ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
  • ลูกสาวผมมีอาการคันเป็นผื่นแดงเป็นตุ่มๆสีแดงๆเหมือนอาการแพ้ครับใช้ยาอะไรได้บ้างครับ
  • หมาผมเคยเป้นทั้งตัวหมอบอกแพ้แชมพู
    ได้ยามากิน+แชมพูยาของหมอ 1-2 วันก็ยุบครับ

หลังจากนั้นอาบน้ำอีกก้เป็นอีกก้ปล่อยมัน2-3วันก็ยุบเองครับ
    ไม่รู้ว่าอาการเดียวกันป่าวนะ
  • อาการเป็นผื่นโดยมากเกิดจากการอับชื้น (หมาจะชอบนอนที่เย็นๆแฉะๆ)และหมาที่อายุยังน้อง
    เมื่อหมาอายุมากขึ้นอาการเหล่านี้ก็จะน้อยลงตามลำดับ พยายามอย่าให้นอนที่เปียกๆ
    และใช้แป้งทาบริเวณใต้ท้องก็จะช้วยได้มากครับ
  • ต้อง บอกบริเวณที่เป็น แล้ว ก็ กิจกรรม ประจำวัน มาด้วยครับ จะได้ วิเคราะห์ กันได้ ตรงหลักมากขึ้น
  • ขอบคุณพี่ ๆ มากครับ