ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอไว้อาลัยแด่......"ทาโร่"
  • image

ทาโร่ ของน้องพอลล่า ขอนแก่น ได้จากพวกเราไปเมื่อเช้านี้ 7 โมงกว่าๆ

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวานตอนเย็นก็ฝึกซ้อมตามปกติ แต่หลังจากซ้อมเสร็จ

ก็มีอาการ ตัวเกร็ง ซึ่งน้องพอลล่า ก็ได้พาไปหาหมอ ซึ่งหมอก็ได้พยายามทุกวิถีทาง

และพอลล่าก็ได้พาทาโร่กลับบ้านตอน 4 ทุ่มกว่าๆ พอเช้า ทาโร่ ก็จากไป.....

นับเป็นความสูญเสียอย่างใหญ่หลวง ของวงการลากน้ำหนัก ของพวกเรา

อยากกล่าวถึง คนชื่อพอลล่า กับหมาชื่อทาโร่ "คนกับหมา"คู่นี้

เป็นคู่ที่ผมภูมิใจมากๆๆๆ คู่นึง เลยทีเดียว....

"คนกับหมา" คู่นี้เป็นคู่ที่ "ลงตัว" มากที่สุดคู่หนึง...ของวงการเลยทีเดียว

เพราะที่ผ่านๆมา "คนกับหมา" มักไม่ค่อย สมดุลกัน เช่น...

คนมีฝีมือ แต่หมาไม่เป็นใจ หรือ หมาดี แต่คนมือไม่ถึง เป็นต้น....

สำหรับน้องพอลล่า เป็น "สิงห์นักลากฯ" รุ่นต่อจาก ปธ.หนุ่ม อาจารย์เข็ม

สมัยเข้าวงการใหม่ๆ ยังเป็นนักศึกษา อยู่เลยครับ

น้องพอลล่า เป็นอีกของผลผลิตของ "อิสานทีม" ที่ผมภูมิใจมากคนหนึ่ง

ด้วยบุคลิค เงียบๆ นุ่มๆ แต่ช่างคิด ช่างสังเกตุ และที่สำคัญรู้จัก "คิดเอง"

ไม่ต้องรอให้บอกอย่างเดียว คิดง่ายๆ คนที่สามารถ "จัดการ"

นังหัวขาว "แพนเค็ก" ได้อยู่มือ และสามารถ ดึงเอาศักยภาพ ของแพนเค็ก

ออกมาได้เต็มที่ ฝีมือย่อมไม่ธรรมดา....

หลับให้สบาย "ทาโร่" ...ชื่อนี้จะอยู่ในความทรงจำของเราทุกคน

ขอแสดงความเสียใจกับน้องพอลล่า และน้องน้ำตาล มาณ.ที่นี้ด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    ทาโร่.jpg 83K
  • สงกะสัยใช้งานหนักแน่เลยครับอิอิอิอิ
  • R.I.Pเสีบในด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ น้องพอลล่า
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ....ตกใจมาก ทาโร่คือหนึ่งในตัวเต็งคว้าถ้วยรางวัล หลับให้สบายครับทาโร่

• Taned41547868 - สงกะสัยใช้งานหนักแน่เลยครับอิอิอิอิ
    :064:
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • ถือเป็นบทเรียนสำคัญให้ผู้อื่นได้ตะหนักถึงการฝึกที่เกินกำลังครับ

เสียใจด้วยครับ :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เพื่อให้การจากไปของทาโร่ เป็นอุทาหรณ์เตือนใจของนักลากรุ่นหลังๆ อยากได้รายละเอียดเพิ่มเติ่มอีกสักนิดครับ ผมพอจะเดาสาเหตุได้แต่เพื่อความมั่นใจ จึงอยากได้ข้อมูลที่แน่นอนก่อนอีกสักนิด
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พอลล่า น้ำตาล
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับเจ้าของด้วยครับ เป็นเหตุการณ์ที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น
    ขอให้ไปสู่สุคติ
  • โอ้ววว อึ้ง!! พูดไม่ออก จุกๆ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

เสียใจด้วยครับ อ้ายนัท พี่น้ำตาล T_T
  • เรียนท่าน มาเฟีย

สาเหตุการตายนั้น บรรดาสิงห์นักลากฯ ก็พอจะรู้กันอยู่

แต่ที่ผมไม่ลงลึกไปในรายละเอียดนั้นมีเหตุผลดังนี้ครับ

คือมันเป็นช่วงเวลาของความโศกเศ้า ของครอบครัวน้องพอลล่า

เมื่อเช้าผมได้โทร.ไปหาน้องพอลล่าแล้ว และได้บอกน้อง

ว่า " อย่าโทษตัวเอง เหตุการณ์ผ่านไปแล้ว ขอให้ทำใจ

เหตุการณ์ครั้งนี้ ขอให้ถือเป็นบทเรียน พี่ยังเป็นกำลังใจให้เสมอ...."

