังเลที่มันโตแล้ว
    อีกอย่างไม่อยากสนับสนุนคนทิ้งหมา
  • มาม่าอร่อยจัง
  • ลูกสุนัขเกิด 29-ก.ค-2012ครับ