ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็นเหมือนกันไหมครับ!!
  • พิตบูล(ดีด้า)-ร็อตไวเลอร์(ซีดาน)
    1.เจ้าดีด้าต้องเรียกชื่อมันถึงจะมองสบตากับเรา ถ้าไม่เรียกชื่อ หรือให้รางวัลมันๆก็จะทำมึนๆมองไปทางนู้นทางนี้ไม่ยอมสบตากับเรา--- ส่วนซีดานมันจะมองตาผมตลอดเวลา และก็หมอบคอยใกล้ๆตลอด
    2.เจ้าดีด้ามันต้องอาบน้ำเปล่าถึงจะไม่แพ้**---แต่เจ้าซีดานได้ทุกรูปเเบบ
    **เคยลองแชมพูสกัดจากธรรมชาติก็ไม่เป็นผล
    3.ถึงจะมีรายจ่ายเกือบอีกเท่าตัว เพื่อที่จะต้องลดพลังความซ่า-ดูเเลทั้ง2ตัว...แต่ก็ยังรักมันเหมือนเป็นครอบครัว
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    รพศ๒gif.gif 38K
    800-55.jpg 65K
  • ดีด้าตัวผู้ป่าวครับ
  • ตัวผู้ครับท่านแต่มันอ่อนแอด้านผิวหนังและสุขภาพจนหมอบอกว่ามันคงไม่โตขึ้นไปอีกมากเท่าไร(มันจะกลายเป็นพิทบูลเเคระ)เทียบเท่าหมาธรรมดาก็น่าจะราวๆ5-6เดือนครับ แต่ก็ดีไปอีกเเบบแปลกดี พิตบูลเเคระ(มินิ)
  • ลองแชมพู F1 เลยคุณ Pame เมื่อก่อนแพ้แชมพูเหมือนกัน แล้วก็ แป้งโยคี กระป๋อง 20 บาทมีขายตาม 7-12 โรยตัวบริเวณที่มีผื่นแดง ของเราใช้วิธีนี้แล้วเห็นผลค่ะ

ผิวแพ้ง่ายอย่าให้ลงอ่างบัวหรือน้ำไม่สะอาดนะค่ะงานเข้าค่ะ
  • อย่างงี้ต้องลองอัดแคลมเซี่ยมดูคับพี่