ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

--ปอม อยากกิน extreme bully--
  • ตอนนี้ที่บ้านผมเลี้ยงหมาสองตัวครับ เป็นบูลลี่กับปอมตัวเมียทั้งคู่ ให้กิน F-1 สีม่วง พรุ่งนี้ผมจะไปรับลูกปอมเพศผู้ อายุ 2 เดือน เข้าบ้าน ผมอยากให้หมาผมมันแข็งแรงที่สุดเท่าที่ผมจะสนับสนุนได้ เลยอยากทราบว่า ถ้าซื้อ extreme bully มาให้เจ้าตัวเล็กกินได้ไหมครับ สารอาหารมันจะเยอะไปหรือไม่อย่างไร หรือว่าสีม่วงก็พอแล้ว หรือว่าให้สลับกันดีครับ หรือให้กินเดือนแรกแล้วเดือนต่อไปเปลี่ยนมากินสีม่วงเหมือนพี่น้องหมาในบ้าน เพราะเรื่องของเรื่องงบประมาณผมก็มีจำกัดแต่ก็อยากให้ได้รับสิ่งที่ดีที่สุด รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  • ในความคิดผมนะครับ เอ๊กตรีมบลูลี่ 1ถุง กินได้ 2-3เดือน ผสมให้กินปริมาณน้อยครับ. ถ้าสมมุติว่า f1ม่วง 1ถ้วยมาม่า
  • ให้ใส่ เอ๊กตรีมซัก1ส่วน4ของถ้วยมาม่า
  • ที่บ้านทั้งแมวทั้งหมากินแต่f1 เคยไห้อาหารแมวมันไม่กิน ถ้วยนึงทิ้งไว้ข้ามวันหมดไปครึ่งถ้วย ให้f1เช้า เย็นหมด
  • เอกซ์ตรีม บูลลี่ เป็นอาหารสูตรพิเศษ ที่เอาไปประยุกต์ใช้ได้หลากหลายมาก เนื่องจากเป็นอาหารสูตรเข้มข้น และไม่จำเป็นต้องใช้ต่อเนื่อง ใช้เป็นช่วง สลับ ใช้ผสม ใช้เฉพาะเวลาก่อนประกวด หรือตอนต้องการโดป หมาป่วย หมาตั้งท้อง ล่าสุดมีคนเอาไปใช้กับตัวเฟอรเรส ที่ป่วย ขนาดหมอบอกว่ารอดยาก ยังฟื้นเลย 555

มีบางกลุ่มเอาไปโด๊ปไก่ชน รู้สึกว่า ไก่ชน กับพิตบูล ไปด้วยกันตลอดจริงๆ แต่ก็หวังว่าคงไม่มีใครเอาบดเพื่อโดปปลากัดนะครับ ฮา .....
  • เด๋วผมลองเอาไป โดป ปลาอัลริเกเตอร์ ผมมั่งดีกว่า 5555 :-D
  • เชื่อหรือไม่ว่า ปลาอัลเกเตอร์ของท่านโน๊ต ที่โชคชัยสี่ เลี้ยงด้วย เอฟวัน ครับ 555
  • งั้นสงสัยผมคงต้องลองเริ่งจาก F1 คับพี่ เพราะถ้าให้ Extreme Bully เกรงว่าจะแย่คับ

ปล. ปลาผมกินเก่งกว่าหมาผมเยอะเลยคับ 555555
  • ให้กินแบบง่ายๆครับ คือผสมอาหารเอ็กตรีม บูลลี่กับ เอฟวันม่วงเลยครับในอัตรา 4-5ส่วน ต่อ เอ็กตรีม 1 ส่วน ได้เลยดีกว่ากินเพียวๆ โปรตีนเยอะมากเดี่ยวไม่ได้ออกกำลังกายจะเป็นขี้ตาอีก เอาพอสมควรแล้วออกกำลังกายด้วยวันหนึ่งสัก 10-20 นาทีเป็นอย่างน้อย สวยเร็วแน่ หรือไม่ก็ถ้ามีรั้วรอบ ขอบชิดก็ปล่อยเขาเล่นกันบ้างสักชั่งโมง สองชั่วโมงก็ได้ครับ
  • ใช่ครับ กินเพียวๆแต่ออกกำลังกายไม่ถึง ขี้ตาแฉะแน่นอนครับ ขนาดเดอะกรามว่าฟิตๆ ยังไม่กล้าให้กินเพียวเลย 555
  • มิหน้าละครับ ปลาอัลลิเกเตอร์ของผมมันก็ชอบกินอาหารเม็ดเหมือนกัน มันกินแต่เอ็กตรีมเพียวๆ ขี้ตาแฉะตลอดเลยครับ555
  • เย้ยยย โม้แระ ฮ่าๆๆ
  • 555 ล้อเล่นครับพี่มาร์ค :-j
  • ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่สละเวลามาตอบครับ ขอบคุณพี่มาร์คที่ให้เกียรติมาตอบด้วยตัวเอง ไว้ผมจะลองเอาผสม 1:4 ตามที่ว่า แล้วจะเอารูปลงให้ดูกันเรื่อยๆนะครับ เดี๋ยวตอนนี้จะหาทางลงรูปบูลลี่ก่อน 55555 ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ
  • ปลาขี้ตาแฉะ 5555555555

สงสัยต้องแอบไปดูปลาผมมั่งละคับ :p
  • ได้ผลอย่างไร เอาข้อมูลมาแชร์กันบ้างนะครับ
  • ล่าสุดปลาผมโดดขึ้นมาวิ่งบนเครื่องวิ่งเอง ซักพัก ไปโดดกัดสปริงโพล แล้วก็ลงไปว่ายน้ำต่อคับ 5555

ล่อเล่นนะคับน้ามาร์ค ^:)^
  • วันนี้ผมไปซื้อ extreme bully ที่ตลาดนัดสนามหลวง2 เสียใจมาก ห่อ1กิโล ของหมด ขายดีจังเลยนะครับ 5555+ จะซื้อ 15 โลก็ไม่ไหว เข้าใจว่ามันคุ้มแต่ผมเบี้ยน้อยหอยน้อย เอาไว้ถ้าได้มาเมื่อไรผมจะทำตามนั้นแล้วก้ถ่ายรูปไว้เรื่อยๆครับ
  • ขอบคุณครับ วันจันทร์ น่าจะส่งได้
  • ตอนนี้ผมได้ extreme bully มาแล้วนะครับ รอนานมากกก ให้กินมาอาทิตย์นึงแล้วครับ รู้สึกว่าคราบน้ำตาเยอะขึ้น สงสัยออกกำลังกายไม่พอ แต่ผมก็ทำอะไรมากไม่ได้ เพราะไอ้ตัวเล็กวัคซีนยังไม่ครบ ส่วนอีกสองตัวไม่มีปัญหาครับ พาจูง ปล่อยให้ฟัดกันทุกวัน (เฉพาะปอมนะครับ บูลลี่มันกินสีม่วงของมันสบายบรื๋อไม่มีปัญหา)