เดียวอีกสักระยะหนึง ผมจะเปิดกระทู้ เตือนบรรดา สิงห์นักลากฯ

ถึงบทเรียน ทั้งหลาย ที่เกิดขึ้นกับเหล่านักกีฬา ตั้งแต่ในอดีต

จนถึงปัจจุบัน โดยละเอียดครับ

ส่วนครั้งนี้ " ขอไว้ก่อน " .....ครับ

ถ้าท่านมาเฟียอยากทราบ ขอเป็นหลังไมด์ครับ

• ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ เสธและเจ้image
    ไฟล์แนบ
    230820121347.jpg 226K
  • เอาเป็นว่าไม่เป็นไรครับ ผมพอจะทราบสาเหตุ เดี๋ยวจะเอาความรู้มาแบ่งปันให้ถ้ามีคนต้องการครับ
    ตอนนี้ยังลังเลว่าจะลงมาในนี้เลยหรือขึ้นกระทู้ใหม่ดี ผมยังเจออยู่เป็นประจำกับวิธีการฝึกที่ผิดวิธี
    ขนาด ในแกงค์ยังเติร์ก เองก็ยังมีเลยครับ
  • ตกกะใจหมดเลย เสียใจด้วยนะน้องน้ำตาล พอลล่า ขอให้หลับสบายนะ ทาโร่ :033: :039:
  • เสียใจด้วยนะครับเข้าใจความรู้สึกถึงการสูญเสียเลยครับ :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะน้องพอลล่า!
  • โธ่ ทาโร่ ดีนะไอ้หมาน้อย :039:
    พอลล่า โรคเก่าใช่ไหม โทรไปบ่รับ เสียใจด้วยเด้อจาน มันเป็นหมาที่ดีนะ เฮ้อ ทำอะไม่ถูกเลยวะเดี๋ยวค่ำๆแวะไปหา
    :024:
  • โอ้ยยยยยยย

อะไรกันนี่ สนามนี้............

ขอแสดงความเสียใจ ยอดนักลากจาก อีสานตัวนี้ด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะคะ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • https://www.facebook.com/FacebookPages?sk=app_283788381634959#!/pages/Dog-Supplement/148905681811996

ภาวะกล้ามเนื้อหัวใจล้มเหลว จากการออกกำลังกายที่หนักจนเกินไป
    ผมเขียนไว้ตรงนี้ เผื่อจะมีประโยชน์สำหรับท่านที่สนใจครับ
  • โอ้ เสียใจด้วยนะครับ หน้าเสียดายนักกีฬาฝีมือดีอีกตัวหนึงครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :039:
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับ เข้าใจเลยคำว่าเข้ากันที่สุด RIP
  • หลับให้สบายเถิดลูกพ่อ

และขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ผมน่ะคับ

สนามนี้คงต้องเป็นกองเชียร์ไปก่อน
  • เสียใจด้วยนะครับพี่พอลล่า
  • เสียใจด้วยครับ... :039:
  • ผมพูดอะไรได้ไม่มากกว่าคำว่าเสียใจมากที่สุดครับ

ขอให้หลับให้สบายนะ " ทาโร่ " เจ้าได้ที่ 1 ในใจพวกเราไปแล้ว

แต่เหนืออื่นใด " พอลล่า " ไอ้น้องรักนายทำดีที่สุดแล้ว ขอจงรับกำลังจากพี่ไปอีก 1 แรงใจนะน้อง :010:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • TALO_Khonkhenpit

ขอแสดงความเสียใจ อย่างสุดซึ้งครับ

นัท
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับเรื่องแบบนี้สุดที่จะบรรยายจริงๆ
  • เสียใจด้วยคับ
  • เสียใจด้วยนะค่ะ
  • หลับให้สบายนะไอ้หนู นายจะอยู่ในใจของพวกเราตลอดไป
  • เสียใจด้วยนะเพ่ชาย...
  • ไปดีแล้นนะคับ ขอให้คิดว่าเขาหมดเวณกำแล้วว :024:
  • พี่ขอแสดงความเสียใจด้วยอย่างยิ่ง เหตุการณ์แบบนี้เคยเกิดกับตัวพี่มาแล้ว เมื่อประมาณเกือบสิบปีที่แล้ว ให้คิดว่าเขาหมดเวรหมดกรรมแล้ว เขามีบุญเท่านี้ อยู่กับเราได้แค่นี้ ตอนนี้ถึงเวลาสิ้นอายุของเขาแล้ว เขาจะอยู่ในใจเราตลอดไป
  • เสียหมาแดงดีๆ..ไปอีกแล้ว...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..